Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua suzuki axelo 2018 không ạ?

mrbcu0ng
10/7/2018 4:15Phản hồi: 105
em đang tính mua em axelo 2018, mấy bác có bác nào đi rồi hay có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với, thanks mấy bác nhiều!!!
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên, lý do : máy móc ok, ít lỗi vặt, cực kỳ êm và đầm. Phụ tùng mua offline hay online gần như ko thiếu.
Ko nên : lý do : xe mà hư + gặp thợ tào lao là tèo, nói văn vẻ là xe Su kén thợ. Phụ tùng giá khá chát, bán lại mất giá hơn HONDA và YAMAHA. Để đánh đổi tính năng êm ái thì khả năng đề pa ko mạnh cho lắm, i xì như wave. Hậu khá tốt, cỡ 120 cây chuối/h.
@nguyenanhphu
@Minhpham.. E ở tỉnh bác ạh, nếu họ k ship coi như hết cách ạh
@Minhpham.. Nếu ko đc bác lên group axelo hỏi xem có a e nào bán ko ?
@nguyenanhphu Chỉ cần cái bửng trước lớn cũng được
Xe siêu đầm, đi đường trường rất sướng, (độ đầm cả ex, win không bằng nhé), xăng 50-55 km/l, bền, ít hỏng vặt, nội địa hóa ít, dàn nhựa chắc chắn , dẻo,không rè, đề pa biết nương ga cũng không yếu đâu, muốn bốc lên đĩa to tý, đĩa zin nhỏ có 38 răng thôi nên lên hậu khá gờm.
Nhược như bạn trên phân tích: phụ tùng phải vào hãng hoặc oder trên mạng, giá thì cũng bình thường không đắt, thanh khoản mất giá (nếu không bán lại thì bỏ qua cái này)
prolaailatao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr chanh 86 Do cân bằng động +thêm máy nằm và dên nhỏ nữa bác Winner cũng có cân bằng nhưng win máy đứng dên lớn tỉ số nén cao nên nó rần rần ko êm, rai tuy cũng máy đứng nhưng dên rai nhỏ nên chạy cũng khá êm
prolaailatao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr chanh 86 Sorry bác e ấn nhầm thành ra 2 câu trả lời luôn
@Mr chanh 86 hix!14-34 chứ b?axelo chạy là phải mớm mớm ga mới bốc,chứ kéo phát nào ra phát ấy là yếu lắm lắm!!!
@trung kien_ufa Sorry nhầm.34 răng . Dĩa nhỏ + xác nặng, đề móm tý, mình thấy không yếu đâu. Đổi răng lớn tý sẽ đề bốc nhưng mất hậu
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
năm nào chả thế mà phải ghi 2018
mà 2018 axelo ngừng sx rồi mà. bác mua ở đâu đc vậy
@druidbn Em đang phân vân hihi
@druidbn em bik mô đang tính mua nên nhờ ae tư vấn
@druidbn Từ 2012 đến giờ Axelo có thay đổi gì ko bạn?
druidbn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@target_locked thay đổi màu vs tem vs sơn thôi bác ạ.máy móc khung càng y hệt
Em đang đi, chia sẻ với bác là rất ngon trong tầm giá 30tr. Em đi công trường ngày 80 - 100km. 3 năm rồi vẫn ngon. Chỉ thay săm lốp, nhông xích. Cứ thế mà chạy thôi. Xe ko lỗi vặt đầm và êm. Không bốc.
@Cún 33 thanks bác tư vấn........
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Em không đi Alexo, em chạy X-bike của Suzuki, cơ mà 9 năm rồi chưa có hỏng vặt, chỉ thay nhớp,săm lốpm xích thôi, máy móc chưa phải đụng gì cả.
samsemvn
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhanboy xbike cóc ghẻ k nhầm thì bị mấy thằng ngu voz dụ mua =)) xong về ca thần thánh lên chứ cái xe chó nó mua =))
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@samsemvn xe cũng chỉ để đi thôi. b bảo xbike cóc ghé, vậy theo b xe nào là thiên nga.
SPORTMP
TÍCH CỰC
6 năm
Không nên. Vote exciter 135 2014 còn ngon hơn
@SPORTMP 135 hết bán rồi bác, mua lại thì hơi oải
Hình như cái thằng samsemvn có vấn đề gì thì phải, nó ở hành tinh nào xuống vậy ae
SPORTMP
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy mua xe cũ vẫn ngon hơn axelo mới , hay winner củ giá hơn 30tr chút đáng mua nhất
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
tùy nhu cầu của bạn. đi ít hay nhiều. thích bốc hay gì. thích tiết kiệm xăng hay cốp to,thích côn tay hay ga hay số tự động.. không có xe nào là hoàn hảo cả, theo nhu cầu của b thôi
raider hết sản xuất từ năm ngoái thì lấy đâu ra bản 2018 😁
Ra đại lý suzuki ở HN thì hiện chỉ bày mấy con address, impulse , gd110, raider và mấy con motor chứ không thấy axelo
@ghetcongaixau em thì tính thôi đang tham khảo ý kiến ý mà...........
