Có nên nâng cấp iPhone XS/ XS Max khi pin không hơn iPhone X bao nhiêu? Tất cả đều sạc như nhau

aquarius
17/9/2018 10:16Phản hồi: 189
Có nên nâng cấp iPhone XS/ XS Max khi pin không hơn  iPhone X  bao nhiêu? Tất cả đều sạc như nhau
Tháng 7 vừa qua mình đã mua chiếc iPhone X white 256GB fullbox, vì mình nghĩ đợt này Apple cũng không thay đổi gì nhiều như những đợt ra mắt trước. Nhưng sau đợt Apple ra mắt 3 chiếc iPhone mới vào ngày 14/9 thì mình cũng đã tham khảo về phần pin của 3 chiếc iPhone mới này, riêng chiếc iPhone XR thì mình không nói tới vì phần màn hình độ phân giải không xịn so với iPhone XS/ XS Max và iPhone X mình đang dùng. Vậy anh em có nên bán iPhone X vừa mua thêm số tiền kha khá để đến với iPhone XS/ XS Max khi chiếc iPhone X vẫn thực hiện tốt về mặt cấu hình và phần pin?

Mong anh em dùng iPhone lâu năm cho cái giải pháp ổn với ạ. Thanks anh em!

189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng X nên nếu có lên thì mình sẽ lên Xs max 😃
thailevi
TÍCH CỰC
6 năm
@kimchinam007 Lên show cái hiệu năng so sánh đi bác.
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
@kimchinam007 X max để được cái màn hình to thôi, chứ độ mượt và chạy ứng dụng thực tế thì như nhau.
@kimchinam007 X Max to ngán cảnh nhét túi quần jean,chiến con X đến năm sau tính tiếp.
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thachtran9999 7 plus đó h vẫn bọc túi quần jean vô tư mà bác, thì xs max cũng chả có j khó khăn
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@Kevin_Kim Dòng Plus, quần jeans PT2000 toàn phải nới túi 😁
nguoitau26
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu vừa mua x 256 thì theo mình ko nên nâng cấp bạn nhé vì chỉ hơn phần máy ảnh 1 chút và pin cũng chỉ nhỉnh hơn chút và nặng hơn mà thôi, bác tham khảo ý kiến người khác thêm nhé, vì bán giờ mất giá lại bỏ thêm nhiều tiền và sản phẩm thì ko thêm nhiều tính năng so với X (mình cũng đang dùng X và thấy tính năng ko thêm nhiều nhé)
crabs
CAO CẤP
6 năm
@nguoitau26 Phải đồi bác ơi, sang chảnh mà

