có nên mua thêm USB wifi cho laptop

Hồ Ka Ka
14/4/2012 11:59Phản hồi: 20
ờ nhà mình dùng con lap Dell N4010 có thể bắt dc wifi.Mih nghe mấy người bạn nói dùng USB wifi có thể làm mạnh wifi lên,vậy mọi n cho mình hỏi dùng thêm USB wifi thì có tăng sóng Wifi lên k,nhà mình cách chỗ phát khoảng 80(mình ở trong nhà).Giúp mình nhé
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái usb wifi ko ngon bằng cái wifi trong laptop đâu, ko nên mua làm gì cho tốn tiền, có mua thì mua cái dcom 3g thì thoảng đi đâu thì có NET mà dùng 😁
@obc.vn thiệt ha? bác,sao vẫn thấy mấy bác bảo nên mua thêm USB wifi nhi?
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hồ Ka Ka Mấy bác bạn bảo là mấy bác nào =.= Usb wifi chỉ là trong trường hợp máy bàn ko có card wifi hoặc laptop bị hỏng wifi thì mùa về thay thế thôi chứ. Bình thường thì mua thêm làm chi nữa. Như bác trên nói ấy, để tiền đó mua cái usb 3g rẻ rẻ đề phòng đi đâu đó xài còn hữu ích hơn nhiều
@Hồ Ka Ka Mua USB wifi thì bắt sóng yếu ! Nếu muốn mạnh bạn phải chế cái chảo định hướng sóng cho em nó thì sóng vô đối luôn ! Mình lấy cái vòng lọc bằng inox rồi để em usb wifi lên ( dùng dây nối dài USB) rồi chĩa theo hướng cục phát WIFI là sóng max lun.
@hiepthong
bác nói chí lý nhá :p
:p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p :p
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
12 năm
WiFi trong laptop nó có bộ anten dọc màn hình còn to hơn mấy cái USB WiFi rời ở ngoài thì làm gì mà yếu hơn được.

Về phần 3G trên laptop cũng có một chuẩn chuẩn cắm trong gọi là WWAN dùng dây anten riêng nên đây là một trong những thiết bị bắt sóng rất tốt của 3G chỉ thua các Router 3G công suất lớn.

Nhược điểm của WWAN là kén máy, chỉ có các dòng máy hỗ trợ cổng Mini Express và có dây anten 3G kế bên thì mới cắm được. Máy ai có các yếu tố trên mà muốn dùng 3G thì nên căn nhắc mua loại này:

http://usb3gvn.com/wwan-3g/sierra-wireless-mc8790.html
Vậy có cách nào tăng khả năng bắt sóng Wifi của Em Lap ko?
Cách chỗ mình khoảng hơn 100m có cục phát, thỉng thoảng vẫn thấy Em Lap báo có tín hiệu Wifi, chỉ là mức độ: Poor. Có nên làm như pak kia là làm cái chảo cho con USB Wifi?
usb wifi chỉ sử dụng cho máy tính bàn thôi bạn!
Laptop có rồi thì không cần mua usb wifi làm gì. Bạn có thể mua usb 3g như mấy bạn trên tư vấn!
www.bophatwifi.net
theo mình là không nên, vì nó bắt sóng yếu hơn, còn nếu bạn khéo tay chế được cái chảo cho usb wifi (có khả thi) thì sóng khỏe gấp tỉ lần cái card wifi trong máy.
Nhưng mà chế chảo cũng phải mày mò đó nhé.
usb 3g mắc với lại mạng ko ổn định,mình xài lap cũng đang tính mua 1 con nè coi video thấy nó bắt sóng wifi hơn 10 km;) nếu chế cái chảo
mình cũng xài lap tính mua cái dây 3m để nối cái usb 3g , nhưng ko biết dòng điện ở cổng usb có nuôi nổi nó ko ?😃bạn nào có sd rồi cho biết nhé.thanks;)
ko biết router wifi khi mình mua cáp chuyển đổi cổng lan thành khe cắm USb rồi gắn sim 3G vào có xài được không vậy ta?😁
Dùng USB mạnh hơn, đối với trường hợp như mình, Lap ASUS k53, usb tp linh 422g. đã dùng gần 2 năm nay và vẫn tiếp tục dùng hằng ngày.
trang này có hd làm cái chảo tự chế này bác mua cái usb wifi rồi chế thêm cái này nữa thì tốc độ cứ gọi là 😃
Code:
http://www.vn-zoom.com/f364/huong-dan-thu-song-wifi-yeu-2447969.html
mua cái usb thì phải làm luôn cho em nó cái chảo! không thì mua 1 cái router ( giá gấp đôi usb), dùng để kích sóng.
dùng thoải mái, khoải phải lăn tăn.
p/s: sau này hok dùng kích sóng, thì kéo dây mạng phát wifi cũng tiện dụng
tkdang
TÍCH CỰC
2 năm
chỉ nên mua usb wifi cho máy bàn hoặc card wifi trên laptop bị lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095