Có nên mua kymco kpipe 125 ?

Votz
20/11/2016 8:6Phản hồi: 35
Có nên mua kymco kpipe 125 ?
Chào các bác 😁 trường hợp là em vừa dành đủ ~36tr để mua xe ( do e mới là sinh viên năm nhất nên chưa có việc làm ổn định mới chỉ đi làm thêm nên chưa có nhiều lắm ) . Em thấy có con kymco kpipe 125 ở các đại lí hay các trung tâm bảo hành đều bán với giá tầm 36-37 triệu hình như chưa giấy tờ . Do em đọc thấy rất ít bài review về em nó , mà e thì ở hà nội và cũng chưa thấy ai đi xe này bao giờ 😔 đang băn khoăn ko biết chất lượng và vận hành em nó ra sao . Có bác nào đã đi thử hoặc sở hữu một em có thể đánh giá qua cho em đc ko ạ :D tại căn bản đã chú ý em nó từ lâ , giá phổ thông và cũng thấy em nó cũng đẹp và nhìn ngoài đời trông cũng khá hầm hố ( đây là ý kiến riêng của em ) . Xin cám ơn các bác đã dành thời gian :D View attachment 3445782
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

garuluv
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này có 34tr ko ai mua mà vãn đội giá à :eek:. Hôm nọ dừng đèn đỏ kế bên thì thấy xe cao, đạp số 1 lên ga hú còn to hơn ex 150
Votz
Trứng
7 năm
@garuluv Con này có 8 mã lực sao hú còn to hơn cả ex cơ hả bác :eek:
garuluv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Votz Thì bác ra đại lý chạy thử là biết mà, bữa nghe hú to lắm
Votz
Trứng
7 năm
@garuluv Chắc ko phải bô zin rồi bác ạ vì hôm qua e ra đại lí người ta đề thử thì thấy tiếng bô nó khá im lặng 😁
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp nhỉ, 34 tr thì rẻ rồi. Đập thôi, khi nào ra trường đi làm thì đổi xe bác ạ
Votz
Trứng
7 năm
@MrImposible Em cũng muốn đập luôn lắm nhưng chưa đọc dc bài review nào cụ thể nào về em nó bác ạ 😔 sợ xe có hay hỏng vặt hay gì ko , mình biết còn lựa
MrImposible
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Votz Xong, bác chủ thớt mua rồi review lun đi ạ. E thấy họ cũng bảo hành 2 năm mà, trong 2 năm thì lăn tăn gì nữa
tự mua rồi tự cảm nhận thôi thớt ơi 😁 xe này thuộc dạng kén ng chạy, đã thế lại là tên tuổi ít ng quan tâm nên lại càng ít ng mua. Từ lúc còn này ra thì ngoài đường mình thấy đúng đc 3 lần, xe nhìn cũng ko phải quá to, dạng như MSX :p
hay là pô con đó bị thủng :p
Votz
Trứng
7 năm
@meodihia_cool E thấy ở bên kia người ta toàn đi xe của kymco nhưng hầu hết toàn xe tay ga , thấy người ta ưa chuộng lắm :v về VN ko hiểu sao nó lại thụt lủn như thế nhỉ bác :D
Chất lượng kém thì chấp nhận không có người dùng nhiều. Hơn nữa lại cộp mắc hàng của Khựa nên lạ càng ít người dùng hơn. Lúc Kymco vừa vào nó giới thiệu xe nhìn thiết kế chất lừ. Lúc đó Honda hay Yamaha vẫn còn tròn tròn méo méo thì nó là góc cạnh hầm hố. Nhưng rồi tgian nói lên tất cả. Xe xuống cấp nhanh. Xe mới mua mà dàn áo đã như cụ bà 80. Bạn mình có chiếc Candy 50. Chạy rung mà xăng cũng hàng có máu mặt. So với hồi xưa thì xe Kymco giờ cũng đỡ hơn được chút nhưng so với thằng SYM thì Kymco không có cửa. Đơn cử như thằng Angle của SYM chạy 8 9 năm máy vẫn khỏe. Kéo xe lúa vô tư.
Thật sự. Bỏ 34tr ra nhìn cái gắp sau là muốn bỏ xe rồi bạn. Chịu lực được tới đâu mình chưa biết. Chỉ cần chở bạn bè có đứa 70-75kg ngồi lên là thấy nó mong manh như cọng bún rồi. Chất lượng hàn mà tệ nữa thì...thắng gấp bánh sau lết là xác định nha khoa gấp.
@ThanhTung@@ nghe cứ tưởng bác này thông thái lắm
@xuanchinhCK884 Thế bác góp ý cho ngta đi. Đâu cần cmt k có tính chất xây dựng như vậy.
@ThanhTung@@ Bác ở trên nói cứ y như thật, angle nào của sym chạy được 8 9 năm máy vẫn khỏe, bác đang nói con angela 50 ra mắt cuối năm 2013 hả?
@kashane Xe ngta chạy 8-9năm mà angle 50 2013 nay 2017.
