Có nên mua nhẫn cưới bạch kim ở HTJ?

Min2Max
1/10/2016 1:35Phản hồi: 45
E nghe đâu giờ đám cưới mà vợ chồng mua nhẫn bạch kim thì có ý nghĩa đặc biệt lắm nên sắp tới rước nàng về e cũng định sắm một đôi về làm kỉ niệm cho 2 đứa luôn. Tham khảo qua mấy đứa bạn cưới rồi thì chúng nó chỉ ra chỗ HTJ rồi kêu bên đó hàng chuẩn mà giá rẻ, nhưng e chỉ sợ bên này lại ko chuyên về nhẫn loại này nên cũng hơi đắn đo. Có bác nào mua nhẫn cưới bạch kim ở bên HTJ này chưa, thấy hàng bên đây có chuẩn ko ạ?
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhẫn bạch kim có ý nghĩa nào thì e ko bjet nhưng thấy bẩu nhẫn mà làm bằng chất liệu này thì đeo lâu ko sợ mòn, gãy mà ko lo méo. Bác thớt đầu tư thêm quả kim cưong mấy chục ca ra đính lên chắc chất thoai rồiii
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác hỏi HTJ chỗ số 10 Đội Cấn đấy hả? Cặp nhẫn vc em đeo cũng mua ở đây đấy...nhưng mà nhẫn vàng tây thôi. Ngày đấy điều kiện cũng khó khăn chưa dư dả nhiều nên mua vàng tây cho tiết kiệm mặc dù lúc đi chọn ngó mấy mẫu nhẫn bạch kim bên này cũng ưng lắm. Vợ em cứ liếc sang ngắm suốt , cuối cùng kìm nén cảm xúc chốt đôi vàng 14k 4 củ. Vẫn còn đeo đến bây giờ đây ạ.
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Camera_Benco Chấn nhẩy. E muốn hỏi nhẫn bạch kim cơ chứ vàng tây thì em cũng biết ông này nổi tiếng rồi. Mà đợt đó bác mua ngó qua thấy nhiều mẫu ko ạ??
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Min2Max Nhiều mẫu lắm bác ạ. Ông HTJ này nghe đâu tự chế tác và sản xuất cơ mà nên mẫu mã đa dạng cũng phải thôi. Mua hàng ở đây được cái yên tâm như đi mua hàng đại lí, chứ mon men mấy ông khác chắc e bị chém gãy cổ roài. 😕😕
HTJ là ông huy thanh jew đấy hử?? Tôi bảo thật băn khoăn thì dắt nhau ra tận nơi mà xem hàng cho nó chắc củ ông ei. Chứ ngồi trên đây đẽo cày giữa chợ thì đến bao giờ mới chọn được nhẫn. Ông này tôi thấy có bốn năm cửa hàng ở HN cơ mà. Xa xôi gì đâu mà ko ra tận nơi đc. Hay lại tiếc tiền xăng?? :p:p
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thu Phạm 238 Tất nhiên là có khoản dắt gấu tới tận cửa hàng để xem thực tế chứ bác. NHưng để chắc củ e cứ phải lên đây tham khảo trước. Chứ tiền xăng thì e ko thiếu....bác ko tư vấn giúp e thì thôi lại còn đánh giá e bèo bọt thế ạ? :mad:
comoi94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhẫn cưới thì mua đôi nào mà chả được. E cưới e để vợ em quyết hết. Mua về đeo hôm cưới và mấy tuần đầu xong e vứt cmn xó luôn.
Có hôm vợ quét nhà xong thấy gào ầm lên. E nhăn nhe răng cười trừ là xong. he he
vonol
ĐẠI BÀNG
8 năm
@comoi94 Vợ bác hiền chứ vào gấu em thì thăng thiên rồi. =))) Mà bác cũng vô tâm, cả đời cưới mỗi lần, có đôi nhẫn làm kỉ niệm mà bảo mua đôi nào cũng được thì nói chuyện gì. Vào bà gấu hay suy nghĩ linh tinh rùi buồn thì tội.
