Có nên mua sản phẩm của avatelecom không?

anhdao1520
12/5/2013 6:13Phản hồi: 19
Anh em nào dùng sản phẩm aveo rồi cho mình hỏi có nên mua sản phẩm của avatelecom không? Hãng này sắp ra con aveo X6 trông thì có vẻ ngon đấy nhưng không biết chất lượng thì như thế nào?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng khựa ae với HKP đấy
cũng biết là của khựa nhưng có phải cái nào của TQ cũng ko tốt đâu. Với 5-6tr thì ae bảo phải mua con nào chính hãng mà có cấu hình như vậy đi. Khó lắm...............
5-6tr thì cứ lte2 2nd or sky830 nhé,tốt gấp 10 lần con avate
Cũng đang định mua em này! Nhưng ko biet chat luong ntn?
ĐỊnh vị hơi kém khong chính xác, pin dùng được 1 ngày, loa ngoài tốt nhưng phone nghe bé
@aladin303 Bạn dùng được bao lâu rồi? Máy hay bị lỗi không? Thân may cũng như main có chắc chắn không?
ssht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonkypy
Máy 2GB nhưng hơi lag, Build tốt so với tầm giá tiền. Chưa thấy lỗi j, đang xem có ai cook rom cho con này ko? Root = oneclick OK. Pin ngon hơn LTE2. Khá mát cho dong 5"
Mình cũng đang định mua con X6. Cả chiều qua vọc vạch 1 lúc thấy cũng ok với tầm tiền 5,3t. Nhưng lăn tăn nhất là pin và giá 5,3t có quá đắt khi mình mua 1 con máy Tàu ko? Mình bị thuyết phục bởi hình dáng bề ngoài nhìn cứng cáp và đẹp mắt ,bắt Wifi nếu gần thì vào mạng cũng rất nhanh. Camera thì tạm chấp nhận đc với giá tiền đó (chụp đủ sáng thì cũng ko đến nỗi, nhưng chụp thiếu sáng thì chưa kịp thử).
Ae nào vọc vạch máy này rồi thì cho thêm thông tin chi tiết về ưu, khuyết điểm của X6 nhé!
ps: Công nhận là nhìn hình thức rất đẹp. Mình cũng rất kết. Đang đấu tranh tư tưởng nên bỏ ra 5,3t để rước 1em máy Tàu ko?
tẩy chay ngay, tôi bị 1 lần lần lầm lỗi rồi. sợ quá.
- LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH CHO BẠN LÀ ĐỪNG BAO GIỜ CHƠI VỚI HÀNG TRUNG QUỐC, ĐÀI LOAN. THỰC CHẤT TỤI NÓ LÀ 1 RUỘT VỚI NHAU CẢ THÔI.
RIÊNG AVATELECOM TÔI XIN KỂ 1 SỰ THẬT NHƯ SAU.
- tháng 8/2013 tôi mua 1 em Jiayu g3 HD plus giá 5t3 tặng dán màn hình. Đang hí ha hí hửng vì cấu hình mạnh giá rẻ thì.
- tháng 9 em nó bị liệt cảm ứng, phải đi bảo hành.
- 1 tuần lễ sau khi nhận được máy. Dán màn hình bị lột ra, bên trong màn hình còn dấu vân tay nhìn rất khó chịu. Mình yêu cầu phải dán lại mmà hình thì nó đòi 100k. Tôi đã không kiểm tra IMEI mà mang máy ra về.
- tháng 10 máy lại liệt cảm ứng và lại phải đi bảo hành. Lúc nhận bảo hành con nhỏ nói máy không trùng IMEI với thẻ bảo hành. Nhưng thằng ngồi kế bên nói gì đó và ra hiệu cho con nhỏ nhận máy đi.
- Tôi bức xúc nói vậy là lần bảo hành trước máy của tôi đã bị đổi. Tại sao lại có chuyện như vậy. Thằng kỹ thuật nói là. Ừ thay cảm ứng thì phải thay luôn main. Nói qua nói lại biết tụi này lừa đảo rồi nên yêu cầu nó in lại cái thẻ bảo hành khác. Nó OK liền và in cái thẻ khác...
@ tóm lại. Tụi nó không coi khách hàng ra gì. Làm gì có chuyện thay cảm ứng là phải thay main. Mình chẳng hiểu nổi nó luộc con máy của mình vì mục đích gì. Kể ra đây cho anh em rút kinh nghiệm.
Một lời khuyên chân thành nhất là đừng bao giờ suy nghĩ đến việc mua điện thoại của tụi Avatetelecom này. Kinh nghiệm xương máu.
Thread cũ rồi tuy nhiên mình cũng muốn chia sẻ ra đây kinh nghiệm cá nhân của mình. Mình từng xài qua nhiều điện thoại cả Nokia, LG, Sky, hay cả Q-mobile. Bản thân mình chẳng chê tàu hay khựa gì, tiền nào của đó, mình chỉ quan tâm đến chất lượng có đáng đồng tiền bát gạo hay không. Tuy nhiên riêng đối với avatelecom thì mình chẳng nghĩ đến việc gặp lại lần thứ hai.

