Có nên mua Sky A830 không các bác ?

daiduongxanh_283
22/3/2013 18:4Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ở xa chổ e quá ... xl nãy h hơi phiền bác... phải chi bác ở HCM thì e ghé dc... e là hs thui ... hk phải ng lớn ko đi xa dc ... dù sao cũng tks bác đã tư vấn giúp e
c
chày chày ... pin nhỏ mà dung lượng quá cao... ko biết có bị... bùm ko nhỉ
bùm thì cả box P770 chết hết rồi
chắc z ... bác chỉ e đăng bài lên tinhte đi bác e mý tham gia ko biết ạ
bác nào ở tp HCM cho e hỏi về cửa hàng tienpromobile như thế nào ạ ... bác nào đã mua ởcửa hàng này cho e cái ý kiến ... tks ạ​
e thấy LG lte 2 đang trên đà hạ nhiệt chắc đợi nó còn 3tr4-3tr6 e mua... thấy cũng có thương gia uy tín bán máy 97% trầy viền 3tr4 g ...LG dù sao cũng tê hơn
Thuongbl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc đầu định làm con lte2 hay Samsung s2 mà đến cửa hàng thấy con 830 bị mê hoạt bởi vẻ ngoài của nó đến giờ 2 tháng sài mà nhìn vẫn thấy đẹp tuy màn hình màu hơi nhạt hơn 2 con trên nhung mình vẫn chọn sky830 vì màn 4,8 in mà nhìn không to như lte2 Và vỏ cũng rất bóng nhất là máy màu trắng cho cái nhìn sang trọng. Cảm ứng thì mược mà ram thì lúc nào cũng trên 200mb tróng(cái này tuỳ rom).. Pin thì bình thường Web bằng 3g liên tục khoảng hơn 3h game chưa chơi liên tục nhưng mình chơi fifa12 một trận hết 4% pin,,, giờ giá đẹp như mới từ 3,2 đến 3.4tr tuỳ từng nơi,,trên là 1 vài cảm nhận của mình khi sài A830;)
@Thuongbl tks Bác... nhưng mình thấy con lte2 nó hơn sky a830 đến 3000 điểm Antutu... và nó vượt trội hơn s3 ở một số điểm... nó bắt mạng nhanh hơn s3 và điển gì đó nó hơn s3... nó thua s3 ở antutu... thấy điểm nó 10000 điểm... cũng mê RAM 2gb nên mình chạy dc rom 4.1.2 mình thích rom này hơn...
lướt wed nó = chip 4 của s3 nên nhìn ko biết máy nào hơn cả gần như bằng nhau... zs cam con này đẹp hơn cam ... mình đã cầm sky a760s rất êm lướt wed ào ào nhanh như chớp... nhưng thất vọng cái cam chụp rỗ quá... chụp thua con galaxy y 2 chấm của mình nửa...
Thuongbl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì 830 toàn giờ toàn chạy 4.1.2 mà, em mình đang dùng rom gốc 4.1.2 nè,còn so với lte2 thì vi xử lí như nhau chỉ khác về ram nên hiệu năng cũng k khác nhau là bao còn về vụ ram thì 1g mình thấy dùng rất thoải mái chưa bao giờ lo trần ram,,, nếu mình chọn lte2 chỉ vì một lí do là màn hình màu đậm hơn thui,, bạn cũng cần cầm trên tay rồi mới biết,,phải thân hình mình lớn tí mình đã mua lte2 rùi nhìn nó mạnh mẻ 😁,, mình chỉ cao 1,68,năng 56kg nên chọn 830 mềm mại hơn,, lâu lâu đưa gấu xài cũng được ;),,,,,, tóm lại theo nhiều thông tin trên mạng và được sử dụng trên tay thì mình nghĩ 2 máy hoạt động không chênh lệch nhau là bao,,, còn lựa chọn hình thức bên ngoài thì tuỳ từng người mỗi người một ý,,màn hình hiển thị mình dám chắc chắn là lte2 đẹp hơn và rom cũng nhiều hơn,,, chúc bạn có 1 lựa chọn vừa ý,, ha
@Thuongbl bác cho e hình coi zs ạ
M.n ơi hãng thegioismartmobile.com có tin tưởng đc ko ???? e muốn mua con sky a830ke mà tầm 3~4tr 😔 new có ko hay like new cũng đc 😃 1 pin có thể dùng bao lâu nếu lướt 3g ????
"Chi Ngố Nghịch, post: "M.n ơi hãng thegioismartmobile.com có tin tưởng đc ko ???? e muốn mua con sky a830ke mà tầm 3~4tr 😔 new có ko hay like new cũng đc 😃 1 pin có thể dùng bao lâu nếu lướt 3g ???
chưa nghe đến cửa hàng này bao giờ, mua cũ sky a830 ở đây cũng đc
http://didongmango.com/product/sky-a830s-white
thích 2pin+dock sạc thì mua ở đây, 4tr2
http://www.nhattao.com/threads/sale-off-chung-toi-co-gang-hon-de-ban-gui-tron-niem-tin-smartphone-korea.1550832/
Hà nội thì mua ở đâu là ổn hả mấy bác😃
2 link ngay phía trên ý
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ các bạn giải đáp dùm thắc mắc này.

RAM 770 830
minh dang nho ong anh ben han quoc mua em sky a830 bac nao o ha noi cho xin cai dia chi de up rom va mua it phu kien voi (gan hà đông cang tot)
@Đặng Viết Tình bác có thể tham khảo nhé ở hà đông đó
https://www.nhattao.com/threads/uy-tin-tao-niem-tin-note2-noe1-s2hd-s2-gpro-g-vu2-vu1-lte2-skya880-850-840-830-760-gzone-ip4.1558635/
MS mobile bên trường chinh, hoangcavalli bên đống đa
Đã mua và thấy ok Sài Gòn có thienminhmobile
steven2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua trên http://thegioismartmobile.com ngon ko mấy bác. mình chưa xài sky nên còn gà quá. mong các bác chỉ giúp! thanks
phantkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hồi trước mình có mua 1 máy xách tay hàn xẻng, take s200 đó, dùng tạm ổn thôi, cũng nhiều lỗi vặt...và đúng 3 tháng sau thì nó hỏng màn hình, hết bảo hành luôn mà có thì cũng ko bảo hành màn hình, mua của thương gia uy tín trên tinhte đấy ạ, vậy là từ đó đến giờ nghe đến máy hàn là e cạch, uy tín nhất trên tinhte cũng cạch, lúc mua nghe họ nói ngọt lắm, lúc máy hỏng mới biết mặt nhau 😁 vãi cả uy tín !
phantkien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MinhTrang9276 ừm, theo mình thấy để dùng lâu dài thì nên mua hàng chính hãng, giờ có rất nhiều dòng smartphone của các hãng khác nhau với mức giá từ thấp đến cao, ít tiền thì lenovo,...nhiều hơn thì Nokia, Samsung, Sony...Sắp tới có thể còn có cả Moto G 😁
ac, Sky A830 5tr1 kinh khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019