Nên tìm hiểu kỹ đi rồi hãy trích dẫn ngta khác hay đại loại như nói như đúng rồi này nọ. SYM có Angle từ khi nào. Hồi đó có cả Magic nữa. Ok. Lần sau nên đọc kỹ tìm hiểu xong hãy nói. Đừng có tỏ ra nguy hiểm.
@ThanhTung@@ Bác làm em nhớ câu Slogan 1 thời "Angle 80, thiên thần may mắn". Có thể kashane không biết vì tuổi có lẽ còn trẻ. Chứ Angle 80cc cũng nổi đình nổi đám 1 thời những năm đầu thập niên 90 (cũng hơn 20 năm lẻ rồi phải không bác?). Ngày đó em mới tốt nghiệp, chỉ đủ tiền mua con 78 là hạnh phúc lắm rồi.
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
7 năm
Bữa đi ngoài đường gặp thì nhìn xa xa giống như con đạp điện ấy, nhỏ lắm. Mình đi msx còn thấy con này nhỏ. Chưa kể bộ gắp nhìn chả khác gì cái xe đạp thế kia thì hơi phiêu bác thớt ạ, khuyên bác tiền đó làm con underbone kiểu như winner thì hơn, hoặc chờ thêm thời gian nữa làm con su en150 chất lừ, ôm bình xăng thì cũng cho đáng xíu bác ạ 😁
@th4nhvtvn Sinh viên thì cố Winner thôi chứ đi Su En150 thì cũng hơi chát. Nhìn quả gắp ớn xương sườn thật.
con này chưa thịnh hành, bác chủ threa mua thử rồi review xem
http://baotuoitrecuoi.com/danh-gia-xe-con-tay-kymco-k-pipe-125-tri-gia-369-trieu/
Votz
Trứng
7 năm
Đọc cmt các bác mà giờ e băn khoăn quá @@ chắc cố lên ex150 hoặc winner hơn . Tại e thấy bọn tây đi nhiều mà hầu như toàn châu âu nên chả biết chất lượng em nó ra sao 😁
@Votz Winner đi bạn. Đang có máy nhập thì chơi. Giá phải chăng hơn.
Mà con K-pice này nó là ly hợp đôi ly hợp kép gì đấy. Mang tiếng là xe côn tay chứ thật ra nó là dạng xe côn tự động. Chỉ có thêm cơ cấu ngắt ly hợp. Giống như Wave, dream lên côn tay mà không hàn bố ba càng.
Nếu Tây đi du lịch VN đi nhiều thì đó là do công ty lữ hành ngta đầu tư cho thuê xe thôi bạn. Chứ phía trong này mình thấy ngta cho Tây thuê toàn xe tay đời cũ hoặc đi du lịch bụi thì cho thuê mấy chiếc Win hoặc mấy chiếc xe độ lên dáng tracker hoặc cafe.
garuluv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Votz mình xem trên youtube thì con này nó uống xăng khá là dị. 40~42km/l theo như lời của bọn youtuber
@garuluv Uống ác thật . 😁. Hèn chi chú candy 50cc mà cũng ghê lắm.
duckon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốt nhất là nên chơi hãng nào thông dụng như yamaha honda suzuki ý bác ạ ! Cộng đồng cũng đông hơn 😃
Votz
Trứng
7 năm
@duckon Cơ bản hơi đắt bác ạ 😔 cũ cũng ko rẻ lắm ngoài exiter mà exiter e nghĩ thì nên mua mới hơn
andoan19
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này cục máy và bô cực êm nhé. Xóm tôi có 1 chiếc, chạy qua nghe êm ru, cứ như chiếc msx ấy
Votz
Trứng
7 năm
@andoan19 Độ bền của nó ra sao hả bác ? Em chỉ sợ em nó hỏng vặt với cả ko biết tạ người em to , sợ ngồi lên xe thành cọng bún
duckon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiền nào của đấy…
em thấy xăng như thế là ổn rồi mà. sao cứ thấy các bác chê là uống ác nhỉ
zodzeus
TÍCH CỰC
7 năm
gầm cao máy thoáng. e thấy chạy con này nó gọn gàng ấy chứ. chỉ còn lo về cục máy em nó thôi
Bác vào xem thử review có nên mua xe k-pipe trên youtube đi, em thấy lượt view hơn 100k rồi đấy
thử nghiên cứu con Winner hoặc Raider đi em trai, không phải tự nhiên mà thương hiệu này ra đời cũng khá lâu mà ít người mua. Winner ko rõ bị head đội giá nhiều không, còn Raider hình như không bị đội, mà nhìn ở ngoài cũng đẹp :D
chưa kể mua xe ít người chạy, mỗi lần thay phụ tùng đúng là ngán ngẩm 😁
zodzeus
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoctuan-vinhlong có nhà máy dưới bình dương đấy. yên tâm mà thay phụ tùng =]]
@zodzeus vậy hả bạn 😁 , trước giờ ko biết
ham đồ rẻ 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM