Có nên mua Macbook Air vào thời điểm này?

Duy Luân
29/1/2018 21:30Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Hay quá. Lại có cái tư vấn cho gái. Lap hay pc thích xài win hơn dù nó hay lỗi. Vì nó xài CAD với REVIT đc. Mà cũng quen với win rồi.
Macbook ? Là phải dùng Pro ! Mới thấy cái đã của ẻm? Còn tầm 20 triệu đổ lại thì cứ win mà thẳng tiến!đừng đú với Air...cái màn độ phân giải dùng rất là ức chế.Thời buổi 2K 4K ..sắp 8K nữa!
dinhvan1315
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em nào xài mac 12 inch cho ý kiến coi. Định xách con 1.1 đời 2016 về xài chơi. Văn phòng là chính
@dinhvan1315 Mua từ đời 2016 trở đi là ok nhé bạn, nhu cầu nhẹ nhàng là ok. Bạn xài máy để làm những việc gì?
dinhvan1315
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Văn phòng thôi bạn. office thuyết trình, excel, SPSS ...
mà nghe mấy ae bảo bản 1.1 hơi chuối
@dinhvan1315 12inch đời mới có chip i5, đỡ yếu sinh lý hơn cái con M dở người.
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
Ai k thích pro thì mua air
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Đó cũng là nhược điểm sao!
Đáp ứng nhu cầu + mức giá chấp nhận thì cái nào cũng được!
Đừng deadline OS là được
@@habu@ deadline os?
barney88
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào có nhu cầu mua macair 2011 không ạ :p
ASin1268
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy airbook 11” sao bác chủ có sd đc ko?
@ASin1268 không, nhỏ lắm bạn, không nên mua.
Kg chọn air, giá này thì chọn lg gram 2018...
G.h.o.s.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro À mình không biết mấy cái đó Bạn ah. Mình thấy bạn THÁNH quá nên ngưỡng mộ thôi. Dùng tới cả chục con Air thật ngưỡng mộ ngưỡng mỗ.
@G.h.o.s.t Mổi năm 1 con, 6 tháng đổi 1 con. Air ra 10 năm rồi bạn,...
Nen cm trong tam minh hieu biet va that, dung cm kieu cao phim vay ban. Mat cong cai nhau lam
G.h.o.s.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro Hì thì thấy Bạn thánh nên ngưỡng mỗ thôi. MÌnh thích người giàu có như bạn lắm. Mà bạn dùng cả Air 12 (mười hai) nữa cơ ah. Ôi thánh quá cơ. Xật ngưỡng mỗ. Chắc anh í Bờ Rô lắm.
@G.h.o.s.t Air 12 là the new macbook màn 12inch.
Xin lổi bạn,đến đây thôi nhé.
Xin cười bạn 1 cái
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuần sau qua Nhật, anh em nào có kinh nghiệm mua máy ở Nhật cho mình hỏi mua ở đâu có máy cũ giá tốt, bảo hành, hoàn thuế? Đến Apple store có hàng cũ không nhỉ 😁
teamqili
TÍCH CỰC
6 năm
@sidaoi
còn mình thì ko quen dc, mua mac EN, trong lab thì mua bàn phím EN thay cho bàn phím sẵn cái máy bàn...
@Ask_BB Nếu có người nhà bên Nhật thì lên thẳng site Apple Store vào phần 2nd rồi chọn máy. Máy ở đây đều có chứng nhận của Apple và hạn bảo hành như máy mới tốt hơn nhiều mấy hàng ngoài tiệm.
mazechan
TÍCH CỰC
6 năm
@Wolfrain Cái mà bác đang nói ở trong link này
https://www.apple.com/jp/shop/browse/home/specialdeals/mac
@sidaoi Đúng rồi bác. Bạn em toàn lên đây mua hết. Bảo hành như máy mới. Con nào cũ quá thì tụi nó tút lại hết, hiếm khi mua phải con xấu lắm.
