Có nên mua iphone 7 plus vào thời điểm này? (Tháng 10/2017)

Mimi1997777
16/10/2017 9:27Phản hồi: 25
Xin chào ạ. Em định mua 7+ 128gb, mức giá bây giờ là 22tr, các bác nghĩ có nên mua luôn bây giờ ko? Ip8 vs ipX thì thôi e ko mua nổi , các bác nghĩ tới khi 2 ip mới ra mắt bán rồi thì ip7 có tiếp tục giảm giá nữa ko hay dừng ở mức giá này? Vì em đã mua trễ hơn rồi nên có chờ nữa cũng được, mua đuọc giá hời thì tốt quá đúng ko ạ ^^ mong các bán tư vấn giúp em. Hiện nay tất cả nhà bán lẻ điện thoại đã ko còn màu hồng cho 7+ 128gb nữa chỉ còn 2 máy ở Viễn Thông A thôi nên em cũng nóng ruột nóng gan quá vì rất thích màu hồng mà hỏi có về hàng nữa ko thì ko chỗ nào có thông tin, hix
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
Tầm đó cũng mua được 8 plus rồi
17trieu full box iphone 8 64GB... mua con 7 làm gi nua....
em cũng mới mua con 7+ hôm 4/10, trước cũng tính mua 8+ cơ mà hãi cái kính sau lưng nên quyết định lấy 7+, tiết kiệm được 4 củ 😃
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
@TTaokhuyet Em như bác thì em lấy 8+ rồi ,đã mua mà ko mua đời mới hơn đi lấy đời cũ,vì mặt kính có sạc ko dây vì sợ vỡ mà ko lấy thì thật bó tay,giống note 8 s8 mặt kính mà người ta ko mua sao
@val_1983
pkdiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
@val_1983 Sạc không dây chỉ sử dụng được khi để máy trần đúng không bạn?
@pkdiep trên youtube có review sạc được cả quá ốp lưng, bao da luôn bác
Giờ này mua 7+ chỉ mua lướt là ngon chứ mua mới thì phang luôn 8+ hay chờ mua X.
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
@www.maychuchuyendung.vn Chính xác,ai đời 8+ ra ngon hơn nhìu mới hơn mạnh hơn thì lại đi chon 7+ .ko hiểu nỗi
7+ 128gb thì hãy mua 8+ 64gb 64gb cũng đủ dùng rồi
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ này mua 7 plus làm gì bạn, 8 plus đang rẻ mà cấu hình lại cao hơn
quadua1
TÍCH CỰC
7 năm
Cao thì mua k thì theo tài chính thôi k phải lăn tăn
Chính hãng 100% và giá trong khả năng thì múc thôi bạn. Mình thích con nào múc con đó, không nhất thiết phải là mới nhất nhé. 7 hay 8 gì cũng xài ok hết thôi, mua cái mình cảm thấy ưng ý là được.
val_1983
TÍCH CỰC
6 năm
@Sn0rtz 7 với 8 thiết kế y chang nhau,khác cái mặt kính để sạc ko dây tân tiến hơn,chip xử lý mạnh hơn .vậy tại sao lại phải ưng ý cái 7 hả bạn
@val_1983 Em chọn 7 vì nó rẻ hơn^_^
@val_1983 Cái này mình nói thật, khi mua một sp gì đó cho bản thân thì cứ theo sở thích và khả năng tài chính thôi. Trên 10tr thì mình thấy đt nào cũng ngon cả, hiệu năng dư xài. Mình thấy đa số tư vấn chọn 8, âu cũng hợp lý vì nó vượt trội và giá cũng không hơn bao nhiêu. Mình chỉ góp ý là nếu cứ quá đắn đo giữa các điểm hơn thua quá nhiều, sẽ khó chọn được sp bản thân thấy thích nhất. Mỗi người mỗi sở thích mà bạn.
@Sn0rtz Thấy con nào trên 10tr cũng ngon thì bạn sao mà thấy đc sự khác nhau giữa 7+ và 8+ ngoại trừ số tiền. Cảm giác thoải mái, thích thú, thuận tiện và nói chung là sự hài lòng đc trả bằng nhiều và rất nhiều tiền đới.
Tìm đc điểm hài hoà giữa lý trí và cảm giác cũng sẽ luôn là băn khoăn của nhiều người
@www.maychuchuyendung.vn Cái này là cảm nhận cá nhân mà bác, vào góp ý cho bạn chủ thớt tham khảo ý mà. Mình đâu có nghiên về một phía nào đâu, mình cũng từng lăn tăn như bác nói khi mỗi lần mua đt mới. Giá sẳn lòng trả cho trãi nghiệm trên một chiếc điện thoại mỗi người khác nhau, cũng như xác định sở thích bản thân và xu hướng triển hiện tại ấy.
Quát đờ phức bạn mua ở đâu 22tr??? 128gb đưa mình 18tr mình mua cho. Vô viên thông a làm gì??? Bạn mua tiệm ngoài coi bộ rẻ hơn nhiều. Ip bảo hàn toàn cầu rồi lo gì
@lephuonglaty Bạn này chưa tiếp xúc nhiều, chưa mua hộ nhiều phải ko? Mình mua máy cho mình mua xtay lướt luôn đấy, tự check và quyết luôn nhưng mua hộ hay tư vấn cho người khác, phù hợp với hiểu biết và cảm giác của họ thì lại khác. TGDĐ phát triển đc là nhờ đa số người ko rành và cần cảm giác yên tâm, cần dịch vụ tốt cho mọi vấn đề đó bạn
Tien273
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại mình có ý định mua iphone 7plus 32gb giá 11tr hàng cũ có được k mấy bác
nhocyugi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tien273 Giờ 7plus 32g có 9 củ thoi
Tien273
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhocyugi Ở đâu mà rẽ thế bác ơi, nơi tôi bjo cũng 10tr700 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế