Có nên mua đồng hồ Seiko 5 không?

harrypotter12b
16/8/2018 3:5Phản hồi: 20
Có nên mua đồng hồ Seiko 5 không?
Seiko 5 hiện nay là dòng sản phẩm được nhiều bạn trẻ và những người đam mê đồng hồ yêu thích và lựa chọn. Vậy vì lý do gì mà Seiko 5 trở nên hot như vậy? Có nên mua đồng hồ Seiko 5 hay không? Chúng tôi sẽ chia sẻ với các bạn những điều ấy trong bài viết này.

Seiko 5 là dòng sản phẩm thuộc thương hiệu Seiko. Ông lớn giới đồng hồ Nhật này cho ra đời chiếc đồng hồ đeo tay đầu tiên vào năm 1914. Nhưng phải đến 50 năm sau, những chiếc đồng hồ Seiko 5 mới ra đời. Đồng hồ Seiko được gọi là Seiko 5 bởi nó đáp ứng được 5 tiêu chí:

– Là đồng hồ cơ

– Chịu được nước

– Chịu được sốc

– Có cửa hiển thị lịch/ngày

– Có cửa hiển thị thứ.

Ngay từ khi mới ra đời, chiếc đồng hồ thể thao tự động Sportsmatic 5 đã khi dấu ấn với những tính năng tích hợp tiện dụng. Những chiếc đồng hồ ấy mở mở ra một thời kỳ rực rỡ, nhiều thành công cho dòng sản phẩm Seiko 5.

Từ khi ra đời cho đến nay, Seiko trải qua nhiều lần cải tiến, đổi mới, ngày càng có nhiều tính năng tốt hơn, chất lượng cao hơn. Năm 1969, những chiếc đồng hồ 5 Sports ra đời với tính năng chống thấm nước dưới 70 m, kính chống trầy và thiết kế niềng xoay. Các sản phẩm Classy ra đời vào năm 2002 cho thấy cả bộ máy bên trong qua mặt sau trong suốt.

Xuất hiện ở Việt Nam từ những năm 1975, Seiko 5 nhanh chóng được yêu thích và chiếm lĩnh được thị trường. Việc mua đồng hồ Seiko 5 đã từng là một việc không ai không làm trong thời kỳ đó. Seiko 5 được xem là “vũ khí tán gái” thời bao cấp.

Nhiều người chọn mua đồng hồ Seiko 5 bởi hình thức độc đáo, đa dạng của chúng, từ năng động, thể thao cho đến sang trọng, thanh lịch. Là chiếc đồng hồ cơ, hoạt động bởi máy Automatic chất lượng đạt chuẩn của Nhật Bản, giá của chiếc Seiko 5 luôn khiến khách hàng hài lòng, dễ chịu.

Seiko 5 quân đội: Tại sao không?

Quảng cáo

Seiko 5 được người tiêu dùng cũng như những người đam mê, chơi đồng hồ đánh giá cao về mẫu mã, chất lượng và cả giá thành. Vậy chẳng có lý do gì mà bạn không tìm cách để sở hữu cho mình một chiếc cả.

Nguồn: Xwatch
Tham khảo về Xwatch Tại đây
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết đồng hồ Hublot có ổn không mấy bác
@nguoidacbiet19a Ý bác là đồng hồ Hublot chính hãng hay fake bác ơi 😁. Còn về Hublot nếu là con chính hãng thì quá đáng để đeo ấy chứ. Em cũng chưa có cơ hội để đeo con ấy, vì quá đắt. Haha. Chỉ đại gia mới đc đeo thôi 😆
Sleep Dancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng chiếc này đây bác. Mà cổ tay hơi nhỏ đeo k đẹp 😃
Đeo ban đem nhìn vẫn rất rõ nét
@Sleep Dancer Bác đeo size bao nhiêu, size 37mm thì chuyên cho cổ tay nhỏ rồi bác, hay bác đeo size 42mm?
Sleep Dancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@harrypotter12b Size 42 đó bạn -_- Trước thấy thích vì nó là hàng limited lên thích quất luôn @@
@Sleep Dancer Con SNZG size 42mm thì dạ quang (lume) sáng quắc rồi 😁. Size con này thì đúng là có hơi to so với cổ tay nhỏ, bác thử thửa cái dây da handmade để ôm cổ tay xem sao.
beer37
ĐẠI BÀNG
6 năm
E dùng năm là hỏng rồi bác
@beer37 Sao nhanh hỏng vậy bác ơi, em ấy đã đc đi spa chưa?
beer37
ĐẠI BÀNG
6 năm
@harrypotter12b Sửa 2 lần. Vẫn hỏng tiếp bác.
Ẻm đây
@beer37 Của bác bị hỏng cái gì vậy? Có khi mình hỗ trợ được đấy!
breaduna
ĐẠI BÀNG
6 năm
@beer37 size 42 sao nhanh hỏng vậy bác, nghi ngại quá đang định mua em này
Các Bác cho mình hỏi seiko5 mặt 42mm giá bao nhiêu ạ. Mình vừa mua 1 e bên Xwatch giá 5tr600. Nhưng mình thấy những nơi khác có giá thấp hơn nhiều.
@Quang teo88 Bác mua chính hãng đắt quá tuy đc bảo hành nhưng đồng hồ ít hỏng lắm.
@Manhtoan112 Vì mình k rành đồng hồ. Thấy giá bên chỗ khác rẻ hơn nên sợ hàng giả. Bác biết chỗ nào bán hàng chất lượng mà giá ok xíu k. Thanks Bác nhiều
@Quang teo88 https://www.handheld.com.vn/community/dong-ho-phu-kien.160/

Ôi nhiều mà. Bác vào đấy nhé
LeTranHuyVu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe nói seiko 5 quân đội hết sản xuất rồi hả các bác?
@LeTranHuyVu Hết sao dc vẫn thấy bán đầy mà bác
breaduna
ĐẠI BÀNG
5 năm
Seiko 5 quân đội có lẽ là dòng đồng hồ bị làm giá nhiều nhất ở Việt Nam, phá vỡ quy luật đồng hồ chỉ có 1 giá của Japan, mình xem rất nhiều video giới thiệu đồng hồ của các trang nhượng quyền thương hiệu Seiko và thấy rằng dòng seiko 5 military cả hai phiên bản 38 lẫn 42mm đều dần dần tăng giá, tuy nhiên vẫn đáng chơi đáng mua, nhưng thời điểm này nó đắt hơn 1tr3 so với lúc mới ra thì đắt quá không nên mua
@breaduna bài viết chuẩn đấy. với lại ai mới chơi đồng hồ cơ thì nên dùng e này, vẫn thích kiểu 42mm vì ngày xưa đã 1 thời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019