Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua hàng tại Lazada.vn ?

mrvieta2
18/12/2012 15:24Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung là để xem việc có nên mua hàng trên Lazada hay không thì phụ thuộc vào uy tín của người bán và chất lượng sản phẩm mà bạn cần mua. Nếu mua hàng của Trung Quốc thì sẽ có nhiều nguy cơ chất lượng kém. Người bán thì cũng hãy nên chọn những người bán uy tín thì sẽ an tâm hơn.
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@myle123 Chuẩn đới ! mình mua hàng vài lần ở lazada và có nhận xét là họ bán và giao hàng uy tín , thậm chí mình mua sản phẩm 50k cũng được giao hàng tận nơi . Nói chung khi mua ở Lazada mình nên lựa chọn kỹ nhà cung cấp , với một mặt hàng cùng lúc có nhiều nhà cung cấp ( họ nhờ lazada giới thiệu ) ,do vậy nên xem lazada như một cửa hàng ký gởi sản phẩm ,nên cũng đừng trách họ sản phẩm thế này ,thế nọ . Một điều khá thuận lợi là họ có phương thức giao hàng , kiểm tra rồi mới trả tiền ,nếu như một ngày nào đó nhận được món hàng fake thì có thể từ chối không nhận hàng và trả tiền . Lazada không lừa dối ai , chỉ có nhà cung cấp lừa cả lazada và người tiêu dùng mà thôi . Lỡ nhận mà phát hiện hàng không đúng như công bố thì có thể đổi trả theo quy định . Mình nghĩ để đảm bảo uy tín của mình lazada cũng lựa chọn những nhà cung cấp uy tín , nhưng với hàng trăm ngàn mặt hàng ký gởi thì không thể kiểm soát nổi đâu . Nó giống như việc một ngày nào đó ta nhận được một bưu phẩm là 01 quả bom thư từ tay bác bưu điện, thì bác ấy đâu có tội khi giao đúng tên và địa chỉ người nhận :p .Với cá nhân mình thì lazada là nhà bán hàng trên mạng chuyên nghiệp , đội ngũ tư vấn hàng hóa nhanh , chính xác và thân thiện , đội ngũ giao hàng có trách nhiệm và rất dễ thương .
haluongdat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quạt này giá ngon ghê , nhưng mới vào lazada thấy thông báo hết hàng
mình bán hàng trên lazada nhé , lazada rất bảo vệ khách hàng , bạn nhận hàng được khui ra kiểm tra , test đồ nhé . không hài lòng trả lại vô tư nha
chứ chưa mua mấy thánh bàn phím đừng có bàn luận nha
Tốt nhất các bác mua hàng gì thì vào wed so sánh giá gõ nó sẽ ra ? tới tận cửa hàng luôn, khỏi phải mua qua mạng
lạc minh
TÍCH CỰC
7 năm
Ko nên mua
N.Quoc69
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang tính hốt con Samsung Galaxy A7 2016 16GB (8tr990 -> 6tr190) trên Lazada deal từ 9/1 -> 13/1 con màu vàng hiện đang hết hàng luôn đấy!
mình cũng hay mua Lazada tầm 2-3 ngày đã giao
Mua ở Lazada thì tùy mặt hàng, và tùy nhà cung cấp nữa, cái này bác phải xem thật kĩ, nhà cung cấp có uy tín không. Theo mình được biết thì đổi trả cũng mất 1 khoảng thời gian lâu (cái này mình chưa bị)
Một năm mình mua hàng Lazada vài lần chủ yếu những vật dụng nhỏ và đồ điện máy :
- Đồ điện máy có bảo hành thì gọi điện thoại chính hãng bảo hành thui như : Tivi, Tủ Lạnh, Máy giặt, ... Hầu như mình đã thay toàn bộ cho gia đình, toàn bộ mình mua Lazada, cứ canh giá tốt và NCC được đánh giá uy tín mà mua
- Điện Thoại thì còn vấn đề bảo hành ... thì mình khuyên bạn chỉ nên mua hàng mới và hãng có bảo hành tại Việt Nam là yên tâm. Mua máy cũ bị vấn đề bảo hành hay k ưng ý máy thì đổi trả hơi lằn nhằn
daivigold
TÍCH CỰC
7 năm
@hoale.h3 Lazada không có bán hàng cũ bạn ơi, chỉ có xách tay với chính hãng thôi
msdientu
TÍCH CỰC
7 năm
Bác mua ở đó cũng được bác. Nếu bác có thời gian em mời bác qua bên em tham khảo sản phẩm ạ.
Lazada em khuyên bác 1 điều là chỉ nên mua đồ sài hàng ngày trong ngày mà giá trị nó thấp chứ ko nên mua hàng công nghệ 😁 mà mỗi lần đặt hàng là từ 2-4 ngày mới nhận hàng
N.Quoc69
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã mua vài lần và đều rất hài lòng..hồi hộp chờ con Galaxy A7 quá 😃
😁 đã mua A3 trong đợt km 11/11 thấy xài cũng tạm
dangtri1505
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua trên lazada chỉ được cái là rẻ ( cũng tùy sản phẩm ,nhiều cái mắc hơn trong siêu thị ) , còn vấn đề bảo hành ,đổi trả thì mòn mỏi và không nên hi vọng và đặt niềm tin quá nhiều .
N.Quoc69
ĐẠI BÀNG
7 năm
vừa giao máy hàng full box máy mới 100% 😃
@N.Quoc69 Bạn ơi xài con này thấy ổn không? Đang định mua em này.
N.Quoc69
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anthony mt review máy này trên youtube đầy và tất cả đều nhận xét là tốt hơn so với J7 Prime / F1s trong tầm giá 6tr 😃 cá nhân mình thấy giá ngon máy tốt thích thì nhích đi bạn
kkid961
ĐẠI BÀNG
7 năm
@N.Quoc69 lúc giao có đc test trc khi trả tiền ko bạn ei
@N.Quoc69 Cảm ơn bạn. Mình đã đặt từ hôm chủ nhật mà chưa thấy giao hàng.
kkid961
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anthony mt Mình cũng đặt CN, mới nghe báo cb giao tới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019