Có nên mua iphone 5c ?

hihiheheh
14/1/2015 13:41Phản hồi: 69
chả là em thích ai ô ét, bây giờ có tầm 4m, e thấy trên nhattao có người bán iphone 5c với giá tầm 3m6. Vậy các bác cho e hỏi nên mua ko ạ.(I pôn 5 thì e ko đủ đạn)
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên. Nhưng giá đó chắc là lock nhỉ
Ip5c mình thấy đáng mua hơn 5. Nếu bỏ qua vấn đề ngoại hình thì 5c ngon hơn 5 tất cả. 5c còn được apple hỗ trợ chứ 5 là hết rồi. Mình thấy 5c pin tốt hơn, cam đẹp hơn, ít nóng hơn. Mà có vẻ ít hàg dựng hơn 5
hihiheheh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhox.kute102 thấy bảo là world. của rẻ là của ôi hay rẻ do cung-cầu nhỉ . mình thấy m.n chê 5c xấu nhưng mình thấy ko xấu lắm.nhìn cũng ok
@hihiheheh Mình thấy cầm đầm tay con 5, 3tr mấy mà world là hơi nghi. Chắc lock xài sim ghép như world, mà thấy máy lock cũg hơn 4tr rồi. Chả lẽ 5c ngon mà ngta bán giá rẻ vậy? Nếu có mua thì nên kiểm tra kĩ vào
@hihiheheh Rẻ hơn cả lock, bằng giá 4s world -> chuyện khó có thể xãy ra.
Có thể máy bị icloud ẩn, lỗi phần cứng...ví dụ máy bị chết wifi mang đi khò lại cho wifi "hồi sinh" rồi đem bán. Mang về dùng vài tuần thì tịt hẳn, hết thời hạn bao test -> ôm bom 😁
pha1412
CAO CẤP
9 năm
cứ chịu khó mua ngồi test các chức năng cẩn thận vào, nếu rành thì bung máy kiểm tra bên trong. 😁
Chắc giá giảm vì thấy thông tin ở Mỹ nhà mạng không tính tiền máy với 5c
hihiheheh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipvg bao giờ ở vn được như thế nhỉ
@hihiheheh O tính tiền máy nhưng vẫn tính cước.. Và cước cũng o hề rẻ
@haipvg Bác chưa thấy tiền cước nó cao thế nào à?
@nhox.kute102 Cước cao nhưng không tăng, còn giá máy thì giảm, như vậy tổng thể là giảm còn gì
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ so sánh với giá chính hãng rồi quyết định thôi,rẻ quá cũng nên xem xét lại vì thời buổi này chỉ có cho nhau chứ chả ai bán rẻ cho ai cái gì
iphone đắt qua thi không mua mà rẻ quá cũng không nên mua, cẩn thận 😃 test kĩ càng ngon nghẻ thì múc. mình nghĩ xác xuất kiểu gì cũng có lỗi nhỏ nhỏ gì đó lúc test ra chẳng hạn lại bảo ô xùi cái này có ảnh hương gì đâu, dùng vẫn ngon mà, mà giá a bán này là rẻ nhất rồi đấy, người mua lại gật gù ừ thì vẫn dùng thôi thì mua. dự là thế 😃
Tầm giá đó, nếu không phải máy lock, thì cũng là máy dính icloud ẩn. Giá 5c quốc tế bây giờ rẻ hơn giá 5 1 ít thôi. Tốt nhất là bác nên tránh ra thì ổn
hihiheheh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đường Tiêu Vũ mình tưởng icloud kiểm tra dc
@hihiheheh Check web Apple đc, có thánh bảo qua mặt Apple đc.
Nói chung là rẻ quá ko ham.
