Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua iPhone 3GS 2012

t2clever
22/7/2012 14:50Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apple đã sản xuất lại rồi mà làm gì có chuyện là hàng tồn được,là một thương hiệu quý tộc bán hàng tồn để mà mất hết cả bao nhiêu năm gậy dựng ak,mấy bạn chỉ cho lời khuyên như bạn vbspbd chứ đừng nói hàng tồn người ta không dám mua nữa ik':rolleyes:
mình vẫn kết iphone nhất.dù là 3gs có hơi lỗi thời.nhưng vẫn đẹp và rất bền
tồn với chả cũ...cười đau bụng với 2 bác kia mất 😁:D:D:D
Ip 3gs bên em là hàng mới 100% do Brightstar phân phối ah,chế độ bảo hành chính hãng 12 tháng...khi mua đc tặng thêm 1 bộ ứng dụng trị giá 8tr nữa cơ....
p/s : tuy bán nhưng em cũng muốn khuyên các bác là với 7tr thì mua con ip4 lock cũ cho lành,h này còn xài 3gs làm j nữa,5.1.1 cũng lag thay mồ ^^!
iPhone 3GS mới sản xuất năm 2012 chính thức được bán với giá 7 triệu đồng - nghe có vẻ rẻ so với hàng Apple nhưng thuộc phân khúc smartphone tầm trung hiện nay. Có nhiều người hẳn sẽ băn khoăn có nên mua iPhone 3GS mới không?
Dưới đây là các lý do chính để bạn suy nghĩ lại nếu đã quyết định mua iPhone 3GS phiên bản 2012. Trừ phi bạn đã quá "kết" hàng Apple mà chỉ có 7 triệu đồng!
1. Không có FaceTime: Không có camera mặt trước có nghĩa là không có tính năng FaceTime (thực hiện đàm thoại có hình), không có Skype.
2. Bộ xử lý siêu chậm và bộ nhớ ít. iPhone 3GS sử dụng bộ xử lý Cortex A8 lõi đơn, tốc độ 600MHz và RAM chỉ có dung lượng 256 MB cùng với bộ nhớ trong 8GB Flash Drive. Bây giờ đã là thời đại của bộ xử lý lõi tứ, tệ cũng là lõi kép rồi cho nên với tầm giá 7 triệu đồng để mua một chiếc smartphone có bộ xử lý chậm chạp và dung lượng RAM rất cơ bản xem ra là đắt.
3. Màn hình độ phân giải thấp: iPhone 3GS có màn hình 3.5 inch, độ phân giải 480x320 pixel. Vào thời điểm cách đây 3 năm, màn hình iPhone 3GS là "đỉnh". Song đến nay, khi đặt nó cạnh các smartphone tầm trung như của HTC hay Nokia thì bạn sẽ thấy rõ sự cách biệt độ phân giải thấp là như thế nào.
4. Camera 3.2 MP. Hiện nay thuộc vào dạng camera smartphone kém cỏi nhất.
5. Không được nâng cấp lên hệ điều hành mới iOS 6. Nâng cấp hệ điều hành mới có nghĩa bạn sẽ được hưởng thụ nhiều ứng dụng mới. Tham khảo lợi ích nâng cấp lên hệ điều hành di động tại đây.
Trong cùng tầm giá, so với một số mẫu máy thương hiệu như Nokia Lumia 710, HTC One V, Sony Xperia U…, iPhone 3GS đuối hơn hẳn về cấu hình, thông số, thậm chí còn đắt hơn (như so với Lumia 710). Đó là chưa kể, mức giá 7 triệu đồng được đánh giá là đắt đối với một smartphone đã lỗi thời gần như về mọi mặt.
@taxtbi214 chạy ngầm hao pin k mượt thì mình k nói rồi. đó là bệnh android mà. mình chỉ nói là 3gs dùng tuy mượt nhưng vẫn rất chậm. chơi game nặng hay bị treo do k đủ ram
@phamloc_ct bạn xài trúng mấy máy tào lao rồi đó,3gs chơi game hd cũng chỉ lâu lâu mới lag thôi...trải nghiệm nhiều rồi hãy dìm hàng 😃
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ares kute đúng đó đôi khi nó lag thôi chứ ko thường xuyên,nhưng vẫn chạy tốt hơn các em android và nói chung sáng dậy ko mất phần trăm pin là vui lắm rồi
@Ares kute đâu có.mình có dìm gì đâu.mình cũng từng dùng mà.tại thấy sao thì nói vậy thôi
toàn phán như thánh,đâu phải ai cũng thích vọc vạch công nghệ,có những người ko rành công nghệ nhưng mún xài iphone lại ko đủ khả năng chơi 4s thì sao?ko lẽ nói người ta mua máy cũ về rồi gặp hàng dựng ah?các bạn tư vấn nên nhìn theo nhiều khía cạnh,đừng lấy mình ra để so sánh với mọi người
Mua chỉ vì thích kiểu dáng hay đơn giản là thích thế thôi,đâu phải ai cũng thích ip4 hay android.Ai thích cứ mua,mình mới mua 1 cây nè,vẫn thấy 3gs ngon hơn;)
còn bác gì nói 3gs ko lên ios6 được thì nên xem lại thông tin nhé
@viethoang_sg mới mua thì đương nhiên là phải lên tiếng rồi.......:p
@phamloc_ct haha,bác này hay nà ;)
@viethoang_sg dù gì cũng mừng cho bác...e cũng định làm 1 con 3gs củ để đổi gió đây.chứ mới thì giá chát quá. xài android mãi cũng chán muốn quay về ios nhưng không đủ tiền đú ip4.
@phamloc_ct cũ thì tìm tiệm nào uy tín đó bác ơi,mà tốt nhất là mua 8g,chứ giờ 16 với 32 chắc nát hết rồi
Nếu thích dòng ip mà tầm tiền chỉ có vậy thì múc hản con 3GS mới này dùng cho an toàn.trong XH việt nam bây giờ khó lường lắm.3GS mẫu mã vẫn đẹp mà tính năng vẫn ok cho đến tận IOS6.mình vừa mới múc 1 chú hồi cuối tháng 7.
Thế em đố bác chủ topic cầm 7tr mà ra cửa hàng mua được 1 con 3gs mới đấy
@tinhthien520 Ơ hay bác này... Nhật Cường bán 3GS bản 2012 mới 100% chưa Active giá 7tr kìa http://nhatcuong.com/iphone4s/apple-iphone-3gs-8gb-2012-chinh-hang-c363d6983.html

