Có nên mua xe đạp điện?

giangnguyen311
1/8/2012 4:43Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc từ đầu tới cuối thì thấy toàn khen HKbike, em thì chẳng biết nó có như các bác quảng cáo ko nhưng em sắm con KoolBike năm ngoái, thấy bên cạnh nhà có cái đại lý mới mở, đúng lúc đang muốn mua xe, thấy có mẫu đẹp đẹp chơi luôn, giờ đi vẫn ngon
một số nước phát triển đều khuyến khích đi xe đạp điện và xe đạp thường mà bác .
Mua giant m133 được không các bác ? cho em ý kiến
@Ezio_barca M133 là xe đạp điện được ưa chuộng, nhưng cũng vì thế mà có rất nhiều xe nhái trên thị trường. Nên tìm hiểu kĩ trước khi mua xe này.
kẻo 1 tiền gà 3 tiền thóc, ham rẻ lại mất công
mình thấy xe đạp điện đi sướng hơn xe cup nhiều
lắm ý kiến thế chủ topic chắc là đau đầu lắm đây .nói tóm lại là dùng cái gì tuỳ thuộc vào túi tiền của mình,chứ lòng dạ con người ai chẳng muốn có nhu cầu tốt nhất.....
Bên mình có bán dòng xe đạp điện Bridgestone chính hãng Nhật Bản tại 438 Xã Đàn. Nếu bạn quan tâm thì đến showroom để xem xét mẫu mã và giá cả nhé. Chúc bạn sớm chọn được một chiếc xe đạp điện ưng ý.
Gia đình nhà em hay mua xe ở công ty xe đạp điện cường hiền,kho xe rất rộng và lại nhiều xe ,ông xã em đi con X men còn em đi Nijia đỏ đun,xe em thấy đi rất êm ,đi qua con lươn em thấy còn êm hơn cả xe sh ý,nhân viên bán xe phục vụ rất chuyên nghiệp,giá lại rất phải chăng có 8,3 củ thôi,em pos đ/c các bác xem thêm coi,số 8 ngách 68 ngõ Lương Sử C ,phố Quốc Tử Giám ,HN, 0902 186 039 ,em thấy nhân viên rất dễ chịu ni 59.jpg
Nếu có tiền thì bạn nên mua xe đạp điện HKbike, mình đang chuẩn bị mua một chiếc, bảo hành 3 năm cho xe và 2 năm cho pin xe, xe đạp điện hkbike này có đặc điểm là dùng pin lithium (pin dùng cho điện thoại iphone5) nên mỗi lần sạc đi được 80km, còn xe đạp điện dùng acquy thì chỉ cùng lắm 45km. mà dòng xe hkbike này vẫn CHƯA có hàng giả, hàng nhái, vào có hệ thống showroom trên khắp 63 tỉnh thành mình như thegioididong.com ý, nếu bạn quan tâm xe này thì có thể vào web hkbike.com.vn để tham khảo (trong web có cả hình ảnh, video giới thiệu cho bạn tham khảo nha)
e cũng đã qua một gia đoạn đi xe đạp diện rồi e khuyên bác dừng nên mua phí lắm bác đẻ dàn tiền mua cái xe đạp Giant hoặc Jett gì đó đi cho nó tiện vừa ngon vừa khỏe nếu bác biết giữ lúc không đi nữa bán đi được giá hơn cái xe đạp điện bác ạ e cũng đang dổi sang con Giant cho ngon đây 😁
7 ngày phá giá xe đạp điện Nijia chính hãng nhập nguyên chiếc giá rẻ nhất Hà Nội
https://www.nhattao.com/threads/7-ngay-pha-gia-xe-dap-dien-nijia-chinh-hang-cam-ket-gia-re-nhat-hn.3305298/
chọn xe thì qua ủng hộ cửa hàng mình nhé :rolleyes:
terran
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang quan tâm em xe máy điện iMove Xmen của HKBike. không biết bác nào đi chưa cho xin cái đánh giá với.
suongnv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@terran Khuyên bác cân nhắc cẩn thận, e được biết HK còn mới bán cả xe ambike, em có đứa e đã mua được 3 tháng rồi, khi mua được các bạn bán hàng giới thiệu đi được 80km, thế quái nào về đi và tính đi tính lại cũng chỉ được khoảng 30km, ra đổi thì kỹ thuật giải thích lằng ngoằng nào thì do người đi, cách đi, sức cản gió, đường xá,..yêu cầu mãi mới đổi, về đi thử cũng chỉ được như cũ, mà mới mua 3 tháng đi trời mưa mấy lần bị gỉ đen gỉ vàng hết, hôm trước lại dẫn đứa cháu đi mua xe thấy bảo xe ambike là xe hàn quốc mà giá rẻ, khi tham khảo thêm một số hãng khác thì họ đều nói mua xe hk bike là trả tiền cho họ PR chứ chất lượng k như qc đâu, mà xe của hk cũng toàn là xe tàu khựa.
