Có nên mua Hp Envy 13 với giá 20 Triệu???

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua Máy tính' bắt đầu bởi Hienmai158, 6/9/19. Trả lời: 37, Xem: 653.

1. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
    0
    Hienmai158
    Trứng
    E có nhu cầu mua máy tầm 20 triệu! Em khá thích con HP Envy 13 vì nó mỏng và nhẹ dễ mang đi học đi làm! Máy có BNT 8GB! Điều e đắn đo là ổ cứng 128Gb SSD (M.2 2280) vì e được 1 đứa bạn tư vấn SSD này khá ít! Dùng văn phòng liệu sau 2 năm máy có bị trì trệ k ạ!
    Mọi người cho e xin ý kiến có nên mua con này không ạ! Với 20 triệu nó có thực sự xứng đáng! Hoặc có máy nào nhỏ nhẹ mà ổn tư vấn e với ạ!

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    Windows
    Nơi trao đổi, thảo luận, hỏi đáp, khắc phục lỗi, chai sẻ kinh nghiệm và thủ thuật sử dụng máy tính Windows
  2. HoangVissai

Best Answers:
    0
    HoangVissai
    ĐẠI BÀNG
    Đang tải upload_2019-9-6_11-23-33.png…

Bác nên tham khảo con này bên em,

3. HoangVissai

Best Answers:
    0
  4. HoangVissai

Best Answers:
    0
    HoangVissai
    ĐẠI BÀNG
    Surface Pro mỏng nhẹ hơn nhiều bác ạ. 9 lạng, cả phím

1. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hienmai158
      Trứng
      Hienmai158 @HoangVissai Em lại muốn mua máy chưa qua sử dụng ạ

HoangVissai thích nội dung này.
    2. HoangVissai

Best Answers:
      0
      HoangVissai
      ĐẠI BÀNG
      Hienmai158 thích nội dung này.
  5. Anh Tuấn - Quy Nhơn

Best Answers:
    0
    1. Eric Passion

Best Answers:
      1
      Eric Passion
      TÍCH CỰC
      Eric Passion @Hienmai158 Tại mình đang đi học nên lưu tài liệu hơi nhiều, mà dùng ổ cứng ngoài vừa ko gọn, vừa chậm nên mình lưu trong máy hết, phần mềm của mình tầm 30GB nữa. Bạn đi làm thì tài liệu chắc ko cần lưu nhiều đâu.
      Bạn lọc lại những dữ liệu trong máy cũ của bạn bao nhiêu GB, rồi cộng thêm 30GB cài win, cộng thêm dung lượng 2 phần mềm của bạn xem được bao nhiêu. Mình nghĩ bạn chỉ dùng văn phòng ko lưu phim, ảnh thì 256GB là thoải mái dùng á. Đừng mua 128GB, mốt cần mà thiếu bí bách khó chịu lắm, mình bị rồi, máy Mac Air của mình dù chạy vẫn ok nhưng ghét quá bán luôn. Bạn chừa cho máy tối thiểu 10% dung lượng trống để nó chạy ổn thì ko bị chậm đâu. Còn bạn cần lưu phim hay ảnh gì thì mua ổ cứng di động HDD xài thêm, lâu lâu mở lên xem thì ko thấy ảnh hưởng gì, chứ đừng bao giờ mua lap xài HDD, nó chậm sẽ làm bạn bực mình lắm.

2. Eric Passion

Best Answers:
      1
      Eric Passion
      TÍCH CỰC
      Eric Passion @Hienmai158 À thêm nữa mình đang xài dòng Spectre của Hp, cấu hình tương tự với Envy thôi, mình dùng được 3 năm rồi ko có chậm gì hết á nên bạn đừng lo, Hp dòng cao cấp thấy cũng bền lắm.

3. Lythienky

Best Answers:
      0
      Lythienky
      TÍCH CỰC
      Lythienky @Hienmai158 Dư dùng bạn ơi, trước mình cũng nghiên cứu kỹ em Envy này lắm, ra tận cửa hàng trải nghiệm rồi, nói chung là nữ dùng thì rất đẹp, chất lương ok so với giá. Với cấu hình này có thể dùng 2-3 năm tới vẫn nhanh phà phà. Tuy nhiên muốn máy nhanh cũng cần ng dùng biết sử dụng nữa :).

4. Anh Tuấn - Quy Nhơn

Best Answers:
      0
      Anh Tuấn - Quy Nhơn
      ĐẠI BÀNG
      Anh Tuấn - Quy Nhơn @Hienmai158 Mình đang dùng Envy 2 năm nay rồi (SSD 256G nhé). Có nhận xét thế này (cho đến bay giờ): (1) máy đẹp, bền phím gõ rất sướng, touchpad nhạy (tuy hơi chật chội); (2) Pin vẫn chạy ổn cho 5h làm việc liện tục (việc văn phòng thôi nhé); (3) Màng hình và màu sắc tạm chấp nhận được (chắc do đang dùng cái màng 2k cho cái destop ở nhà), bị chói sáng khi dùng dưới ánh sáng mạnh; (4) Nóng phần trên phía dải loa (chắc do mỏng nhẹ nên phần tản nhiệt kém)
      Túm lại là dùng rất ok. Máy bền, chịu va đập tốt, do có lần mình để rơi máy bung cả cạnh bên phải đem đi gò lại (vênh thấy ớn luôn) nhưng vẫn chạy bình thường.

