Có nên mua iphone 5s hàng cũ 98-99% ?

29/1/2015 11:49Phản hồi: 13
Thắc mắc như tiêu đề. Em định mua 5s nhưng không đủ tiền mua hàng mới. Thấy nhiều hệ thống cửa hàng như clickbuy, didongthongminh,...có bán 5s hàng cũ 98-99% giá dao động ở mức 8-9 triệu. Mong các bác cho ý kiến.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu ít tiền thì mua cũ cũng được, ip5s bền mà
E muốn hỏi liệu chất lượng những cửa hàng đó rao bán như vậy có đảm bảo không ?
http://clickbuy.com.vn/dien-thoai-cu/iphone
đặt gạch ngồi hóng,mình cũng giống chủ thớt,muốn mua Iphone 5s loại 99%,mình cũng đã tìm hiểu ở HN cũng có mấy quán uy tín như didongthongminh,nology,msmobile,mong mọi người vào tư vấn giúp mình với
@Lê Gia Thịnh m ko nghĩ là mấy cái đó zin.nói chung đẹp nhất vẫn là rình đc hàng Viettel hay Vina phân phối, bán lại.còn BH thì khó nhg cái đó ko quan trọng lắm vì hàng ngon nó vẫn ngon,5s cơ bản phần cứng tốt bền mà.mua mấy thương gia thì cái zin ko mong lắm làm gì, coi màn hình ngon ko,vì thường có thể dính vết ố màu (thường là vàng) một tí,coi touch id nhạy vs pin tốt ko thôi.mấy cửa hàng tốt tốt tí hậu mãi ok thì cố chọn lâu tí đc con ưng ý từ đầulaf hay nhất.nói ra thì m lo tin cái zin cửa hàng.tự tin tay mình chọn ưng là ok thôi chứ đừng nên ham rẻ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
5s đẹp, nhỏ gọn, vừa tay, pin ok. Nếu nhu cầu bác ko game, phim thì 5s là hợp lý. Trên thị trường khá nhiều hàng thay vỏ in lại imei, nên chọn ch uy tín dc nhiều anh e đánh giá tốt, cao 1 chút cũng ko là vấn đề
Chúc bác tìm dc máy ưng ý
Mình xin có ý kiến là hiện tại iphone qua tay và iphone chính hãng giá chệnh lệch nhau cũng không nhiều đâu... nếu bác muốn an toàn thì kiếm thêm tiền, tiết kiệm lại thêm khoảng 3-4 triệu là mua được máy chính hãng rồi, không phải lo nghĩ về sao... nếu muốn lắm thì didongthongminh là mình thấy tin tưởng 98% vì có hướng dẫn test máy... chế độ bảo hành cũng oke..." Tiền nào của đó"
các bác cho e hỏi chút, giờ ra 6s r, có nên mua 5s cũ 99% nữa ko ạ?
rus
TÍCH CỰC
9 năm
@ღtuanphamღ Đợi thêm 1 time nữa khi iPhone 6s đc nhập về thì vào TGDĐ xả hàng thì hốt 5s đổi trả để đc đảm bảo máy + Phụ kiện zin.
@rus thanks bác ạ
Ít tiền mún mua cũ thì cứ chotot mà tiến thôi, ở thegioididong hình như cũng có bán máy cũ nhg giá rổ sao thì ko bik. Sao ko mua lại của ng dùng ấy, ko chừng còn đc fix nhẹ vài trăm, cửa hàng thì cũng hên xui lắm vì dù j cũng vì lợi nhuận.
rus
TÍCH CỰC
9 năm
@longtranit Những người cực kỳ am hiểu mới dám mua ở chotot. Còn ở TGDĐ thì đc cái bảo hành đổi trả + không lo về phụ kiện hay máy dựng ...
@rus Thì trên web nó cũng có ghi mấy cái mẹo mua hàng j đấy để tham khảo, đã là mua hàng cũ thì dù ra cửa hàng hay mua của ng dùng cũng cần am hiểu hoặc dẫn thêm ng có am hiểu. Bác có chắc cửa hàng bán toàn đồ uy tín ko 😆 mà trên đó cũng đầy cửa hàng đăng bài kìa. thik còn bảo hành hay uy tín thì ra tgdd, tất nhiên giá cao hơn tẹo, cái nào cũng có ưu khuyết điểm riêng
them tý money mua con world mà xài... lock fix mệt bỏ mẹ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019