có nên mua xe c.a thanh lý

hoanguyen6996
5/9/2016 14:29Phản hồi: 16
như tiêu đề các bác cho hỏi là có nên mua xe của công an thanh lý không ạ.theo như thằng bạn làm trong nội bộ ( chuyên trông kho của công an) thì khi xe bị mang về thì chỉ tháo xăng ra để phòng cháy nổ thôi chứ không bị thay đồ.nhiều xe thị trường giá cao mà khi c.a thanh lý giá lại rẻ.các bác cho hỏi thêm là khi mua kiểu này thì giấy tờ và biển số làm kiểu gì nhỉ.cảm ơn các bác đã đọc bài
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ ko bị thay nhưng ko sử dụng nên rỉ sét hết
@ptvd1994 xe để trong kho mà bác.nghe nói là 6 tháng không đến nhận là được thanh lý rồi
cell29510
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu e ko nhầm thì chỉ chạy dc trong TP thôi, qua tỉnh khác ko dc.
@cell29510 vậy ạ.thế thì chắc nghỉ thôi.thanks bác
@cell29510 Xe giấy thanh lý xịn thì mình về sang tên đc nhá. Nhưng e nghĩ nên mua nếu thớt mua xe pkl, xe cổ, mấy con biển xanh. Vì giấy xịn xe pkl thì nó phức tạp, khó kiếm hơn mấy con xe phổ thông này. Nó chỉ thua hàng HQCN thôi
Còn mấy con bây giờ mà k có người nhận thì phần lớn là xe tai nạn, xe giấy tờ có vấn đề, số khung số máy j đấy chứ xe bt thì ngta đến nhận hết lấy đâu ra mà thanh lý.
Nếu thớt có người quen giúp mua đc xe ngon thì cứ mua thử xem. Chỉ sợ k mua đc thôi vì xe này ng ta thường bán theo lô.
Đặng_1129
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nội bộ. Mong là như bạn nói. Chứ đừng có xem đâu đâu trên mạng rồi nhảy vào nha bạn. Toàn 1 lũ lừa đảo. Còn xe thanh lý ngon chắc k tới lượt dân đen mình. Vài lời gửi đến bạn.
@Đặng_1129 chuẩn là nội bộ bác ạ. em tính mua ở csgt huyện vì có người quen làm đội trưởng csgt huyện.nhưng mà không chạy được tỉnh khác thì nghỉ thôi 😁
xe thanh lý ko tới lượt ng bình thường mua đâu bạn. ng nhà, ng quen...xí trước rồi nha.
Không nên nha chủ thớt
Nếu có người quen thì mua đi.Lựa trong kho cả trăm con chả lẽ ko đc 1 con ngon lành.Giấy thì bên CA sẽ ra cho,yên tâm đi bt
Còn nghe bọn trên mạng thì né ra nha
anhson8668
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chưa mua xe thanh lý kiểu này như nào nhưng hồi trước có mua xe qua bọn sở tư pháp thanh lý các xe chất lượng ok do bọn công an thu giữ vẫn đc đăng ký bthuong xe nào nát quá nó bán sắt vụn 300k-500k xe
@anhson8668 giấy tờ đó có đi ngoài tình được không bác?
@hoanguyen6996 bác vẫn chưa hiểu nhỉ? khi mua thì bác chỉ được hóa đơn và các giấy tờ liên quan đến thanh lý thôi chứ k phải là giấy tờ j` để được phép lưu hành mà đi ngoài tỉnh với trong tỉnh. bác mang những thứ đấy đi đăng ký xe như bt để có giấy tờ xe. Giấy tờ chính chủ rồi thì đi đâu chả được
@LKnight ra vậy.cảm ơn bác
anhson8668
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanguyen6996 Đăng ký được bình thường nhé vì bọn sở tư pháp có xuất hóa đơn sau đó đi đăng ký công an bt nhưng cái tập hồ sơ để cho bọn công an nó xe thì mất mấy ngày ko như xe mới.phải có cái hóa đơn như dưới mới đi dk đc ( đăng ký nó ghi sung công quỹ nhà nước)
halinh1510
TÍCH CỰC
8 năm
Giấy đk nó đây.
cach-phan-biet-giay-to-xe-khi-mua-xe-cu-537-1394006644-5316da74adaf3.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119