Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÓ NÊN MUA MACBOOK AIR CHO LẬP TRINH KHÔNG

TETERIO
8/2/2017 9:43Phản hồi: 15
Em là sinh viên năm nhất CNTT có dự đinh học java vs objective c và unity 3d vs photoshop nữa thì có nên mua macbook air không vì đi học nhóm nhiều nên e cần pin trâu và nhẹ tý. mọi người cho em ý kiến
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã từng dùng Mac Air 2014 Option I7, Ram 8G để code.
Xác nhận là ok nhé bạn 😃
NeiKzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên mua Macbook Pro đời Early 2014 trở lên
VÌ MÌNH CHỈ có 20 củ thôi liệu đủ mua macpro không
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@TETERIO Macpro là cái thùng rác 100tr lận nhé bạn kkk bạn nên nói đúng hơn là macbook pro hay mbpro. Pro thì đồ họa tốt. Air thì văn phòng code các kiểu thôi. Tốt nhất mua pro vì có màn retina đồ họa đẹp. It's my mind
@vunh94 thank anh đã tư vấn. chắc thêm 2 tháng nữa rồi mua
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@TETERIO Mua góp đc mà bạn 😁 góp đê
và nếu tầm 25 củ thì chọn option đời nào vậy
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@TETERIO Pro retina 2014 2015 cũ gì ấy
Mua con air 2016 ổ cứng 128gb, ram 8gb đấy bác. Code chạy mượt. Mình sài mac air 2015 4gb ram chạy visual phà phà, khởi động nhanh, màn hình được. nói chung là tốt
@Huỳnh Tấn Phúc bác dùng ổn không đê mốt e chạy ra mua
@TETERIO nên mua mbpro màn nhìn cho phê bác, ra ngoài tiệm so sánh đi, kẻo mua về lại tiếc hùi hụi thì bỏ mợ 😁
@TETERIO nói chung là ngon nhé bác
mình đang học qua tất cả các món bạn kể trên 😁 và tự tin luôn chỉ riêng unity 3D Mac air gánh éo nổi.
w810i
CAO CẤP
7 năm
Chưa có PC thì mua Pro, có PC rồi thì làm con Air cho nhẹ nhàng, bản i5/8GB/256GB giờ giá mới chỉ tầm 25tr. Trước mình cũng ham hố vác con HP workstation gần 4kg cả sạc, sau thấy chả cần khai thác nhiều nên làm em air. Cảm giác bay nhảy như từ siêu xay da cấp 3 lên cấp 69 vậy. 😁
À bổ sung thêm là mình chủ yếu xài PTS và AI, ID...còn Sketchup, Zbrush thì dùng trên wacom, chứ xài mac mà cắm chuột xài chán chết.
Thấy nhà tôi vẫn dùng office mượt mà mà nhỉ, cũng không có chậm hay gì. Một số tác vụ trên excel windows có mà macbook không có thôi nhưng cũng không ảnh hưởng mấy. Ông nào xài lag thì update bản 2019 thử, link đây nhé https://tinyurl.com/yc6x2jcb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019