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua nhẫn bên Huy Thanh này được đấy chế ạ..... Ông này chuyên đổ buôn các cửa hàng vàng bạc lớn nhỏ ở HN, Sài Gòn và các tỉnh nên ko có chuyện ko mạnh về bạch kim đâu. Qua đây mua chỉ khổ nhất ở khoản chọn mẫu thôi....vì nhiều mẫu quá nên loạn...
Nhưng mà cứ sang tận nơi rồi bảo nhân viên người ta tư vấn thêm cho cũng được.
Vanli
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tomcruise23 Vãi đạn. Nghe vô lý thế ông. Tưởng ít mẫu mới khó chọn chứ nhiều mẫu thì lo méo gì. Mà tôi thấy cái quan trọng nhất là phải chọn được cái thiết kế nó tinh xảo và CHất chứ ko phải cứ bắt mắt mà đã là đẹp đâu. OK??
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanli Ông nói cứ như có kinh nghiệm en nờ lần đi chọn nhẫn cưới ko bằng 🆒🆒 Đương nhiên chọn nhẫn là phải chọn cái tinh xảo rồi, đối với tôi thì phải tinh xảo thì mới gọi là bắt mắt được nhé.....
Còn hay mua bên huy thanh là vì tôi tin bên này có gần 30 năm kinh nghiệm chế tác nên mẫu nào ra mẫu đấy, ko bao giờ họ chế tác qua loa mà để mất cái uy tín bao năm nay đâu.
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tomcruise23 he he. Tưởng gì chứ khoản nhiều mẫu thì e ko sợ bác ạ. Chỉ sợ cân thiếu, trọng lượng ko chuẩn thôi. Cơ bản e thích nhẫn chất liệu này vì nó bền với màu sáng trắng chứ nói thật e ko thích màu vàng vì thấy nó cứ già già. Nhất là vàng ta 24k e ko bao giờ béng bảng. 🆒
sokhanh789
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng vợ chồng lấy nhau về có yêu thương nhau ko chứ nhẫn nhẽo đầu tư nhiều đến lúc tan đàn, xẻ cánh lại vứt xó chứ làm méo gì.
@sokhanh789 Bac nói thế chưa chuẩn. =)) Cả đời cưới nhau có 1 lần...đã quyết định lấy nhau thì phải tin tưởng ty của nhau chứ suy nghĩ như bác chắc thôi... khỏi cưới...khỏi sắm sửa cái gì vì sợ sau này k bền lại mất công chia của cải á hả?? =)) E cũng đến ạ bác luôn
sokhanh789
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyennga192tt Ý e là ko cần phải lựa kĩ quá. Chứ cưới xin mà ko có nhẫn thì nói chuyện gì. 😔( Lại thêm qua rko mua sắm gì để có mà dùng bằng niềm tin ạ?????
thích thì cứ nhích thôi bác. Cơ mà e vưa lượn qua web của ông này http://htj.com.vn/vi/ mà tìm lòi mắt ko thấy có nhẫn cưới vàng 24k.
Thấy nhiều bác khen bên htj này tự chế tác nên rẻ e định ngó đôi xem mẫu mã mà thế này thì chọn khó quá. 😔 Nhẫn toàn vàng tây, bạch kim với kim cương... Nản.. chả thấy đôi 24k nào cả.
GirlHBU
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiendinhkhang Vàng 24k thì chỉ có nhẫn trơn tròn thôi. Chứ đặc tính của loại này dẻo, dễ gãy nên làm sao mà thiết kế tinh xảo được hở bác. Mà e nói thật giời này thì mua vàng ta đeo làm gì..nhìn già mà ra đường lại nguy hiểm đến thân. Mẫu mà lại thô một cục nhìn chán đời bỏ xừ.
