Có nên mua Macbook Pro 15 inch 2015

luuthanhtungtt
12/11/2019 15:36Phản hồi: 16
Số là mình đang muốn mua một chiếc macbook về làm việc và giải trí. Mình thì khá là thích màn hình to nên đang nhắm đến con này. Do các dòng mới hơn khá là đắt mà mình đặc biệt thích macbook pro 15 inch 2015 do có bàn phím ngon hơn và đầy đủ cổng kết nối. Nhưng mình hơi băn khoăn vì đời hơi cũ không biết em này hiệu năng giờ còn tốt không và dùng có ok không ai đang sử dụng em này cho mình xin ý kiến ạ.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ 13’ là vừa đủ rồi b, mình đang dùng con pro 13’ 2015 đây, các tác vụ văn phòng, chỉnh sửa ảnh ọt, video fullhd khá ngon, màn hình đẹp, trackpad xịn, bàn phím gõ “bay”
Còn 15 dạo này đang lùm xùm pin đấy
@dangnhatanh1412 Cảm ơn bạn mình thì thích màn hình to hơn tại mắt hơi kém 😃
Dòng này vẫn còn ngon chán bạn nhé. Quan trọng máy bạn mua có còn ngon hông thôi.
Con nÀy bốn năm tuổi rồi, theo mình là không nên mua
@Duy Luân Tiền không có anh ơi chứ em nhiều tiền em cũng chả suy nghĩ đắn đo làm gì
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua con 2015 cũ cách đây gần 1 năm đây bạn. Giá cả hiện tại là ok lắm rồi, chỉ tội là đời xa quá thôi. Còn ko cố 2016 cũng được, cấu hình ngon hơn và giá cũng trong tầm 30tr đổ lại rồi.
@tw2ts Mình trải nghiệm mấy con 2017 2018 rồi không thể yêu nổi cái bàn phím bạn ạ. Giá cũng cao chót vót nữa
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
@luuthanhtungtt đúng là mình cũng ko ưa nổi cái bàn phím mấy đời sau. Hiện tại đã lụm thêm con mechkey để gõ cho sướng 😁
vietxitin1
TÍCH CỰC
4 năm
Con này dùng vẫn được bạn ah. Mình dùng bản late 2013 vẫn ổn. Bạn chú ý là bản 2015 sẽ ko được mang lên máy bay. Nếu mua thì mua bản trước 2015 hoặc sau 2017.
@vietxitin1 Mình tưởng tuỳ imei chứ vì không phải con pro 15 inch nào cũng dính lỗi pin mà
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
@luuthanhtungtt vừa có thông báo lại là nếu shutdown máy luôn thì được phép lên máy bay kìa.
@tw2ts Cảm ơn bạn nhe thêm 1 lý do để quất em này 😃
datle1402
ĐẠI BÀNG
4 năm
2012 vẫn đang dùng ngon
nitz
TÍCH CỰC
4 năm
Mua con Macbook 16inch mới ra đi bạn nếu bạn thích màn hình to hehe
@Ngô Hiếu Tin Em nhiều tiền thì cũng chả nói. Chỉ làm mấy công việc nhẹ nhàng không đòi hỏi cấu hình cao làm gì. Nên muốn mua con nào kinh tế nhất thôi.
hungbl6572
ĐẠI BÀNG
4 năm
2015 thì hơi cũ rồi, bạn nên tìm bản mới hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019