Nhưng dù sao thì mình đã lấy 1 em IP 4 cũ rồi, vì thick cái màn hình retina hơn, giờ nhìn màn hình 3GS thấy buồn lắm
@t2clever Em nhầm, ý em là cái người bảo mua ip3gs 7tr là sai lầm á
iducga
ĐẠI BÀNG
12 năm
- 3GS sẽ cài được cả iOS 6 nên chưa sợ bị Apple bỏ rơi đâu.
- Nếu thích mới toanh, bóc tem và chỉ có tầm đó tiền thì 3GS quá ổn.
- Còn thực ra chịu khó chọn máy cũ thì chỉ thêm 1 đến 2 triệu nữa là mua được iPhone 4 cũ rồi. (Màn hình đẹp hơn, camera chụp hơn, tốc độ nhanh hơn)
đã rág 7củ thì ráng thêm 2 củ múc 1 con ip4 16gb world new 95-99% mà dùng cho lành
@nothing736 Chuẩn men

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
roi` mua nhầm cái máy cùn thì tèn tén ten 😆
thời nay thạch sanh thì ít mà lí thông thì nhiều...tự bảo vệ mình chứ đừng để đến lúc bị lừa rùi than tùm lum....hàng mới mà quất cho bảo đảm ;)
Bác nào cứ chê cấu hình thấp với cả lỗi thời,chứ anh em tinhte nhiều người chơi blacknerry cũng bít,em bb8700 sản xuất từ cách đây gần chục năm mà vẫn dc săn lùng,thậm chí có bác bỏ ra 5 6 triệu nhập nguyên em từ nc ngoài về chỉ để thoả mãn lòng đam mê. Cá nhân em thấy một sản phẩm tốt và làm nên thương hiệu sẽ sống tốt theo thời gian. Em vẫn dùng ipad, iphone và xách theo 1 em 8700 đây ạ,nếu so sánh về tính năng với cấu hình chắc em 8700 chả được xếp hạng mất =)). Em đang tính làm con 3gs này về tặng vợ đây,vớ những ng ko vọc vạch gì nhiều như vợ em chắc sẽ phù hợp 😁. Tuỳ nh cầu từng người mà
hitman41
TÍCH CỰC
11 năm
không nên mua vì 1 lý do đơn giản , model đã cũ thì nên mua hàng cũ chứ hàng mới, ra khỏi cửa hàng coi như máy bạn bị mất 2/3 giá trị thậm chí 1 nửa.
mình có người bạn vừa mua 3Gs 2012 7tr xong dùng 1 tuần chán quay lại Nhật Cường đổi , NC nhẬp lại 4 tr 😆, ngậm đắng thôi dùng tạm không đổi nữa,
3Gs 8Gb bản 2012 cũ thị trường cũng nhiều mà giá chỉ < 4tr
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
muia đi bạn mình cũng mua rồi đúng là 7tr thì bao la android khá nhiều con ngon nhưng em đảm bảo android nó ko bao giờ mượt như ios, nó dựt dựt và phần mềm cũng rất ư là tùm lum ai up lên cũng dc toàn là bậy bạ,ios ko có vụ đó game ứng dụng toàn là ngon
3GS không có đa nhiêm, AP gần như giữ nguyên cấu hình, nên 7tr thì tốt nhất không nên mua
Nếu bạn thấy thích thì mua,mà theo mình khuyên bạn nên bỏ thêm 1 hay 2 triệu nữa mua ip4 cũ lại cũng đc,có những ng xài rất kỹ nên bạn cứ tên tâm nhé
3gs thì cũng đc nhưng với 7tr cũng đủ mua đc 1 cái ip4 cũ mà các bạn
@Tony.prince 7tr giờ mua đc 6s lun nha bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019