Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua laptop windows 4k

gr3man
2/4/2018 4:44Phản hồi: 14
Chào các bác, hiện em đang phân vân việc chọn mua laptop trong đó vụ màn hình cũng đang đau đầu. Em thấy đa số các bác đều nói dùng macbook pro màn retina rất sướng, tuy nhiên với windows thì dường như hỗ trợ màn độ phân giải cao chưa tốt bằng mac.
Do em cũng chưa từng được sờ màn 4k chạy windows thực sự nên cũng ko biết như nào. Vậy bác nào dùng laptop windows màn 4k rồi cho em hỏi màn 4k có đáng đầu tư không? So pin với fhd thì chêch lệch như nào, có tốn pin hơn quá nhiều không?

Cảm ơn các bác 😁
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
Nhu cầu bạn là gì và bạn định mua laptop hãng nào?
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Laolac Em định mua laptop giải trí nhẹ nhàng, kiểu như xps (< 2kg), chơi được một số game esport, không hầm hố quá, tầm giá khoảng 30-35.
nên mua con FHD và thêm cái màn 4k, đơn giản vì màn laptop hiện tại xài FHD là ngon, đa số soft đều hỗ trợ độ phân giải này, thích 4k thì xuất ra màn ngoài, FHD tiết kiệm pin hơn, giá mềm hơn, nhìu lựa chọn
Laolac
TÍCH CỰC
6 năm
@Support Laptopnew Câu trả lời của bác là chuẩn nhất nè.
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Support Laptopnew Thank bác, tại em mấy các topic mac các bác khen màn hình dữ quá, bảo nhìn màn hình mac pro không muốn đụng vào con mac air nữa nên nghĩ là nó phê hơn nhiều 😁
nam_72
TÍCH CỰC
6 năm
Màn hình 4K giờ cũng khá nhiều soft hổ trợ nhưng không phải tất cả nhất là các soft chuyên nghành ít thông dụng. Mình có thử qua màn hình 4k rồi, thấy không tiện lợi như FHD.
Nếu chỉ giải trí nhẹ nhàng thì 4K quá lãng phí, trừ khi bạn phải làm việc cần chi tiết cao như kĩ thuật, phim ảnh...
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyen Thanh 1998 thank bác nhé !
Trong tầm giá đó thì bác chọn lựa những mẫu laptop Dell XPS cũng hợp lý bác ạ 😁
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tnc.support Vâng em cũng đang phân vân con đó :D
Windows 10 bản cập nhật sau chưa biết như thế nào. Chứ hiện tại thì fHD cho dưới 17 inch vẫn là ok nhất 😁 Còn trên 17 inch thì hẳn nghỉ đến 4k. Mà laptop thì chắc toàn 17 inch đi xuống rồi :D
juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
bình thường tầm giá ý Laptop toàn màn FHD, mình đồng thuận mua laptop xong chiến quả màn LCD 4K, vừa đẹp, vừa to xem vừa sướng
phinq1910
TÍCH CỰC
6 năm
bác nên mua MAC, dùng đã hơn nhiều
gr3man
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phinq1910 em cũng đang dùng cái mac mini rồi, muốn mua cái máy để chơi game nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019