Có nên mua tablet (máy tính bảng) cho bé không?

Minhthuy0807
9/9/2019 6:57Phản hồi: 26
Các bác có kinh nghiệm mua máy tính bảng, tablet cho trẻ em ko ạ? E muốn mua cho bé nhà em để cháu nó có thể tự học. Nhân tiện các bác chia sẻ kinh nghiệm quản lí việc sử dụng của con cho e với ạ, e khá băn khoăn vấn đề này. E cảm ơn!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho xem xong giới hạn time và chỉ cho xem khi hoàn thành KPI
linhkimhoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
em thấy có mấy loại máy tính bảng tích lợp luôn chức năng quản lý thời gian, ứng dụng đấy, bác nên mua mấy loại này cho dễ quản lí chứ đưa cho mấy đứa nhỏ mà không có quản lí là toàn chơi thôi
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhkimhoang Bác biết loại nào có quản lý không, chỉ giúp em với ạ
linhkimhoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhthuy0807 Bác tham khảo Tab 7 Plus của Masstel nhé. Nó tích hợp luôn tính năng quản lí sử dụng, mình đang cho bé nhà mình dùng đây. Quản lí set thời gian sử dụng rất chủ động bác ạ
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhkimhoang Em mới xem qua thấy cũng rẻ, mà thấy cũng khá ổn, em dùng cho bé học thôi nên như thế ok, lại quản lý được nữa thì quá tuyệt rồi
Học trên trường chán lắm rồi á, về nhà sao không cho cháu nó chơi cho thoải mái bác ơi, ép học nhiều cũng không có tốt đâu đấy
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthiethanh Em muốn mua máy để kết hợp cho con vừa học vừa chơi luôn đấy bác, chứ bây giờ đi học về mà cứ vứt cặp đấy có khi lại đổ lười ra thêm
@Minhthuy0807 Chị nói chuẩn nè, em cũng đang dùng máy tính bảng cho con học đấy, có nhiều ứng dụng hay và bổ ích mà, thời đại mới nên cách học cũng phải mới thì mới có thể khiến con hứng thú học tập được
bác xem thế nào chứ trước em mua tablet cho con mà nó toàn dùng chơi game. giận quá em không cho dùng nữa luôn rồi
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthitramyy Ui thế à bác ơi. Em cũng lo việc quản lí bé sử dụng lắm ạ
@Minhthuy0807 ukm. tham khảo mấy ông bên trên xem bác ạ, chứ không quản lí đc thì giao trứng cho ác đấy hầy =)))))
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthitramyy Vâng em cảm ơn bác ạ.
kimminh23
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sẵn đây cho em hỏi mọi người thường dùng ứng dụng nào cho con học thế, bé nhà em 6 tuổi đang học lớp 1 ah
thuymai1698
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimminh23 Thử tìm hiểu Kids Up, KidNumber, Thế giới sắc màu, ... nhiều lắm bác lên CH Play tìm cái là nó gợi ý ra nhiều thứ lắm
kimminh23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuymai1698 Em mới search hình như là tính phí ạ
thuymai1698
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimminh23 Ơ thế à bác, mình mua máy tính bảng cho con trong đó có sẵn luôn dùng đc luôn bác ạ nên mình không biết phải mua, em dùng Masstel Tab 7 Plus đấy, chắc mấy máy tính khác là phải mua rồi
kimminh23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuymai1698 hồi giờ em toàn dùng đt để em tìm hiểu mấy loại tablet cho con học này xem sao
thaileh09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác dùng tablet cho con học thì sao quản lý được thời gian đây với lại lỡ con k học mà vào các trang web không tốt thì chết, em thấy thôi học cách truyền thống cho lành
kimhuong18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaileh09 bác tìm hiểu các loại tablet có tiện ích theo dõi đấy, em cũng đang dùng, canh được thời gian con sử dụng, sử dụng vào những ứng dụng gì và chặn được các trang web k tốt luôn
thaileh09
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimhuong18 Bác đang dùng máy nào hay phần mềm nào để quản lý thế
kimhuong18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaileh09 Em dùng máy tính bản Masstel Tab 7 Plus bác ạ, mấy ứng dụng quản lý tích hợp trong đó hết nên cũng khỏe lắm
tuongcrazy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng mấy đồ công nghệ đấy thì chú ý quản lý cẩn thận, mấy đứa hay phá rồi tìm hiểu nhiều coi chừng lại trúng nguồn không tốt
baodoanm10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuongcrazy Em đang dùng Tab 7 pluss của masstel ấy, có chức năng chặn mấy trang web k tốt luôn đấy
tuongcrazy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baodoanm10 Máy đó bác mua bao tiền thế
baodoanm10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuongcrazy Em mua 1 củ 6 đó, cũng khá rẻ, mấy đứa nhỏ dùng máy đó là ok rồi
Em mỗi lần đưa bé học là phải canh thời gian, đúng giờ lấy lại và kiểm tra xem bé học được gì trong thời gian đó đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019