6. Lythienky

Best Answers:
    0
    Lythienky
    TÍCH CỰC
    Nên mua, SSD bé thì mua thêm ổ cứng gắn ngoài or chọn luôn từ đầu lên 256

1. Lythienky

Best Answers:
      0
      Lythienky
      TÍCH CỰC
      Lythienky @Hienmai158 máy của mình ổ SSD 512, nhưng mình vẫn dùng thêm 1 ổ cứng gắn ngoài 2TB để lưu dữ liệu. Ổ này giờ cũng rẻ, tùy như cầu sử dụng để mua dùng thôi bạn.
      Đang tải upload_2019-9-6_11-50-39.png…

2. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hienmai158
      Trứng
      Hienmai158 @luckydayv4a Con này k có ổ quang liệu có dùng được ổ cứng ngoài như bạn nói k ạ! Em con gái nên k rõ lắm ạ!

3. luckydayv4a

Best Answers:
      0
      luckydayv4a
      ĐẠI BÀNG
      luckydayv4a @Hienmai158 Ổ cứng gắn ngoài cắm qua cổng usb nhé bạn, nó không liên quan đến ổ quang

4. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hienmai158
      Trứng
      Hienmai158 @luckydayv4a Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình!

7. minhtri17

Best Answers:
    0
    minhtri17
    ĐẠI BÀNG
    20tr. Khuyên bạn bỏ qua HP, sau một thời gian sử dụng 2 con HP mình thấy nó có vấn đề ở mainboard. Hệ thống làm mát có vấn đề, ... Dell thì có vể ổn hơn.

1. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hienmai158
      Trứng
      Hienmai158 @minhtri17 Mình cũng phân với với dell vì dell tốt hơn thật! Nhưng mình muốn nó nhỏ nhẹ như con HP này k biêt bạn biết con Dell nào nhỏ nhẹ không?

2. minhtri17

Best Answers:
      0
      minhtri17
      ĐẠI BÀNG
      minhtri17 @Hienmai158 Khuyên 1 câu. Đừng mua trên mạng. Dell nhỏ nhẹ dễ thương thì dòng XPS tuy nhiên giá cao. Bạn cứ ra Phong Vũ hay Thành Nhân lượn 1 vòng nhìn tận mặt sờ tận tay rồi mua. An tâm khâu bảo hành.

8. HoangQuoc11

Best Answers:
    0
    HoangQuoc11
    ĐẠI BÀNG
    Mình đang dùng con envy bản 256Gb. Theo mình bạn nên đầu tư lun 256Gb để xài cho ổn định, mặc định win đã chiếm gần 40gb rồi và các ứng dụng mình xài sẽ càng ngày phình to ra. Vd mình hay dùng Messenger và Zalo để làm việc nên cũng chiếm kha khá dung lượng. Máy dùng ổ cứng m2 nên khởi động và các tác vụ rất nhanh, máy mát mẻ, chi khi chạy nhiều tác vụ mình mới nghe quạt kêu nhỏ nhỏ - bthuong êm ru.

1. Hienmai158

Hienmai158 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hienmai158
      Trứng
      Hienmai158 @HoangQuoc11 Bạn dùng mấy lâu chưa ạ! Dùng sau 2 năm gì đấy máy có bị chậm với kiểu trì trệ k ạ!

2. HoangQuoc11

Best Answers:
      0
      HoangQuoc11
      ĐẠI BÀNG
      HoangQuoc11 @Hienmai158 Mình dùng hơn 1 năm vẫn thấy chạy bthuong. Dòng envy cũng cận cao cấp lại xài chip i5 đời 8 rồi nên vụ chậm bạn khỏi lo sau vài năm nữa.

9. cuonguyenkt

Best Answers:
    0
    cuonguyenkt
    TÍCH CỰC
    có gì đâu bạn. nâng cấp lên ssd 256 gb hoặc 500gb. nếu có điều kiện.
    ko thì cứ để thế dùng thôi. đừng chứa dữ liệu vài ổ C là dc.
    bao sài 10 năm

10. BlackBerryz

Best Answers:
    0
    BlackBerryz
    CAO CẤP
    SSD thì nên chọn option 256GB cho thoải mái bạn à, 128GB hơi bí bách, thường xuyên phải xóa dữ liệu không cần thiết để dọn bộ nhớ. Với cả con Envy 13 này touchpad nó không dùng driver Precision của Microsoft nên bạn cân nhắc dùng chuột ngoài cho trải nghiệm tốt nhất. Còn lại Envy 13 quá tốt trong tầm giá này.

11. laptopusavn

Best Answers:
    0
    laptopusavn
    CAO CẤP
    hp envy giá đó ok rùi - tham khảo thêm dòng dell xps 13 9370 xem thêm để có lựa chọn tốt nhất

12. dong xps

Best Answers:
    0
    dong xps
    ĐẠI BÀNG
    HP Envy 13 new fullbox hoặc dell xps 13 like new mình sẵn máy bạn quan tâm add zalo mình tư vấn cho bạn nhé 0962 952 897

13. Fatren Sea

Best Answers:
    0
    Fatren Sea
    ĐẠI BÀNG
    bạn mua bản hp envy 13 AQ0026TU thì ok bạn nhé, không thì các dòng như dell xps 13, surface pro, surface laptop, lenovo cũng rất tốt.

14. ai thien Nguyen

ai thien Nguyen Dự bị

Best Answers:
    0
    ai thien Nguyen
    Trứng
    Mình cũng vừa mua 1 máy, ssd 256, máy đẹp, mỏng, sang. Màn hình đẹp, chất lượng hiển thị tốt. Máy chạy mát, êm, nhanh. Duy có bàn phím cá nhân thấy hơi rít. Về lâu dài thì chưa biết thế nào..

15. hienrossi

Best Answers:
    0
    hienrossi
    TÍCH CỰC
    ngon nhẹ bạn. Mình đang xài bản 256GB ngon lành luôn

Đang tải...