Có nên mua macbook pro để làm đồ họa trên 3dmax và cad K?

bestsaller
21/10/2012 20:15Phản hồi: 15
có ai là kiến trúc sư đang dùng maxbook pro k tư vẫn e với. không biết ..... cad ,3dmax trên hệ điều hành lion thế nào
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài ok nha bạn, theo ý kiến của mình còn hơn cả bản cho win😃
@Dinhlambk_k2011 ban oi nhung ma cai CAD voi 3DMAX tren win LION the nao.may nguoi ban to bao k cai dc.nen co lo so mua ve k dung dc thi chet.vi chuyen nganh kien truc su dung 3D nhieu
Lên site nó tải bản for Mac về là ok, dựng phim ng ta còn làm chủ yếu trên Mac chứ nói gì kiến trúc, vô tư xài đê
3Dmax lấy đâu ra bản cho macosx? Cad thi dùng hơi chán vì không đủ các lệnh. Nếu dùng Cad và 3dmax thì không nên mua Macbook.
Bác kia phán như đúng rồi , đưa cái link site 3dmax cho macosx lên mình xem thử .
Thì chạy parallel,2 hđh chết ai đâu mà sợ😔(
parallel chạy máy ảo , nó chia hết tài nguyên máy ra làm đôi , chạy những phần mềm nặng như 3dm , lúc render chắc :eek: . Bootcamp thì sử dụng hết được tài nguyên máy nhưng.....xài bootcampt thì máy đem rán trứng được đấy :rolleyes: . Cá nhân mình nếu bạn xài những phần mềm 2d như PTS , AI , ..... thì nên dùng mac , còn 3D thì nên xài win .
Mình là kiến trúc sư,và mình đang sử dụng macbook pro 13" MD101...quan điểm của mình là thế này :
- Auto cad trên Mac os thì oke r,ko có vấn đề j`,cài đc lisp,hacth thoải mái,sd cơ bản là giống win,bớt 1 chút thời gian làm quen,bạn có thể yên tâm về chuyện đó 😃...còn riêng 3Ds max thì KHÔNG vì hiện h` chưa có sd đc trên Mac os,bản thân mình KTS sd mac vì cv mình là cad,còn 3DS max mình chơi máy bàn r.
-Nếu bạn có dưới 30tr,và chiếc máy của bạn phải khiêng cả c.việc render thì khuyên bạn nghĩ đến 1 chiếc laptop chạy Win..vs dòng MBp 13" thì ko kham nổi 😃 thật sự là như thế.
-Ngược lại,nếu bạn có 1 khoản tiền rủng rỉnh,15" vs card rời, chạy thêm win để cài 3DS max -> oke lun 😃
Chúc bạn sớm có 1 chiếc laptop phù hợp vs cv của bạn
@tieusieunhan189 bạn cho mình hỏi... macpro md101 sử dũng các phần mêm đồ họa ổn không.. như pts, iluss, các game nặng chạy được khộng ??? mình đang học bên miultipedia đang phân vân không biết chọn máy nào,,, thanks,,
@vu le hung anh - iluss mình ko dùng nên mình ko dám góp ý.
- PTS thì ko có vấn đề j`cả...trừ khi file shop bạn quá nặng,thì vs 4Gb ram sẵn có lẽ hơi eo hẹp,nhưng nếu bạn cân đối,sd khéo léo,tiết kiệm tài nguyên thì ko có vấn đề j` ( vì dù sao Laptop cũng là thiết bị di động,đòi hỏi quá nhiều là điều ko công bằng,dù bạn có dùng win hay mac thì vẫn phải chắt chiu tài nguyên máy khi sd thôi ^^ )...nếu có chỉ là vs màn 13" mà để chỉnh sửa ảnh thì hơi chật chội chút, vì vs nhiều tab,nhiều cửa sổ thì việc để quan sát tổng thể,rõ ràng 1 bức ảnh chỉ ở mức độ tạm hài lòng thôi 😃 cái này thì tuỳ quan điểm cũng như thói quen từng ng`...
- Về Game nặng cũng chỉ nên chơi tốt ở medium,tuỳ từng game,cái này bạn có thể tham khảo trên youtube,có khá nhiều bài test vs nhiều thể loại game bạn ạ...vs chiếc lap cũ của mình HP DV6000 dual core,ram 1G,ko card rời mà mình vẫn "cố đấm" phá hết GTA III,NFSP most wanted đc cơ mà :"> cốt yếu vẫn ở mình thôi 😃
- Vs nhu cầu của bạn,1 chiếc Asus N-series màn hình rộng,cấu hình cao,thoải mái làm việc,bạn qua các siêu thị điện máy tham khảo...nhưng vs bản thân,thì sau khi dùng MacOs r thì khá ngại quay về win ^^nó nhẹ nhàng, trực quan, vừa đủ, mình bị mê cái trackpad của nó,còn về vẻ đẹp thiết kế bên ngoài thì " tinh tế từ cách mở,tới magsafe 2" ko 1 máy win nào có dc 😃...
-> Mình thiên về MD101 ^^
Chúc bạn sớm tìm 1 chiếc laptop phù hợp vs cv của bạn
@tieusieunhan189 um cam on bạn.. mình củng đi hỏi dùng asus n56 nhưng họ nói chưa có hàng bạn ah.. hàng đó không có chính hãng chỉ có xach tay thôi
MÌnh cũng học Kiến trúc hiện tại đang xài máy Win, nhưng tết này mình đổi sang MacPro rentina, mình cũng đã tìm hiểu kỹ càng, và đương nhiên có phân vân chọn lựa, vì HDH khác mà sắp tới cứ làm đồ án mà máy trục trặc à hơi mệt, vì dang Gà, Hiện tại mac đã có Cad nhưng 3D thì chưa có, nên đang hạn chế, nếu mua thì chỉ còn cách là cài win lên xài 3D thôi, nhưng mình vẫn mua, và đợi 3Dmax ra ,
Ngồi hóng. Cũng có thắc mắc y như chủ thớt 😁
Qúa được áy chứ.
Tất cả các phần mềm đồ họa đều chạy trên Mac.
Về khả năng thực thi công việc thì là rất tốt nếu bạn mua máy đời từ 2008 về sau này.
Về hiển thị là một thế mạnh nữa, Mac luôn làm rất tốt việc này. Và ai làm đồ họa cũng đều cần hiển thị tốt.
Về giá thì đúng là mắc so với Win. Nhưng nếu như chú trọng việc tiền bạc thì cũng thật khó, vì vấn đề ở đây là khả năng, hiệu suất làm viẹc. Mac luôn vượt trội về khả năng này, đồng bộ, thực thi tác vụ mượt, trình diễn tốt,...
Ngần đấy thứ thì mình nghĩ, có lẽ nên dùng Mac. Cá nhân mình cũng đã đắn đo và chuyển sang Mac. Mình làm thiết kế 2D.
Và hài lòng về nó.
cũng đang quan tâm, nhưng tìm hoài không thấy 3Ds Max version for Mac Os X...? why?

Không thích cài Windows trên máy Mac, không thích chạy máy ảo Windows trên Mac.
Chỉ thích chạy Mac Os X và xài thuần Mac Os X trên máy Mac thôi.

nhưng tìm hoài không thấy 3Ds Max version for Mac Os X...? why?

mấy phần mềm 2D Photoshop, Ai,...thì trên Mac có đầy, nhưng mấy phần mềm 3D như 3Ds Max thì không thấy? 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019