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ưng đôi nào chưa bác thớt?? 😆
Các bác đi mua nhẫn cũng băn khoăn nhiều nhỉ. E trước 2vc cứ dắt tay nhau ra tiệm... đc cái nhà cũng gần bên chỗ htj này nên sang mua luôn đây cho tiện. Với mấy lần để ý thấy bên này khách ra vào lườm lượp cũng thấy cảm tình nữa. Em cũng làm đôi platinum bên đây, hàng có chất lượng ko thì e ko biết vì chắc phải dùng một thời gian mới nói đc. Nhưng tạm thời thấy nhân viên khá thân thiện mà phục vụ nhiệt tình. bác thắc mắc gì cứ qua tận nơi mà hỏi mấy em ấy chăm sóc ngọt ngào nhé. 😃)
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Suongdem1290 Đấy! Cái gì cũng phải dùng mới biết được chất lượng đến đâu ý. Vậy nên e mới lo mua phải cặp nhẫn chất ko ra gì. Haizzzzzz Mệt mỏi lắm b ạ
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Min2Max Đc cưới vợ thì phải chệu thôi, lúc sướng thì ai sướng cho bác. 😁 :D Đùa chứ nếu bác quyết mua bên HTJ thì bên đó họ cam kết chuẩn chất theo hóa đơn mà, nếu ko thì họ đền hoàn toàn giá trj cho mjnh. Ngoài ra thì họ còn cho mình đổi miễn phí trong vòng 3 ngày nếu ko vừa ý nữa. Cũng yên tâm nhiều hơn bác ạ.
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Suongdem1290 Gớm... bác cũng tìm hiểu kĩ ghê nhỉ. Mà bác bảo em giờ mà mua nhẫn bạch kim thì nên chọn mẫu trơn có vân hay đính đá thì đẹp bác nhỉ? Cặp nhà bác dư lào đấy.
Suongdem1290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Min2Max bạch kim mà gắn kim cương là chuẩn nhất bác ợ. he he. Cơ mà e chưa có xiền triển kim cương lên làm cặp này thôi. Nhìn đơn giản nhưng đc cái cũng soang.
Junne
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm đôi nhẫn cỏ, tình ta đắm say trang sách nhỏ đuê bác ơi. =)) Tiết kiệm chi phí, tiết kiệm nếp nhăn đỡ phải lựa bác ợ.
comoi94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ơi giời. Chả biết nhiều bác hay mua bên Huy Thành này thấy thế nào chứ e bước chân vào đến cửa thấy ngay quả đồng phục của nhân viên đã thấy chán rồi. 😕 Lại còn điều hòa không có, mùa nóng lên đây chen nhau giảm béo thì đúng là lí tưởng.
vonol
ĐẠI BÀNG
8 năm
@comoi94 Thế thì mới có hàng giá rẻ cho bác mua chứ cửa hàng đẹp ngời ngợi thì lấy đâu ra hàng tốt, giá mềm cho bác. Nói chung đc cái nọ thì nhịn cái kia chứ bác đòi tất thì lấy đâu ra ạ.
Lại còn soi quả đồng phục nữa.................... e đi mua nhẫn nhủng là e xông thẳng vào xem hàng chứ chả để ý đến nhân viên mặc gì. Miễn sao bê đc cặp nhẫn tinh xảo, giá mềm là ok.
Ratdeptraii
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ủng hộ bác mua nhẫn cưới bạch kim, nhìn sang mà trẻ. Em mà thoát kiếp độc lập e cũng làm quả bạch kim tặng gấu để chứng mình tềnh yêu. he he
bác thớt qua chỗ htj này chuột bạch đuê. Chất liệu, dịch vụ ra sao cho anh em xin review với.. em cũng đang hóng hớt để mua cặp nhẫn đính hôn đây.
Mua đâu mà chả như nhau o_Oo_O Muốn chất lượng tốt, mẫu mã tinh xảo thì cứ vào mấy cửa hàng lớn, sang chảnh rồi hô mang cho anh đôi đắt nhất ra đây. Tiền nhiều thì cái rì cũng perfect hết.
