Có nên mua Sony xperia ion???

giahant
23/7/2012 10:4Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo Stock Rom chính thức ICS cho Xperia Ion đã có rồi nhé, tuy nhiên đây là phiên bản châu á (Lt28h, bản quốc tế sẽ là Lt28i). Mình đã thử Flash và thành công trên LT28i của mình, flash xong máy sẽ báo là LT28H và không còn LTE (Thực ra hiện tại dùng tạm trong khi đợi bản Lt28i thôi, VN còn chưa có 4g quan trọng gì).
Tham khảo bài viết : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1814487
Hướng dẫn Flash: http://forum.cellphones.com.vn/threads/4356-Xperia-iOn-LT-28i-Huong-dan-cach-Flash-Stock-Firmware-cho-Sony-Xperia-iOn.html
Máy mình sau khi Flash
@Raxtinhax99 nêu ưu khuyết điểm để anh em chia sẻ nào
@Raxtinhax99 bạn có file Flash không cho mình xin vì link die roi .thanks
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@namnguyen76 link file flash vẫn tốt mà bạn
hay
để mình thử coi sao? bạn xài các ứng dụng như thế nào? có mượt không? có lỗi gì không thế?
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính đến thời điểm hiện tại thì mọi thứ mượt hơn (trừ cái menu cài đặt thì cảm giác hơi giật), nhiều khả năng tùy biến hơn trong setting. Mức độ hao pin khi sử dụng giảm đáng kể, tuy nhiên 3G vẫn nóng máy và hao pin rất nhanh. APP và game thì bt, trừ Dead Trigger thì bị lỗi hình ảnh (hình zombie bị nhòe và hình thành phố cũng thế.....). Nói chung mình rất ưng ý, đợi tiếp Stock Rom ICS của LT28i xem thế nào.
@Raxtinhax99 mình cũng sẽ cài thử coi sao, nhưng nếu mà 3g hao pin và nóng máy như heế thì không ổn rồi, mình sử dung 3g liên tục, nhưng bạn đã test kĩ chưa hay do mạng 3g chỗ bạn không được tốt lắm, có thể cũng là một nguyên nhân đó bạn à
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra cũng k hẳn, do mình quen dùng wifi nên khi dùng 3g có cảm giác pin tụt nhanh và nóng máy thôi ^^. Trước khi up cũng đã thế r. Mình cũng mới up dc 2 ngày nên vẫn chưa thể test 100% dc. Up lên 4 khi dùng phần mềm đo hiệu năng thấy hiệu năng tăng 100 điểm (3k1>3k2 ^^)
Geek
TÍCH CỰC
12 năm
May minh xac xong khong thay thobg bao pin day, chi mat bieu tuong xac ma con hinh vien pin xanh. Viec vua xac xong, rut xac ra bao con 99%, theo 1 bac tren dien dan thi binh thuong. Do la do Sony thiet ke the.

