Có nên mua iPhone 5 chưa active ở Nhật Cường và CellphoneS

super god
14/10/2014 10:34Phản hồi: 61
Hiện nay em thấy trên trang web của Nhật Cường và CellphoneS còn bán iPhone 5 mới nguyên chưa active giá trên 8tr. Em được biết là sau khi ra iPhone 5s, 6 và 6+ thì Apple đã ngừng sản xuất iPhone 5. Vậy em xin hỏi hàng trên là hàng gì có còn mới nguyên seal ko? Bác nào đã mua rồi hay có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng trả bảo hành, mới 100%, chỉ có thân máy không có phụ kiện.
Nếu cửa hàng kèm link kiện là đồ lô, nếu mua thì kiểm tra phụ kiện lô ở mức độ nào.
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Bác cho em hỏi vậy chất lượng của máy này với máy nguyên zin thì thế nào ạ?
@super god Máy mới 100%, không phụ kiện, không (hoặc còn rất ít) bảo hành Apple.
bạn phải kiểm tra kĩ phụ kiện đi kèm nếu là lô thì thôi khỏi lấy phụ kiện bác ạ
[ tf ]
TÍCH CỰC
10 năm
ít tiền thì bạn mua trả bảo hành cũng được, nhưng theo mình thì bạn nên kiếm con nào active đủ 12 tháng ấy, pin với linh kiện cho tốt với mới. còn trả bảo hành thì thánh mới biết nó là new hay là ref hay là thể loại gì, chỉ có bọn apple mới biết.
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[ tf ] Em tiết kiệm mãi mới được ít tiền để mua nhưng ko có nhiều kinh nghiệm về máy nên mong các bác tư vấn giúp em. Bác có biết chỗ nào còn con nào active đủ 12 tháng ấy, pin với linh kiện cho tốt với mới ko ạ?
[ tf ]
TÍCH CỰC
10 năm
bạn ở đâu, có thể search 5giay, hoặc nhật tảo, hoặc chotot, hoặc chỗ nào bạn thích, cellphones, hay hoàng hà, hay hnam hay cửa hàng nào cũng được, quan trọng là bước vào fai giao kèo với thằng tư vấn bán hàng. Active lên đủ 12 tháng và máy ko xước sát, ốc iếc còn nguyên: Chồng tiền nhận máy, active lên thiếu 2 ngày cũng ko nhận máy (ko fai 1 ngày vì múi giờ active máy xách tay có thể khác nhau), trả lại phụ kiện trừ bao nhiêu (thường thì 200-300k tùy nơi).

Xong rồi vậy là bạn ung dung ngồi test máy thả cửa thôi, test ok rồi thì hỏi về bảo hành, xong cầm máy xách đít ra về. Lên tinhte có mấy bác bán phụ kiện thấy cũng có tiếng, vd @astroboy9595 . Trước có mua của bác này 1 bộ, nói chung là ổn. Mình đã mua hàng rồi tư vấn thôi chứ ko có PR gì hết nhé, cửa hàng nào vào chém mình bảo PR là ko đúng nhé. 😁

Chúc bạn tìm được máy ưng ý.
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[ tf ] em cảm ơn bác nhiều, em ở hà nội
nalinh45
ĐẠI BÀNG
10 năm
K biết nhật cường thế nào chứ 22.8 vừa r bạn mình mua 1 con 5 trag chưa active giá 9t4 active lên đủ 12 thag,k thiếu 1 ngày. Chứ k fai như nhiều bạn bảo h apple ngừng sx 5 thì các máy bi h chỉ là trả bảo hành,còn ít k đủ 12 thag bh hệ thống

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nalinh45 Bạn bác mua ở cửa hàng nào thế ạ? Có fullbox, phụ kiện đầy đủ ko ạ hay chỉ có máy?
nalinh45
ĐẠI BÀNG
10 năm
@super god Cleverteach 346 cầu giấy b à,fullbox nguyên seal,máy đúng là chưa active còn pk bị tráo k mình k rõ vì máy này bạn mih mua,mình đu cug vs cả mih cug k bít check phụ kiện,nhưng tai nge thì nge nuột lắm,chắc tai thật
[ tf ]
TÍCH CỰC
10 năm
@nalinh45 cam đoan với bạn là phụ kiện lô tới 96,69% hết nhé 😁. Giờ này chẳng có thằng nào cầm bộ phụ kiện xịn 6-700k để bỏ vào hộp cho bạn đâu. Phụ kiện loại 1 xài thì vẫn được, nhưng tiền nào thì của đó. :p
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nalinh45 Thank bạn nhiều để mình ghé xem thế nào. À máy bạn mua active lên có đủ 12 tháng ko?
dxm123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn qua chỗ cửa hàng thằng bạn mình nè, hàng xách tay usa , vì nó có người quen bên đó gửi về, hàng usa thì ít lỗi hơn hàng sing rồi, về chất lượng nguyên seal thì nó nói mới 100%, còn bóc seal rồi do trả hay đổi thì 99%, xài rồi thì 95%. Chứ kô như mấy cửa hàng khác 99% như 100%. Đặc biệt là cellphones bán hàng xách tay đã trả đổi rồi mà lấy giá máy mới.

