Có nên mua Tivi LED ASANZO 50S800T2 (Tích hợp DVBT2)

hoainammatmotmi
3/5/2016 7:39Phản hồi: 39
Có nên mua Tivi LED ASANZO 50S800T2 (Tích hợp DVBT2)
Mình đang có nhu cầu mua chiếc tivi LED ASANZO 50S800T2 (Tích hợp DVBT2) để xem bóng đá cho quán cafe nhỏ, nên lập topic này muốn tham khảo xem ace nào đã mua và sử dụng qua dòng tivi Asanzo Made in VietNam này xem chất lượng hình ảnh có tốt không? Và chế độ bảo hành, chăm sóc khách hàng thế nào ạ?
Tham khảo giá thì Asanzo vô địch về giá, so vs cùng chủng loại kích cỡ và thông số cấu hình thì Asanzo giá rẻ hơn rất nhiều. Mình định mua trên Lazada, nếu nhập mã giảm giá 9% thì chỉ còn 7.236.630đ cho 1 em tivi 50inch full HD, có nên mua không ạ?
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.
tuongbui87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainammatmotmi Asanzo ok bạn nhé, dù lùm xùm hàng tầu nhưng bán giá rẻ cho VN là quá ngon rồi. Không như ai đó bán hàng tầu nhưng đắt vãi lúa. Bạn mua Lazada cugnx được nhưng chú ý khi nhận hàng thì phải kiểm tra cẩn thận =))
.
có ai từng sử dụng ko nhỉ
7tr mà 50" chắc màu sắc chả ra cái gì
cuong_lap
ĐẠI BÀNG
8 năm
ASANZO rất oki trong tầm giá nhé , xem cáp tivi oki , về độ quét như coi fim cao chơi game cao thì bị kéo hình . nói chung hàng
ASANZO rất tốt , BH rất oki , hãy ủng hộ hàng Việt ;)
huynhdd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong_lap không game, chỉ coi phim full HD thì có ổn không bác
@cuong_lap mình thì chỉ cần xem được bóng đá vì nhà làm quán. thấy giá rẻ quá mà chưa được xem thực tế bao giờ, bạn có thể review tivi bạn đã từng xem được không
huynhdd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoainammatmotmi chắc không ai review được đâu bác vì chưa ai dùng, có lẽ phương pháp ổn là bác copy 1 đoạn phim full HD hành động và 1 đoạn clip bóng đá có độ nét cao, lên cửa hàng cắm vào test, cảm thấy màu sắc và hình ảnh mượt thì lấy về thôi, còn chất lượng sau này thì chịu, ở topic kia có bác mua sony bị đen 1 phần màn hình thì đồ điện tử trông cậy vào sự may mắn của mình thôi 😁
@huynhdd mình cũng đang nghĩ đến phương án này, cop video full hd đến cửa hàng xem là chuẩn :D
..
huynhdd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoainammatmotmi sao bác, có tin gì mới không 😆
@huynhdd đã đến đại lý phân phối của Asanzo tại Hải Dương bác nhé, chất lượng nói chung là ổn, vì ko có tivi của hãng khác ở đó nên cảm nhận riêng là màn hình nhìn ok, ko vấn đề gì, loa hơi nhỏ. Nói chung là rẻ nhưng ko biết có ngon bổ ko? 😁
mình ở Hải Dương cũng có nơi bán, nhưng chưa có thời gian tới đại lý phân phối để xem trực tiếp, để cuối tuần mới trải nghiệm được. 😁, kinh tế eo ọt mà muốn màn to nên phải cân nhắc :D
hoangren
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đang có nhu cầu lam con 29" hoặc 32" treo tromg phòng ngủ mà lăn tăn quá hic
magic1000
ĐẠI BÀNG
8 năm
7tr, chỉ bằng 1/2 cái iphone, BH 2 năm,