Khuyên bác cứ mấy thương hiệu lớn như Giant, Topbike, Brigdestone, ecogo,...mà mua nhé.
terran
TÍCH CỰC
10 năm
@suongnv Mình xem trên mạng thì thấy Ambike có liên quan gì đến HKBike đâu.
suongnv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@terran Hôm trước đứa cháu thấy qc xe Hàn cuốc giá rẻ cứ lằng lặc đòi dẫn đi mua ở phố Huế, trước khi đi vào web xem thì vẫn thấy là của cty LInh trung tín, cty đang bán xe hk, đt hk, xe ambike mà, sau khi ra chỗ CH xem thì thấy sp chán quá nhìn tàu khựa mà chán, hỏi thêm bạn bán hàng thì chắc chắn là xe của bên HK r, đây là ý kiến cá nhân e về sp mà thực tế e đã tiếp xúc để các bác cân nhắc cẩn thận khi qđ mua xe.
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@suongnv đang định làm con ambike để đi, mà bác dìm hàng ghê quá, chưa thấy thông tin ở đâu ambike là hkbike???? bác cho dẫn chứng cụ thể đc ko?
Mình cũng đang phân vân nên mua xe đạp điện không. vấn đề là tiền bố mẹ cho chỉ được trên dưới 20 triệu. mua xe máy thì k mua đc xe mình thích nên chẳng muốn đi. xe đạp điên trông rất đẹp, nhẹ nữa. tới trường cách nhà mình khoảng 10km. cả đi lẫn về là 20km.
Chẳng biết xe đi mà nhanh hỏng thì phí tiền quá, hay là dồn tiền, tiết kiệm lại năm sau mua xe máy nhỉ? 😔(
@bảo yến susan việc đi lại là cần thiết, thích xe máy thì kiếm con bán lại cũng được 😁
mua xe dap thể thao đạp cho khỏe. tham khảo tại web shopxedap.vn nhiều mẫu đẹp lắm
ken89hn
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng đang đi kiếm cho bà 1 cái khoảng dưới 10tr mà khó vỡi nhỉ, đt hay máy tính thì còn biết mà xem chứ cái đồ này dạo 1 vòng toàn thấy pr trá hình :v
đã có ai mua cái loại "xe Nhật bãi" chưa ? nó là hàng 2nd của jap hở ? thấy dáng xe ấy cho ng lớn tuổi đi cũng tốt mà giá cũng đc, mỗi tội chưa thấy ai nhắc gì đến việc đã mua và đi thế nào 😔
nis2468
ĐẠI BÀNG
10 năm
Asama bạn nhé, đây có thể coi là hàng VN (chủ yếu là lắp ráp thôi)
Nhưng có đồ thay thế dễ, máy chạy tốt,
Con trai tôi đã đi 1 năm nay trung bình chạy khoảng 40km là sạc lại (tức là khoảng 2 ngày)
@nis2468 xe đạp điện asama hiện ko có hàng đâu bác ạ, giờ nó tạm ngừng sản xuất xe đạp điện rồi.
còn xe đạp thông dụng của nó cũng ra với số lượng quá ít :rolleyes:
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nis2468 thằng em mua cái xe đạp asama, bị gãy chắn bùn, ra mua thì chả nơi nào có, hàng VN gì ko biết chứ đồ thay thế như vậy là nản rồi
@nhatlongvn có thể là do cửa hàng bán nó ko nhiệt tình bảo hành, chứ đồ đạc của asama nếu thiếu thì mình gọi vài trong Bình Dương nhà máy lắp ráp người ta bổ sung cho, chỉ có điều là mất thời gian vận chuyển qua lại thôi.
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xecanghai_01 họ không có để bán ấy bạn ,cơ mà mua phụ kiện đợi tận bình dương ra hà nội thì khác nào ship từ TQ qua đây, mình chỉ nói về việc tiện dụng trong thay thế phụ kiện thôi nhé
mình có tham gia thảo luận rất nhiều topic có nội dung liên quan đến việc có nên mua xe đạp điện hay không trong tinh tế.Mình đều trả lời là không, bởi nó rất bất tiện, với lại nhanh hỏng, nếu bchiếc cub hiện tại nó hao xăng và bạn muốn mua xe mới thì có rất nhiều loại xe máy 50cc , hiện có rất nhiều topic nói về vấn đề này,người ta tư vấn là kymco candy, sym angela nếu là con gái, elegant hoặc galaxy nếu là con trai
Đây là một số topic mình đang quan tâm thảo luận:
http://www.tinhte.vn/threads/tu-van-nen-mua-xe-dap-dien-hay-xe-may-50cc.2351164/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019