Có nên mua hàng của các Shop trên sàn TMĐT không?

9/3/2019 4:59Phản hồi: 10
Chào các Bác,

Hôm trước em mua cục sạc điện thoại HTC của một shop trên Lazada. Sản phẩm, về hình thức thì đúng. Nhưng khi cắm sạc thì điện thoại báo lỗi, yêu cầu đổi. Tốc độ sạc rất chậm (cục gốc là quick charge, sạc nửa tiếng được 60-70%).

Khi em báo với Shop thì họ THỪA NHẬN nhưng KHÔNG CHỊU ĐỔI TRẢ.

Em không có ý dìm hàng Lazada, đây là do Shop kinh doanh lôm côm. Nhưng sao thấy mất niềm tin vào cuộc sống quá!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuyện bình thường. Shop thực tế có năm bẩy đường, shop online sẽ có năm mươi bảy đường khác nhau, có người nọ người kia. Hãy học cách quan sát và đánh giá.
cũng quan sát nó rồi. hiu hiu.
thấy Shop cũng lớn, nhìu sản phẩm, người ra vào mua nườm nượp.

Ai ngờ nó làm ăn cùi pắp vậy.
@Nguyen Phuong chiase Trường hợp của bạn vẫn cho đổi trả nhé, nếu shop hok chấp nhận đổi trả cho bạn, bạn cứ báo trực tiếp bên lazada, họ sẽ hỗ trợ hoàn tiền cho bạn nè, sp đó coi như đc tính la sp lỗi đó
Đồng thời shop đó có nguy cơ bị tắt gian hàng nếu làm ăn không uy tín
@Kelvin1989 Còn bảo hành mà shop nó hết bán trên sàn luôn rồi bạn.
hieupt.bota
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cái hàng công nghệ hay quần áo thì không nên mua trên mấy sàn TMĐT này trừ khi là thớt biết rõ cái shop mà mình mua ở trên sàn đấy nó như nào. Chứ không thì khả năng cao là tiền của thím bay màu lắm
namtrinh1211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng nước ngoài thì có Fado, we shop, trong nước thì tiki, shopee... xem đánh giá của người mua ổn ổn thì mua thôi bạn
mấy ổng đều là trung gian giao hàng thôi, còn ông bán hàng có đảm bảo k mới quan trọng,... bao giờ mấy ông tmđt làm kiểu bọn tàu là bị đánh giá thấp là shop k làm ăn được thì đảm bảo hàng hóa ngay
Cũng hên xui lắm ạ, tốt nhất là nên chọn mua của chính hãng đã đc sàn xác nhận
hieupt.bota
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực ra thì bây h mình thấy các shop mà uy tín họ đều có trang web riêng cả. Các bạn cứ vào web họ check mặt hàng địa điểm các thứ rồi hãy mua. CHứ không có web thì mình thấy nó cũng hơi lởm, không được chuyên nghiệp cho lắm
thithi788
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieupt.bota đồng ý vs bác, qua các sàn thì nó có tích hợp thêm vận chuyển này nọ tiện cho mình thêm tí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019