Hôm nay ra su cũng không thấy axelo, chắc nghỉ bán hoặc nâng cấp fi hai đèn ;]]
Axelo ngừng sản xuất rồi. Nên khuyến cáo bạn không nên mua. Còn mình chạy axelo 4 năm nay cũng đc hơn 6 vạn rồi vẫn thấy ổn. Ngon nhất ở cục máy êm, có vẻ lì lợm với thời gian, dàn nhựa cứng cáp không kêu, xe cũng khá lành không hỏng vặt. Mỗi tội mới toi mất công tơ mét tìm khắp Hạ Long không có chỗ thay 😁
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chungancon_9x contermet hãng bán 100k 1 sơi mình vừa thay mà xe mình 12v nó mới toi
@thanhbinhtg xe mình hỏng cái cóc công tơ mét, tra trên group Khang Thịnh thì tầm 250k gì đó cơ
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chungancon_9x mình vừa thay 2 tuần hãng bán đúng 100k mình tip anh ktv 20k là xong phụ tùng su ko đắt như mọi người đồn đâu😁.mình đi qua 2 xác su cũng 7-8 năm xài su rồi
QuangTuan202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đợt này thấy còn mỗi axelo côn tay, các dòng khác ngừng bán hết là sao nhỉ?
@QuangTuan202 chắc k sản xuất nữa, tập trung vào loại mới...
@QuangTuan202 dòng côn tay ngưng lâu rồi mà bác.
Mình không có Axelo nhưng từ con X-bike mà mình đã từng mua thì mình rất hài lòng. Máy êm, ngọt, dàn chân chắc chắn (hồi đó mê cái tiếng hú nhẹ ở số 3 khi lên ga, đã tai). Xe không hỏng vặt cái gì cả (mà xe Nhật của ba ông lớn thì mình thấy không chiếc nào hỏng vặt), thực tế thì đồ khó kiếm vào hãng mới có nhưng giá cả mình thấy bình thường, không quá mắc. Mình cũng không rành thị trường còn hàng hay không, nếu sợ khan hiếm phụ tùng thì bạn có thể mua Future béo cũng được (mà nếu đi kĩ tính và biết gìn giữ thì bạn chả phải thay cái gì quan trọng ngoài ba cái lặt vặt như lọc nhớt, nhớt).
Mình thấy khá nhiều người cũng đi chiếc này, giá thành dễ chịu, đó là do Suzuki ế nên họ bán rẻ chứ đừng nhìn vào giá rẻ để rồi đánh giá chiếc xe là đồ dỏm (Suzuki cũng là một hãng xe nổi tiếng, họ chả dại để mất uy tín đâu mà bạn lo).
Từ lúc mình chuyển qua chiếc Exciter 150 thì mình mới thấy được sự đầm chắc của xe Suzuki là như thế nào (phải nói thẳng là dàn chân mấy chiếc Yamaha như hạch). Hồi đó khi muốn đổi xe mình cũng tính mua chiếc Raider nhưng không chịu được cái dáng nên mới mua Exciter.
Tóm lại, xe Suzuki rẻ, bền và xấu xí nhưng giá trị của nó hoàn toàn xứng với số tiền mà bạn bỏ ra. Chúc bạn chọn được chiếc xe như ý.
@dangkhoa02106 Nhìu đứa bảo mình cuồng Su, thực sự ai chạy qua ax hoặc x bike mới thấy nó đầm cỡ nào, tay lái dàn chân không rung lắc, không phải cứ thấy bánh to, dàn nhưa to như ex mà phán ex đầm hơn ax và xbike, mà có nhiều đứa có chạy qua su đâu mà phán như thánh bảo cuồng su này nọ. Su thực sự đáng đồng tiền bác gạo (còn kiểu dáng, doanh số này nọ không bàn).
@Mr chanh 86 bác có độ gì k? lên xe của bác cho em xem với.
@mrbcu0ng Để zin all bạn, cho đứa em rồi, đang chạy rai fi
ngocthu90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr chanh 86 Bác này nói chuẩn này,xe mình cũng mua đầu 2013 đến giờ chạy vẫn ổn độ đầm tốt,duy chỉ có điều cắp giảm sóc trước và sau đang xuống cấp mà chưa có điều kiện thay thôi
druidbn
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác cứ nói quá. e thấy êm hơn bọn xe số chút thôi. chứ k rung lắc tí nào thì k đúng. nó rung như kiểu bọn xe ga. vision với lead.
Hồi đó chạy Xbike mình đâu thấy rung nhiều đâu ta? Dĩ nhiên là có rung chứ, xe dùng chế hòa khí mà, tùy theo ông trời mà mượt mà hay khìn khìn thôi. Thích cái cục gù tay lái, cũng nhờ nó mà tay lái êm 😃
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thêm tý tiền mua Winner chạy cho ngon, giờ còn ai bỏ tiền mua ax nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019