Có nên mua trả góp Suzuki GSX R150 với 30 triệu hay không?

thienphu601
11/2/2019 3:44Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua liền đi đỡ phân vân
hainguyenq
ĐẠI BÀNG
5 năm
sắp hết thời gian cho trả góp rồi thì phải
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hainguyenq Cuối tháng 3 luôn bác ak. Nên giờ tích cực mà gôm lúa để rướt ẻm về 😁:D:D
khuyến mãi đầu năm nên chỉ đến hết tháng 3 thôi là hết được mua trả góp nữa rồi
Em định rước con r150, trả trước 25triệu, trả góp 2 năm thì mỗi ngày chịu tiền lãi bao nhiêu mấy bác nhỉ.
luungocnu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthuytramy Giá con r150 hiện tại là 75 củ, theo tính toán thì là 13 ngàn/ngày
@luungocnu Vậy thì lãi cũng thấp, ra ngoài vay 50củ lãi cao hơn nhiều.
levananh23
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản đặc biệt của gsx r150 giá 90triệu thì chỉ phải trả trước 30 củ thôi hả
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@levananh23 bác có thể trả hơn để lúc mình trà góp thì nhẹ hơn nè
thanhhaii31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@levananh23 Đúng rồi triển thôi anh em.
@thanhhaii31 30 củ thì gom được, chỉ mong có con xe ngon đi phượt thôi bác 😆
đáng nghiên cứu đó, chi ít tiền trc, khoản còn lại lo chi tiêu khác trong gia đình rồi gom trả dần tiền xe sau
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenkimhuong36 Vì đam mê. Em cũng vậy đó bác ak
gsx r150 trang bị DOHC nên máy đi bốc ghê
TaNguyen22
ĐẠI BÀNG
5 năm
gắng thời gian nữa đi bác. chi phí trả góp trả trc 30% cao lắm. nghĩ 1 bác nên tích góp hoặc săn 1 e đã qua tay. 😃
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ta_axelo ak e quên gắn thời gian. Thì e có đọc là cuối tháng 3 là hết hạn đó bác. Em cũng muốn mua 1 lần cho xong. Nhưng kiểu càng để tiền nhiều trong túi là tự nhiên tùm lum thứ phải chi hết đó bác. Mấy bé qua tay cũng được nhưng khổ cái em không biết coi xe ntn. Nên thoi quyết định mua mới cho lành đó bác ak 😃😃😃
Minhhuy08
ĐẠI BÀNG
5 năm
thấy chiều cao của mấy con xe này phù hợp với đa số người Việt, giá cũng vừa tầm
nguyenhauma1
ĐẠI BÀNG
5 năm
trong phân khúc 150cc thấy 2 con này kiểu dáng to đẹp mà giá thành cũng hợp lý
Em cũng mê bé này lắm. Cám ơn bác đã chia sẻ thông tin vụ trả góp thấy cũng hợp lý. Với cũng tính toán rồi lần này bên Suzuki chơi lì xì lớn thiệt. để ráng giữa tháng 3 đem em nó về mà còn đi phượt. ;););)
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@beonguyen96 phượt hè đúng không bác em cũng định làm 1 chuyến cùng em nó ra Vĩnh Hy nè nghe bảo ngoài đó biển sạch sẽ đẹp lắm
Lãi suất như thế là ổn rồi bạn. Đang định bán EX sang GSX này kk
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Coca Escanor Hay đó bác.
@thienphu601 con này không chê được gì hết. có bản ABS thì giấy tờ xong cũng hơn 8x triệu đó, x trung bình
hainguyenv09
ĐẠI BÀNG
5 năm
sportbike 150cc của Suzuki rấtt đáng mua.
ledinhhung12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua con này đã trả trước 30-80% rồi thì số tiền còn lại để trả góp cũng không nhiều, không quá 100triệu thì thủ tục đơn giản hơn.
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ledinhhung12 đúng rồi đó bác. Đã đam mê thì không ngại. Miễn sao tài chính của mình có dư để hàng tháng trả góp là ok
maivanhai
ĐẠI BÀNG
5 năm
hình như đến showroom rồi nhân viên Suzuki hỗ trợ mình làm thủ tục luôn
thanhhaii31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maivanhai Mua ở đại lý Suzuki chính hãng luôn cho tiện bác nhỉ, thấy mấy cửa hàng cũng cho trả góp vậy mà lãi cao hơn
nguyennhoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
em thấy còn có loại nhập khẩu nữa, không biết chất lượng với giá cả sao
thanhhaii31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyennhoang Mua ở đại lý chính hãng cho an tâm bạn ạ, mấy xe nhập khẩu phụ tùng không đảm bảo đâu, có khi lại tiền mất tật mang
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyennhoang đến đại lý chính hãng cho lành bác ak. bỏ 1 cục tiền lớn ra thì phải để nơi yên tâm chứ.
trả góp trong 2năm thì tính ra mỗi tháng cũng không nhiều nhỉ
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhieule1 quan trọng chỉ là bác đảm bảo hàng tháng có tiền dư để trả là được. Đam mê mà bác thấy người ta chạy ầm ầm ngoài đường mà mình không có thấy cũng ức.
em đang định rước chiếc r150 mà phân vân không biết nên mua nhập khẩu hay phân phối chính hãng. bác nào có kinh nghiệm rồi cho em xin ý kiến với
thanhhaii31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimhoaatran224 Nên mua phân phối chính hãng nha bro, được bảo hành với yên tâm về phụ tùng chính hãng, mấy xe nhập biết đâu mà lần.
@kimhoaatran224 bạn muốn mua trả trước hay trả góp, chỉ có mua tại đại lý lãi suất trả góp mới thấp vậy thôi, do có Suzuki tài trợ.
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimhoaatran224 bỏ 1 cục tiền lớn ra mua xe thì e nghĩ mua đại lý chính hãng cho lành. Nhất là mua trả góp nữa bên Suzuki đang có tài trợ thì nhẹ hơn nữa đó bác ak.
leanhhuymh
ĐẠI BÀNG
5 năm
hay vậy, trước giờ có thấy dòng xe này cho trả góp đâu, mà lãi suất thấy cũng thấp qúa nhỉ
nguyeneel01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leanhhuymh Winner đang trả góp 0%, tặng luôn đồng hồ gshock
nguyeneel01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyeneel01 À, sorry ,mình nhìn nhầm
thanhhaii31
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leanhhuymh Mua tại đại lý chính hãng nên mới có lãi suất 0.79, mua ở ngoài toàn lãi trên 1 thôi
@leanhhuymh mô tô góp thường k có cửa lãi suất này đâu, hiếm lắm mới thấy ông Su cho mua trả góp
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leanhhuymh cơ hội ngon quá nên e mới hỏi có bác nào nhanh tay chưa để biết mà chuẩn bị lúa với thủ tục mà cuối tháng đem em GSX S150 về nè .😁:D:D
fundesign
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn cũng phải tính toán kỹ nhé thường thì giá trả trước là chưa có thuế phí rồi biển đâu cẩn thận tính khít quá là ko có tiền ra giấy tờ, còn với lãi xuất đấy thì cũng ổn đấy
thienphu601
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fundesign cám ơn bác nè e cũng có tính sơ sơ với hỏi tư vấn bên suzuki rồi nè mới dám quyết định mua trả góp đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019