Sent from my MB861 using Tinhte.vn
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác pin tụt nhanh có thể do để mạng 3G (WCDMA). Có thể vào Setting => Không dây và mạng => Mạng di động => Chế độ, chọn GSM để tiết kiệm pin, không nên để WCDMA(ưu tiên)/GSM vì như thế sẽ rất tốn pin (Mình đã từng để thế và kết quả là qua 1 đêm tụt hơn 10% pin). Từ khi mình để GSM thì độ hao pin rất ít. Khi nào cần dùng 3G thì chuyển qua WCDMA. Mình cũng khuyên là nên tắt kết nối mạng khi không dùng vì có 1 số phần mềm ẩn sẽ chạy kết nối mạng ngay cả khi mình không dùng (Như Facebook hay dự báo thời tiết), vừa tốn tiền lại hao pin. Đó là 1 số kinh nghiệm của mình. Nhân tiện, bạn cũng nên down 1 phần mềm giúp quản lí pin, việc up hệ điều hành lên ICS sẽ giúp máy quản lí pin tốt hơn. Việc rút sạc ra mà pin tụt thì có lẽ máy có vấn đề r, vì mình rút sạc ra cũng phải 1 giờ đến 2 giờ pin mới tụt 1% nếu k dùng gì.
cho mình hỏi mình mới mua được mấy ngày,có cảm giác nút back cảm ứng hơi chậm có bạn nào bị như vậy ko?và mình có tai nghe w600 máy mình cũng ko tìm thấy luôn chán thế.máy mình 2.3.7 số bản dựng 6.0.f.111
@ducanhtaiwan Tôi cũng mới mua, cậu em làm cùng mua trước tôi 2 ngày, tôi ở Nhật cường mobile, nói chung Ion bị nút back là ko nhạy, còn lại là ok. về pin, chả hiểu máy tôi thế nào, pin để từ 1h sáng đến 7h sáng tốn 40%. thi thoảng lướt nét bằng 3G rất nóng máy, dùng nghe gọi bình thường được 1 ngày, dùng cường độ cao thì nửa ngày. chắc do phần mềm có vấn đề, hôm trước ra Nhatcuong bọn kỹ thuật bảo mình cài nhiều chương trình quá nên nó hao pin, mình về gỡ gần hết, vẫn ko tiết kiệm là bao nhiêu, trung bình cứ khoảng 7 tiếng hết 60% pin. Để hôm nào ra chạy thử xem sao, thằng em nó dùng nó bảo nghe gọi bình thường được 1,5 ngày. mình để qua đêm đã gần hết pin rồi, đỡ sao đc.
Geek
TÍCH CỰC
12 năm
Hinh nhu may nao cung the day, co the do chua quen thoi. Hom minh di mua may, thay con nao cung the ca. May bac khuyen la thay vi chot chot vao thi vuôt no mot cai, thay ok hon. Do diem cam ung no khong nam ngay cai bieu tuong back hay sao ay.

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
Không có đâu, bạn chắc xài chưa quen tay thôi, máy mình không có tình trạng như thế
U nut back phan hoi hoi cham .vi truoc minh sai Galaxy S 2 thay nhanh hon .nhung ban bam len phia tren mot ty la on

Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm giác dùng nút cảm ứng nó thế, với lại nút cảm ứng của Ion thì phải ấn ở phần trên gần màn hình chứ bấm bên dưới thì không nhạy đâu.
nguy3ntu4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui là đã lên androi 4. Mình vừa up lên sáng nay. Dùng mượt hơn hẳn
Up bang gi ban .ROM cook a

Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình để qua đêm hết tầm 5~10% pin :|. Như mình đã nói thì nên tắt tất cả ứng dụng không dây khi không dùng. Chọn chế độ mạng là GSM, tắt "Dữ liệu được kích hoạt".
Bạn kéo về trang 2 xem cmt của mình có stock rom và hướng dẫn up lên 4.0 cho Lt28i đấy. Rom của Lt28h nhưng vẫn dùng được cho Lt28i. up xong máy báo là LT28h và không có LTE. Dùng tạm trong khi đợi stock rom chính thức cho lt28i
các bác cho e hỏi con ion này pin có ok k ạ.và xài có bị nóng máy k
Ca nha xem, co ai bi nguyen nhan ko? Pin sut tu 63% ve 21%

Day la de qua dem tu 0h14' den 6h35', neu de tu toi den sang thi chac teo.

Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin ở mức ổn thôi bạn à, cường độ trung bình thì 1 ngày sạc 1 lần.

Chắc tại bạn cài nhiều app ẩn quá, bạn thử Flash lên ICS, và format hết dữ liệu xem. Mình thấy OK lắm
@Raxtinhax99 bạn có root và quản lý app chạy ngầm k
Raxtinhax99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhvinh305 Tất nhiên là không rồi, mình đợi ICS chính thức cho lt28i và bản root hoàn chỉnh thì mình mới root ^^
Minh uninstall gan het app, game roi nhung ko cai thien dc bao nhieu ban a, chac fai ra Nhatcuong chay lai phan mem xem sao

@tuancoi0710 nếu k root máy để ngăn các app chạy ngầm đc thì pin hao nhanh là đúng thôi.kinh nghiệm xài 3 con android Cappy,Note,Galaxy nexus của mình là thế.các bạn k chịu mày mò thì khó làm chủ đc 1 chiếc android lắm.mình k có ý chê bai đâu nhé.chỉ góp ý tẹo thui nhé ^^
@vinhvinh305 cũng tùy theo nhu cầu và thời gian của mỗi người nhưng xài smartphone thì cũng nên tìm hiểu, chứ để nghe gọi không thì cũng uổng đúng không các bạn😃
chúc buổi trưa vui vẻ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019