Kể cả sau 2 năm xuống mầu, hay xấu đi, thì cũng chả làm sao cả. Quá rẻ rồi bác ạ
mxcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhà e dùng 2 cái 1 32 và 50 thấy ok
mxcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác đến 80 hoàng tôn trải nghiệm
mình vừa mua 1 con 32s900 giá 4tr mình cũng là dân điện tử ra nên
theo mình cảm nhận thì như thế này
đầu tiên trước khi mua thì hơi lăn tăn coi trên mạng thì ko có review nhiều nhưng khi nhận được hàng từ llazada về khi mở nắp hộp ra thấy hơi ngao ngán vi vỏ máy được làm không chuyên nghiêp nói chung là không chắc chắn lắm các nút rắc cắm cũng không được chơn chu là so với các hãng nổi tiếng như sámung hay sony nhé, khi bật máy lên thì nhin hình ảnh và giao diện rất tốt điều khiển chưa được ngon lắm nhưng cũng dùng được phần wifi là hơi yếu cong LAN chưa tést, khi xem film ảnh thì phải nói là rất ok không thua kém gì các hãng nổi tiếng, về full HD thì theo mình cảm nhận thì cũng chưa chắc đạt được nhưng cũng vẫn trong tầm chấp nhận được, nói chung là với tầm tiền như vậy thì hơn cả sự mong đợi, và chốt la theo tôi thì với những ai không quá cầu kỳ về chất lượng sắc nét và âm thanh nổi thì asanzo vẫn là ok nhất
chất lượng như vậy la ok rồi nên thay đổi chút về mẫu mã kiểu dáng một chút ( như vỏ nhụa phải cứng cáp hơn phần nút rắc phải được che đậy kín hơn và chuẩn hơn nữa) vì cái tivi là màn hình giá trị nhất mà vỏ máy không chắc chắn thì người mua cảm thấy không yên tâm đặc biệt có cái nút nguần rất chắc chắn nhưng không được đẹp cho lắm . Âm thanh thì thay phần công suất và loa cao hơn chut nữa (không hết nhiều chi phí) và như tôi thấy là thiết kế hơi có vấn đề khi để tín hiệu ra rắc tai nghe to quá mức cho phép thậm trí còn bì sôi rất to phần này khắc phuc đơn giản ( người dùng không cắm loa thì khong vấn đề gì). chế độ chuyển sang các cổng đầu vào chưa thuận tiện. khi quảng cáo trên tất cả các website thì cũng không được chuẩn giữa HD và Full HD hay 4k và các thông số khác như công suất hay tỷ lệ 5000/1 thì thông số này chỉ người trung quốc mới hiểu và trên trang chủ cũng cchẳng có những diễn đàn để trao đổi, người việt giờ đã nhanh nhậy và tìm hiểu rất nhanh tìm trên google chẳng có thông tin gì chắc là hàng dơm rùi, uy tín và chất lượng không mua được bàng tiền mà phải băng thời gian tự nó sẽ trả lời mà khi lên mạng không có thông tin gì thế là vẫn dẫm chân tại chỗ nên các xếp bên này không thấy phát triển nên đi sang các mảng khác, mà mảng nào cũng phải cạnh tranh khốc liệt nếu không nhiều vốn thì không đứng vững được, nên theo tôi hãy đi theo 1 mảng và đẩy cao nó lên , với những kinh nghiệm bản thân thất bại cũng nhiều mà thanh công thi chẳng được bao nhiêu nên giờ vẫn phải gác kiếm ,
(xin lỗi vì nói luyên thuyên nhiều quá chỉ vì thấy hơi tiếc cho 1 thương hiệu sẽ hỗ trợ được cho nhiều người dân ngheo có cơ hội đến với công nghệ cao giá rẻ)

hy vọng sẽ thành công hơn nữa theo tôi thì những ai đã mua và chưa mua hay lan tăn thì cứ mua đi vì giá nó rất rẻ và rất tôt, hay tìm đến những đại lý uy tín để hưởng trọn 2 năm bảo hành
mxcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nói chuẩn
Mua thì mua thôi chứ nên hay không làm gì. Như tôi mua 1 cái smart asanzo 32" có 3,5 triệu xài 4 tháng nay chưa có lỗi gì. Phải biết chớp thời cơ lazada khuyến mãi, đợi tham khảo ý kiến nó lên giá mất rồi. Giờ cái này lên giá trên 4,1 triệu, còn cái 50" lúc trước giảm giá có 6,5 triệu thì không mua bây giờ lên trên 7 triệu mới chịu mua...
Đang định mua mà cũng lăn tăn phết 😃
mxcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng ổn

