Có nên mua LG V20 ở thời điểm hiện tại?

Quan DK
12/9/2017 15:31Phản hồi: 10
Hiện tại mình tính sắm một chiếc smartphone 2 sim để phục vụ cho công việc và giải trí. Mình thấy LG V20 giảm chỉ còn 6 - 7 triệu cho bản like new và khoảng 9 - 10 triệu cho bản 2 sim chính hãng. Với mức giá này mình thấy khá ổn so với 1 Flagship của năm ngoái. Mình nghe nói LG V20 tuy không bị lỗi đột tử như các dòng LG trước nhưng bị lỗi bóng mờ khá khó chịu.

Mọi người ai đã xài qua xin cho nhận xét về camera, màn hình và đặc biệt là pin. Tại vì mình nghe nói pin của V20 khá yếu và máy rất mau nóng khi xài lâu. Ngoài ra nên mua ở cửa hàng nào cho uy tín. Mình ở Sài Gòn.

Xin cám ơn tất cả các ý kiến của mọi người.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên mua G6 thì hơn 1 bậc
dùng ok bác ơi, cam đẹp, màn đẹp, pin tạm ổn, nóng bt vì máy dùng chip snap 820.
dùng ok bác ơi, cam đẹp, màn đẹp, pin tạm ổn, dùng với các tác vụ bt thì máy k nóng lắm đâu.
NgoaLong_NH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangmobile_com Bản Mĩ với bản Hàn khác nhau nhiều ko bác?
@NgoaLong_NH dùng như nhau thôi b 😁 bản hàn thì lắm app rác nên hơi khó chịu hơn chút
@hoangmobile_com nhưng bản Mĩ không có DACỗ trợ chơi nhạc phải không bạn?
Mình thấy không nóng lắm đâu! bạn cứ ra mấy shop trải nghiệm thử! Pin nó thì không trâu lắm nhưng tuỳ nhu cầu từng người! Còn trong tầm giá nó khá oki, mới ra một năm nên hàng không lo lắng nhiều! nhưng bạn cẩn thận lỗi bóng mờ khá nhiều trên V20, bạn nên cầm máy chơi game một lúc rồi chuyển ra màn hình chính nếu nó vẫn còn ảnh mờ trong game thì máy đó lỗi! Mình khuyên không nên mua! Nếu bạn chấp nhận đc thì mua! lên android 7 nó đỡ bị + app chỉnh chống hại mắt! nghịch nhẹ nhàng ít thấy bóng mờ lắm nên chơi mấy game temple run 2, asplats 8 í! khoảng 5 - 10 gì á cho máy nóng rồi thoát ra màn hình chính coi thử! Còn bạn nên cố xíu lên G6 an tâm hơn!
hóng kế với
cam thì đủ sáng thì chụp khá đẹp, thiếu sáng chụp không tốt như samsung hay iphone
pin mức khá, mượt, màn hình đẹp
nói chung ngon trong tầm tiền bạn ah, rảnh mời bạn ghé qua shop mình trải nghiệm, chúc bạn tìm được máy ưng ý...
pin yếu và máy rất nóng. Nếu phát nhạc qua bluetooth thì chỉ đc vài tiếng là hết sạch pin
Mình để sáng ~ 39% + on 3g, wifi.
- Mà ko có chức năng chụp màn hình
- Mình mua chỉ để chủ yếu cắm vào dàn nghe nhạc thôi (nhưng tai trâu nên ko thây sự khác nhau nhiều giữa iphone và v20)
- Các chức năg khác mình ko để ý lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019