@hihiheheh Check trên web Apple như lời anh @thachnhattrung nói là chính xác đó bạn. Nhưng nếu muốn yên tâm, thì khi mua máy, bạn cắm sim bạn vào rồi chờ nó lên sóng đầy đủ, bạn nhập icloud của bạn vào, sau đó thì vào :
cài đặt/cài đặt chung/đặt lại/xóa tất cả nội dung và cài đặt. Nếu đến màn hình active nó bắt nhập tài khoản, bạn nhập tài khoản bạn vào, nếu được thì icloud đã là chính chủ của bạn, bạn yên tâm về khoản icloud. Còn việc test máy, thì mình nghĩ bạn không biết mở máy để kiểm tra ở trong đâu. Bạn test 1 số thứ bên ngoài như sau :
- Màn hình : mở độ sáng sáng nhất và tối nhất xem màn hình có bị điểm chết hay điểm sáng không
- Loa : nghe gọi thử xem loa trong với loa ngoài có rõ không? chú ý khi gọi điện, đặt đt lên tai xem màn hình có tắt không
- Gạt rung để xem cái mô tơ rung còn hoạt động không
- Camera : bạn chụp hình, quay phim xem có rõ không - test camera trước và sau luôn nha bạn
- Wifi : bạn bắt thử wifi, rồi đi xa cục phát wifi chừng 15-20m xem xem khả năng nó bắt có xa không
- Cắm sạc thử xem máy có nhận sạc không?
Về ngoại hình, thì bạn chú ý nhìn kỹ các viền zon xung quanh màn hình, xem có hở không? Nếu có cảm giác máy đã bung, hay ghê ghê thì mang tiền về bạn nhé, đừng ham mua mà ôm hận
hihiheheh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đường Tiêu Vũ thank bác
babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
nên bác ơi giá 5c bh như thế so ra vs thị trường vẫn là rẻ, e có thằng bạn làm cửa hàng khách ra hỏi bán chỉ nhập vào khoảng 3 đến 3,3tr, htrc e có mua hộ 1 con 3tr9 vẫn đẹp long lanh mỗi tội k có phụ kiện thui
@babymaster17 Mua 5c với giá này ở chỗ nào vậy bạn ?
babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vothanhbinhminh mình nhờ đứa bạn làm bên apple ở hàng bài mua hộ, bác thích thì e cho bác số nó
@babymaster17 Cho đi bạn mình cũng có nhu cầu mua 5c rẻ mà chưa tìm đc

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@babymaster17 cho mình số với. cugnx đang cần
@babymaster17 Cho số đi bạn , mình đang cần
Mình dùng 5c năm nay. Thấy chả vấn đề gì. Nếu bác mua vì đẹp nên chọn 5. Còn mua dùng. K khoe... Thì 5c. Ngon. Bổ. Rẻ. An toàn nữa 😃
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua cái 5c 16gb world cho vk xong. Phải nói là ngoài ngoại hình ra thì quá tốt so với giá 4,3tr bỏ ra. Con này pin chắc phải ngang iphone6
@nhimxu061013 Bác hack pin hay pin 5c tốt vô đối vậy, thế này ngang 6 pò lút chứ 6 gì. Em dùng 6 mà dùng đc đến tầm 6 tiếng như thế kia thì pin chắc về âm % r. Đây vẫn còn gần nửa. @@
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
9 năm
@depzajlata123 Thật 100% bạn ơi. Mình còn thấy bất ngờ đây. Vk mình toàn dùng wifi mà face mới youtube thế kia mà pin trâu thật. Thằng bán máy nó bảo dùng nghe gọi đc 3 ngày mình còn ko tin cơ. Mà máy là 8.0.2 đã jb roài đó
TTloveTT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@depzajlata123 Nhìn pin của bác sợ thật, ngang 6 plus hoặc ipad
@nhimxu061013 Thật ra, dùng đèn pin cũg kha khá 😃 kể mà bác dùg đèn pin hay nghe nhạc thì tốn pin rất ít, nhưng nó vẫn tính là sử dụng. Chứ nếu thật sự dùng để online hay web này kia, youtube thì pon chỉ hơn 6h thôi 😃
sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhimxu061013 Máy bác là ảnh nền 8% kìa @.@, 5c để ảnh ko làm gì 12 phút 1% nên pin bác nó ms dị thế đó :v
babymaster17
ĐẠI BÀNG
9 năm
098 3181883 tên là tuấn bác nhé, các bác thử xem hỏi xem nó còn k tại dnay nó kêu 5c đang cháy hàng bởi 5s dựng nh qá
@babymaster17 Bán ở đâu bạn nhỉ ???

tungvanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
5c e dùng wifi ko thôi thì ít cũng hơn 5 tiếng đến 6 tiếng. Công nhận ios dùng wifi tối ưu dã man
tân62
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bạn cho mình hỏi với nhu cầu :chỉ nghe gọi ,lên mạng bằng wifi thì mua 5c lock nhật xài có ổn kg ( chưa xài ip bao giờ ) thanks nhiều
@tân62 Ổn, dư sức 1 ngày
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tân62 Dùng sim ghép cũng ổn, có cái mỗi lần lên ios thì phải nghiên cứu. Bạn biết nghịch thì nên mua dùng cũng ok
Ổn
boywinzad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng cả 2 máy rồi, nên chính xác như bác dưới nói :"Mình thấy 5c pin tốt hơn, cam đẹp hơn, ít nóng hơn. Mà có vẻ ít hàg dựng hơn 5". Cá nhân m thấy Ip5c khá đẹp, dán miếng cường lực vát viền,dán nilong toàn thân,đối với 5c vật là ổn b nhé! M hay mua bán trên nhattao, còn 3m6 giá đó chắc là 5c lock, còn nếu 5c w b phải bỏ ra tầm 4tr2 đến 4tr6 là có máy 2nd ngon, chưa nói khoản check choác của b tốt đến mức nào, nhưng của rẻ là của ôi, tiền nào của nấy! Các thành viên nhattao cũng toàn từ tinhte mà ra, ko có ai dại mà đi bán rẻ cho bác quá nhiều đối với 1 chiếc đt ngon
@boywinzad Ngay cả nhattao e cũg ko thấy 5c w mà 4tr2-4tr6 ^^
boywinzad
ĐẠI BÀNG
9 năm
M
Mình đg dùng 1 chiếc mua 4tr350 ở Nhattao đây b, nói điêu chết
Mua của ai vậy ? Chỉ mình với mình cũng muốn mua

Iphone 5c lock jp mà còn bảo hành of Apple thì có đc bh khi bi lỗi k nhỉ?
@hjhdahjdo Đc nhưng phải ship sang JP mới đc đổi.
@thachnhattrung Tưởg đc bảo hành of apple toàn cầu chứ. Mà cũg k sao, còn bh tới 3/2016... Za cũg đủ biết đt mới active rồi hôhô
kent92vp
TÍCH CỰC
9 năm
@hjhdahjdo cho e hỏi bác mua ở đâu và xem máy còn bh ở trên trang nào vậy ạ, cũng đang định mua 1 em mà phân vân quá ko biết mua ở chỗ nào cho uy tín 😔
@kent92vp Xem bảo hành trên trag apple luôn. Mà bác tính mua thì ra hoangha, bán 5c 32g có 6tr5-7tr đấy. Chính hãg fpt bh 12 thág 1 đổi 1
@kent92vp tới mua cũ à, mà hôm trc mua con 5c mới active đc vài ngày hehehe....
mua ở đây http://applepro.vn/iphone-cu.html
hoangtrieukd
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh cũng thấy ip 5c lock nhật giá 3t6. nên lăng tăng, k biết ổn k
@hoangtrieukd 3tr6 là k phụ kiện đó bạn. Thêm phụ kiện là 200k, dán cườg lực 100k nữa. Thêm 200k mua bảo hành 1 năm.... Giá k rẽ tí nào. Bỏ thêm tiền mua qtế đi :p...
@hjhdahjdo Những phụ kiện đi kèm thì quốc tế cũng cần phải có mà 😁
qte tầm 5tr mua xài cho ổn
@verylove qte mà 99% chắc 6.5tr chứ k ít đâu
@hjhdahjdo 6tr5 hàg new rồi thím ơi , cty 1 đổi 1 có 6tr99 kìa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019