http://sohoa.vnexpress.net/photo/san-pham/tv-man-hinh-cong-thuong-hieu-viet-gia-tu-6-trieu-dong-3554204.html
Thấy báo nói hãng dùng tấm nền LG, bác đầu tư cho quán cafe cũng được giá thành rẻ phù hợp, còn mua về gia đình lâu dài mua Panasonic, LG, SamSung, Sony.
tivi asanzo là hàng của VN sản xuất, tuy thương hiệu cạnh tranh không bằng mấy hãng như SS, Sony hay LG nhưng mà mình thấy ở phân khúc tivi giá rẻ thì Asanzo xài tốt hơn, với tầm 3-4 triệu mà kím mấy con của Nhật Hàn ngon ngon thì hơi bị khó
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mình bạn làm cafe nên kiếm 1 con stupid tv 50inch của hãng tên tuổi. Chứ bây h mua hàng trên lazada mấy cái hàng này k yên tâm tí nào. Thứ nhất mình k đc kiểm tra dùng thử khi nhận hàng. Thứ 2 đội vận chuyển. Shipper bây giờ ý thức rất tồi. Mình k nghĩ họ nhẹ nhàng vs cái ti vi của mình. Thứ 3 mẫu mã nhìn trên ảnh vs ngoài đời thường khác nhau rất nhiều. Có thích ra ngoài quán xem. Ưng thì quất k thì thôi. Chứ đặt mua ol k ưng lại phiền ra
@faraway93 Hàng trên mấy trang thương mại như Lazada, Tiki, Adayroi (của Vingroup) thì nó thường được chia làm 2 loại nhé bạn.

+ Loại 1: hàng chính hãng do chính Lazada, Tiki, Adayroi,.. nhập và kiểm duyệt từ nhà sản xuất rồi bán cho khách hàng (hoàn toàn tương tự như ở các cửa hàng bán bên ngoài như Điện Máy Xanh,..)

Ví dụ như con tivi này thì do Lazada bán trên bạn không phải lo sợ gì về hàng giả hay vận chuyển kém chất lượng gì nhé. (Mình nghĩ chắc bạn cũng hiểu họ không đến nỗi "kém thông minh" để làm phật lòng khách hàng của mình đâu nhỉ)

+ Loại 2: các thiết bị do bên thứ ba (thường là các cửa hàng bên ngoài) đăng ký kinh doanh trên các trang này bán. Loại này rõ ràng là rủi ro hơn nên bạn cần cẩn thận khi mua. Nhưng bên mấy trang này cũng có chính sách đổi trả nên bạn có thể tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Mình thấy dù bạn có ra những cửa hàng bên ngoài để xem thì lát nữa họ cũng giao cho bạn cái tivi khác, đâu phải cái mà bạn đang nhìn, như vậy cũng đâu khác gì đặt hàng trên mạng rồi ngta chuyển đến nhà !

Mình không có ý chê bai cửa hàng cụ thể nào, chỉ là mình thấy mua mấy mặt hàng online giá cao như tivi, tủ lạnh đúng cách sẽ tốt và tiết kiệm nhiều thời gian cho bạn hơn thôi. Đó là xu hướng của thế giới rồi bạn.

Hãy nhìn thử sự phát triển kinh khủng của mấy trang nước ngoài như Amazon, Ebay,.. hay mấy trang thương mại điện tử của VN như Lazada, Tiki, Adayroi

Cái trang mới ra https://www.vuivui.com/ cũng là em ruột của Điện Máy Xanh và cả 2 đều là con của Thế Giới Di Động đấy bạn. 😃

Đó là quan điểm cá nhân của mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019