Bạn vào đây tham khảo nhé
http://vuatao.vn/
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dxm123 Tiếc quá mình ở Hà Nội nên ko đến cửa hàng được
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 1 số người quen bảo em nên mua 5s lock của Nhật còn hơn mua ip 5 trả bảo hành này? Theo các bác có nên ko ạ? Có bác nào biết cửa hàng nào bán 5s lock uy tín ở HN ko chỉ giúp em với ạ!
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@super god về phần hiệu năng thì k khác gì! chẳng qua bản lock phải dùng sim ghép! bất tiện vụn vặt về sóng sánh thôi
super god
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a6k64pro chà khó quyết định quá nhỉ tầm hơn 8tr thì ko đủ mua 5s world, mà nếu dùng 5s lock thì phải dùng sim ghép! bất tiện vụn vặt về sóng sánh, dùng 5 thì chắc đc cái xác zin còn phụ kiện thì lô. Đau đầu quá....
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@super god vote tích thêm đạn! giờ giá 5s 99% sẽ giảm theo hàng 6 chính hãng và xt 😆
manhlinhbs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Hơn nhiều chứ k phải hơn mấy đâu ạ..
giờ thì lụm 5s . đừng mua 5 😁
anhvy_164
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mua ở bên CellphoneS đi, đợt mình mua 5s bên đó thấy có vẻ kĩ lắm, truớc tiên là kt seal nè rồi nó kêu mình kiểm tra thân máy xem có xước hay bị gì không, rồi kêu mình xem serial trên web apple coi có bị active trước không, rồi nó active cho mình, rồi mình kiểm tra về cảm ứng và đủ thứ, có vẻ bên đó làm ăn cũng ok lắm 😃
OCB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhvy_164 CellphoneS bán cao hơn 1 chút nhưng là hàng nguyên seal, chưa active, họ nói active lên còn đủ 12 tháng bảo hành của apple, phụ kiện nguyên gin hãng. Máy có thể mới, Nhưng có lẽ là phụ kiện vẫn là phụ kiện lô hàng cao cấp!
có nên mua IP5 new ở hoàng hà hay tech one ko các bác ?
@Viz Hàng bảo hành tại cửa hàng chứ ko bảo hành chính hãng đúng ko?
E mua con ip5 ở Nhật Cường tháng trước. Bản World tự tay lắp sim kích hoạt máy. Check BH trên apple ko thiếu 1 ngày còn full 12 tháng!
@kchoangphuc Phụ kiện theo máy thế nào bác ? cao cấp hay chính hãng vậy 😁 bác check dc ko ạ ?
@kchoangphuc Nếu vậy máy phải chạy IOS 6 rồi.
@Viz Phụ kiện ko kèm theo nhé! Lấy thêm phải mất thêm 400k nữa. E nghĩ là hàng lô nhưng chắc lô xịn vì bọn Nhật Cường nó cam kết bảo hành hẳn hoi.
Còn máy thì 100% ngon lắm 😆
ptk8588
TÍCH CỰC
9 năm
giờ mà mua được con ip5 chưa active còn Full bảo hành (dạng tồn kho) hơi bị hiếm, chủ yếu dạng hàng trả bảo hành của Apple, hàng trả BH thì an tâm là phụ kiện đi theo hộp (đóng seal lại) là hàng lô hết 😁 nên bạn nào ko thích thì có thể nói thẳng vs cửa hàng chỉ mua máy, phụ kiện lô trả lại, nguyên đống phụ kiện lô đó chắc cug bớt dc 300-400k
OCB
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bên Techone đang bán 8.390 k bảo hành 12 tháng, chưa active không hiểu có phải hàng mới không? phụ kiện có lẽ là hàng lô
@OCB Ko phải có lẽ mà chắc chắn là hàng lô nhé 😁 Nhưng yên tâm ko sao cả đâu 😆 Lô này chắc lô xịn
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
đi mua ip5 100% bây giờ thì vào cửa hàng nói cho em xin cái máy, trả phụ kiện trừ em bao nhiêu tiền, rốt rẻng xong active máy đi về.
Phụ kiện lô giờ dùng cũng ngon mà các bác.
OCB
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy cứ lấy đại hàng của CellphoneS hay HOanghamobile, Nhatcuong hay techone đều được cái máy tốt. Phụ kiện lô cũng chấp nhận được.vậy chọn giá rẻ nhất thì cứ Hoàng hà mà chơi.
quangvinhfc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan trọng cái máy mới là ngon rồi phụ kiện thì xác định là lô tô rồi, ko lấy phụ kiện các bác ra ngoài mua là ok.
e cũng đang muốn mua ip5 ở nhật cường.thấy mọi người bảo ở đó uy tín.hjc.mà ko biết ntn. 😔
cho e hỏi check active trên trang apple như trên mạng có chuẩn ko ạ???chỉ cần check đủ 12tháng bảo hành là đảm báo máy đó chính hãng ạ???e chưa dùng ip bao giờ nên đang rất gà mờ...mong các bác giúp đỡ...:(((((((((((((
@vananhlov3ham Tìm ip 5 check đủ 12 tháng hơi bị khó.
Bây giờ máy thể loại trả bảo hành, check ra năm 1978 nghe đâu là hàng của Tàu đóng lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019