Theo mình không nên là vì đã vào thời điểm "chặt chém'" và "chuyển giao" công nghệ (đồ lỗi mốt hàng seonhập từ nước ngoài về xả thôi). CỨ hoãn cái sự sung sướng ấy lại đợi qua tết rồi tính. Hehehehe
@Duy Luân cho hỏi mình chạy autocad thường xuyên thì xài mac có đc không và loại nào là phù hợp nhé. Thank mod
@Steve Quảng Cad, 3d, corel.... Thì kg nên dùng mac
kids0407
TÍCH CỰC
6 năm
dân văn phòng thì nên mua
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua văn phòng 128GB là ok.
babydidu
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng phân vân lúc trước khi mua, cuối cùng thêm 5 củ mua Mac Pro hehe :3 xem phim cho đã
kukun
TÍCH CỰC
6 năm
Em chuyển từ win sang Mac, mua con air dùng vì nhẹ, pin tốt, bàn phím thích hơn mấy con đời mới, em thì code Java với js thấy ở mức ok, ko vấn đề gì phải phàn nà nhiều. Thích cái sleep ở mac, tiết kiệm đợi thời gian, k biết win 10 có dc thế ko nữa.
đã và vẫn khuyên bạn bè, người thân ĐỪNG mua Mac Air ở thời này. Lý do:
- Cấu hình cùi so với giá cả
- SSD dung lượng quá thấp (20 củ, 128gb????)
- Màn hình độ phân giải thấp (20 củ vẫn chưa có nổi FHD???)
- Ko còn mỏng nhẹ ấn tượng như xưa
- Viền màn hình nhìn đã đủ chán r
Mac Air đã hoàn thành tốt vai trò tiên phong của nó trong việc khởi động xu hướng mỏng nhẹ. Nhg Apple mãi k chịu nâng cấp, thay đổi 1 chút nào dòng này nữa. Giờ mỏng, nhẹ thì phải mua Mac 12" (nếu còn yêu OSX). Ko thì giờ còn ối lựa chọn Win ngon lành hơn trong khoảng giá ý :v Nchung là Mac Air giờ chỉ còn vai trò lấp chỗ trống trong phân khúc giá 20 củ (giá rẻ đối với Mac khác) thôi chứ ko còn ưu việt gì đáng nói nữa rồi
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thắc mắc tại sao tại thời điểm này lại " tư vấn" và " khuyên " người khác phải bỏ gần 20 tr mua con laptop đời cũ nhỉ . Macbook chất lượng .Ok luôn , ko bàn cãi .
Công nghệ hiện nay nhanh như vũ bão . Cứ 6 tháng là 1 dòng đời sp công nghệ mới ra . Có tiền nên mua hợp lý thời điểm , công nghệ mới , đời mới , mới hợp lý . 20 tr thời điểm hiện nay dư sức mua 1 con laptop mỏng , cấu hình mạnh , thời thượng , hàng chính hãng đời mới cmnr .
Sao phải cố nuốt để kiếm cái logo hình quả táo chi nhể . 20 tr mua con máy đời cũ để lướt wed , văn phòng ???
Muốn đú một tí là mình đi từ macbook pro rồi đổi sang macbook air và giờ là macbook pro retina.
Cái mình muốn khoe là hồi xài macbook air là thời gian mình dựng phim trên macbook nhiều nhất và mình có thể chắc chắn là có thể dựng phim bằng premiere hoặc final cut trên 90 phút trên macbook air được nhé 😆 (3 dòng audio, không dùng LUT)
aera
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo mình là không nên vì hiện nay Win 10 chạy khá tốt, ổn định và nhiều máy có touch screen, màn hình đẹp với tầm tiền này. Macbook Air thiết kế đẹp nhưng quá lâu rồi, màn hình độ phân giải thấp. Mình giờ vẫn còn một chiếc macbook air 2010, nghĩ bụng 7-8 năm mà Apple ko chịu làm mới thì cũng buồn. Nhưng có một cái mà bao năm không hãng nào lại Apple là touch pad.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019