HNT_English
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackberry_hp Đúng giọng của đại ra tinhte đơi roài. 😁 :D Bác thớt cứ mang một bao tải tiền đi theo bác này kiểu gì cũng chọn được đôi nhẫn toẹt vời nhớ. HEHE
Min2Max
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackberry_hp Nhìu tiền thì mua tiên còn được nữa nà, chứ không phải đau đầu như e bây jo đâu bác ơi. 😆))
le thu roi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tìm hiểu kĩ chưa ông?? Gia công nhẫn bkim k0 phaj là đ0n giản đâu nên phaj xem thợ thuyền bên HTJ tay nghề cao k0 đã, chất bạch kim chuẩn mà gia công k0 tinh xảo thì cũng quá tội.!!!
@le thu roi Xem tay nghề của người ta bằng mắt. Chả nhẽ ông định xui ông thớt gọi nhân viên của bên huy thành ra để check từng người một ak, mà có chuyên môn không mà đòi kiểm tra ng khác. 🆒
Tốt nhất cứ qua cửa hàng xem mẫu mã có sẵn của họ có tinh xảo hay không mà đoánh giá thôi. Ưng thì vác một đôi về chứ cứ quan tâm vớ vẩn làm quái gì.
le thu roi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TTMSSG.Nguyenkim Thì đấy. =)) =)) Như 0ng nói thì chả là kiểm tra bằng mắt chứ còn kiểm tra thế nào hử??Lệch s0'ng vch. =) Tưởng 0ng thế nàooooo
Tớ ạ các cụ. Các cụ căng thẳng quá. Mua nhẫn bên HTJ này cũng được ra phết đấy. Ko phải dạng vừa đâu @@ Sáng tớ mới rẽ vào cơ sở ở cầu giấy của ông này mua cái lắc tay cho vợ đc giảm 30% đây này. Giá rẻ mà nhìn vẫn tinh xảo nhớ.
@hakibavuong23 Cụ soái ca nhỉ. E vẫn chưa í ới gì với gấu đen ở nhà. 😁 Hay cũng ra chỗ HTj này mua cái gì cho mụ nhỉ. Ko mua gì tối về nhà tay khôg kể ra cũng hơi có tí áy náy. he
@TTMSSG.Nguyenkim Mua đuê còn gì nữa, có tí quà rồi tối có khi lại đc trả bài. :p:p Ko có gì dúi vào tay em dự đêm nay cụ ra đường đón giao thừa luôn chứ đùa. Thật ra e cũng chả soái ca soái sói gì đâu, năm ngoái bị quên quà e đón chiến tranh lạnh cả tuần nên năm nay mới miễn cưỡng nhớ đey ạ. Thoai thì ra chỗ Huy thanh làm cái nhẫn hay đôi khuyên giá rẻ đẹp đẹp vậy.
@hakibavuong23 Mua ở đây đúng ko cụ? 😆 Nói thật là từ lúc lấy nhau tới giờ em đâm ra lười tặng quà ấy, giờ tự nhiên giở chứng thấy ngại ngại. 😃)
https://vi-vn.facebook.com/huythanhjewelry/posts/1223000337757353
Hoanganh884
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà em chơi kiểu mới, cưới ko mua nhẫn mà mỗi đứa săm một hình vào tay làm nhẫn lun. 😆) 😃)) Tắm rửa đỡ phải tháo ra tháo vào mà nhẹ tay, ko vướng víu. ke ke
Cú Vọ_9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thớt hà nội hay đâu đó??
Đang bảo cửa hàng vàng bạc này chỗ 204 Nguyễn Văn Linh, ĐN cũng có đó phải hok? Chả biết hàng bên đây chuẩn hay không mà gấu em sang đây lượn lờ mãi, tốn tiền đầu tư voãi đạn. 😕 Lúc thì quần quần áo áo, giờ lại chuyển hứng sang đến phụ kịn, vòng vèo. Thỉnh thoảng lại vác 1 ít đồ về, mà có bao giờ đeo đến hết đâu cơ chứ.
Kiniem14
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cú Vọ_9x chế này chiều vợ nhỉ. E hâm mộ đấy. 😆 Nhà mình cũng muốn chiều như thế nắm cho nóa thoải mái tinh thần mà tiên có khồng. Nhà chế chắc dư giả nên chị gấu mới thoáng thế chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019