Khoảng tháng 7 năm ngoái ba của mình cũng giống như chủ thớt, vì tin lời quảng cáo trên các trang mạng nên rước một em aveo x6 về. Mình nhớ thời điểm đó lương ông chỉ khoảng 4 triệu, còn cái aveo thì hơn 5 triệu (cụ thể bao nhiêu mình k nhớ rõ vì mình k fai là người mua). Mọi thứ có vẻ tạm ổn, ông hài lòng và giữ xài rất cẩn thận – Ông cũng đam mê công nghệ, nhưng chưa xài smartphone bao giờ, và cái aveo này là cái smartphone đầu tay của ông.

Mọi chuyện có vẻ ok cho đến khi cái aveo gần hết hạn bảo hành, nó bỗng bị liệt một số điểm cảm ứng ở bên trái. Nhưng vì phải đi công tác xa thường xuyên nên ông k đem đi bảo hành được. Đến khi ông về đc thì qua hạn bảo hành rồi và bị liệt nhiều hơn nên ông nhờ mình đem đi sửa chữa giùm, còn ông mua tạm cái nokia để xài.

Mình biết đã hết hạn bảo hành nên sửa chữa sẽ có tính phí, vì vậy mình gọi lên TT bảo hành của avatelecom để báo và hỏi giá. Sau một hồi nghe mình trình bày, chị trả lời điện thoại trả lời nhẹ nhàng là thay màn hình cảm ứng tốn chỉ 2.5 triệu và bảo hành sau khi thay là 1 tháng.

Mình hỏi lại là thay xong nó có bị liệt lại không, chị bảo là cái đó do cách mình xài. Giờ mình mới biết là do cách mình xài cũng có thể gây liệt cảm ứng. Trong khi cái sky a840s của mình rơi rớt, lên bờ xuống ruộng không biết bao nhiêu lần cũng chỉ trầy trụa, với mẻ.

Mình nghe vậy nên cảm ơn rồi “say good bye” với avatelecom luôn, sửa chỉ tốn 2.5 triệu thôi, không biết sửa xong thì khi nào nó bị lại nữa, trong khi giờ chỉ cần 4-5 triệu là có thể mua đc một cái điện thoại mới khác rồi.

P/S: Lúc nghe nói giá xong mình muốn chửi luôn, nhưng nghĩ biết đâu chị nghe điện thoại đó cũng chỉ là người làm công ăn lương nên thôi (vì mình từng làm bên chăm sóc khách hàng nên hiểu), có trách thì chỉ trách bọn chủ làm ăn thất đức.

Giờ lên mạng thấy avatelecom quảng cáo rầm rộ, kêu cháy hàng, giảm sốc này nọ om sòm, mình chỉ cười. Không biết khi nào mới có một tờ báo nhìn nhận “khách quan” đây.

Đây chỉ là kinh nghiệm của bản thân mình thôi, mình chẳng dìm hàng ai hay tâng bốc ai cả. Không nói ra thì thấy áy náy trong lòng, còn quyết định cuối cùng là ở các bạn. Những bạn nào đã trải qua rồi thì nên chia sẻ để các bạn sau biết. Một cái điện thoại đáng giá vài triệu có thể không quá lớn, nhưng nó có thể là cả một tháng lương của người khác. Cái người ta mất đi có thể không chỉ là tiền mà còn là niềm tin giữa người Việt Nam mình với nhau.

Riêng về cái aveo x6 thì giờ liệt toàn thân rồi, và mình cũng đã cho nó yên nghỉ. Tặng các pác hình em nó.
@csgq
trời sao trường hợp của bố bạn giống mình thế....!!!
conan1206
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ax tính mua mà thấy vậy thôi mua inewv3 plus thôi
Dung mua nha ban mua roi hoi han do. Truoc minh co mua 1 con xai ko duoc bao lau la hu roi camera thii cui bap
Có thể cũ rồi nhưng mình là: Đừng mua. Mình xài Q7 titan của nó.
Thứ 1: Bản rom để vá lỗi này kia tìm không có. Ít pro xài nên hư hại khó sửa chữa.
Thứ 2: Nó báo pin thế chứ xài thấy vẫn tốn.
Thứ 3: Mới tét thì mượt, chứ cài một số ứng dụng vào nó lại hết mượt.
Thứ 4: Không có chương trình root điện thoại này... Tìm được 1 chương trình nhưng root dính virus.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019