Nói túm lại phải theo thời đại, tiền bạc là chuyện nhỏ
@nguoitau26 với những ng dư giả thì đổi là bt mà, thường là lên hẳn X max 😁
nhoc_ax
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguoitau26 chuẩn r, k có bước nhảy vọt nào hết, các trang công nghệ review XS có kích thước to bản, khó cầm nắm, mà mình mua X vì màn to nhưng kích thước vừa phải. Con XS chủ yếu cho chị em bỏ ví, sống ảo selfie và dễ chỉnh ảnh
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
@hoai88vn Ông lại lại đi thuốc người ta hehe, vấn đề chỉ đơn giản là “CÓ THÍCH ĐỔI HAY KHÔNG” thôi chứ dăm ba cái câu chuyện a12 hay 4GB RAM thì dẹp m.ẹ nó sang một bên cho nhanh 😆
osakita
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tóm lại 1 câu hỏi ạ: bác cần xài về nhu cầu sức mạnh cho điều kiện gì? A11 và A12 có cho dù khác hiệu năng nhưng hiệu năng bác sử dụng app và những thứ khác lqan tới mật độ nào? E xài X cũng 256G, edit video bằng LumaFusion, CuteCutPro thôi đã thấy độ mạnh của X lắm rồi, lên XS chắc xử lý ra video có giảm đc 1-2 giây..ý kiến cá nhân của e thôi! Hihi
vok
TÍCH CỰC
6 năm
@gauto988 ai chả biết, cái vấn đề là sau khi nâng cấp rồi, cùng 1 tác vụ mà hơn X vài s thì có đáng không?
Nhanh hơn nhưng vấn đề là chúng ta có cảm nhân được hay không.
Cá nhân thấy Xs cải tiến nhiều so với X ở cái camera sau thôi. Nếu là người thích chụp ảnh nhiều thì nâng còn không X quá dư dả rồi. Xs Max mới khác biệt nhiều ở màn hình lớn.
@gauto988 a12 apple nó đẩy vô phẩn ai core và gpu chứ hẻm phải đẩy vào cpu. còn tiết kiệm hơn chưa chắc, vì nhìn bản so sánh x và xs gần như xiêm xiêm nhau.
@vok Đã viết như vậy rồi mà bạn không hiểu những gì tôi muốn nói à? Ở đây nhanh hơn, nhưng còn tiết kiệm pin hơn, cùng một tác vụ xử lý thì A12 cho thời gian xử lý nhanh hơn & tiết kiệm pin hơn, từ đó kéo dài thời gian sử dụng máy hơn, OK?
vok
TÍCH CỰC
6 năm
@gauto988 Ông chày cối làm gì. Ngay cả apple cũng đưa ra thời lượng pin, xs chỉ hơn x 30p.
Cho nên nếu lên xs mà chơi thêm 1 game hoặc xem thêm 1 video thì thgian pin cũng như nhau rồi. Thậm chí dung lượng in vật lý xs nhỏ hơn cả x. Cho nên mới bảo là có nâng cấp thì lên xs max luôn cho khác biệt. Chứ dùng X rồi thì so với Xs gần như ko khác nhau. Nhiều khi vì vậy nên apple mới bỏ X ra khỏi store dau 1 năm vì 2 model này trùng nhau nếu vẫn tiếp tục bán.
Đó là ý của ông cmt đầu tiên nói tới ấy. Chứ ai chả viết a12 nhanh với tiết kiệm pin hơn.
Nên nâng cấp từ note9 lên 8plus; 8plus lên X và từ X lên Xs max
lonelydra
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang Rảnh vậy, mua thì mua vèo 1 cái lên Xs hoặc Xs Max đi, còn đi vòng vừa tốn tiền vừa tốn time 😆
Có tiền thì cứ nâng cấp, ko tiền thì cứ iPhone 2G như mình hoi 😁
@Khẩu trang xanh hàng hiếm đấy :D
@Khẩu trang xanh bác còn thật không đấy, hiếm lắm đấy, hơn chục năm rồi còn gì
@vule123 Mình có nguyên 1 bộ sưu tập, từ iPhone 2G cho đến X
@dac Nếu bác ko chém quá mà sự thật đúng nhe vậy thì bác quả là hiếm. Ở vn chắc ko ai đc như bác đâu. Hy vọng một lần đc ngắm bộ máy của bác
vocweb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dư tài chính thì cứ nhích thôi, cần gì suy nghĩ.
@vocweb Hỏi nghe mệt não =)))
@vocweb chuẩn bác ơi, hỏi làm gì
chín người mười ý
Mình nghĩ nên nâng cấp lên iphone XS
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@kidhitech Lật đít Xs lên là thấy khác X liền nha bác. X lỗ loa 2 bên đều cân đối nhau. Xs thì bên trái chỉ có 3 lỗ 😁
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@quanganh9726 Nên là cái chắc, để không bị lạc hậu
thinhb1
TÍCH CỰC
6 năm
@dunggrap Apple dừng X ko phải vì X và Xs đá nhau nhé b
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tóm lại mày có tiền thì mày mua.
thexteen
TÍCH CỰC
6 năm
Có tiền thì làm XS Max luôn bác nhé. Khỏi phải suy nghĩ nhiều.
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
Xs k nen mua xs max thi nen
Bài dạng này lặp đi lặp lại nhiều quá... Ông hiệp đã giải thích rồi mà ...
@Bão Sài Gòn Ông mod này viết bài max xàm
Được 3 cái dòng. Mà nội dung thì cuhiep và duyluan viết đi viết lại r
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@vietnew2128 Vậy mà nó cũng lên trang chủ to đùng đấy, trong khi bài cuhiep nội dung giống hết mà chất lượng hơn hẳn.
Đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai! 😁
Không nên
lên max cho màn to thì ok b ơi, chứ xs pin chắc cũng như nhau thôi. cấu hình h quá mạnh rồi nên khoản này bỏ qua
nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
Thừa tiền thì lên. Mình thì ko lên vì mình lúc nào cũng thiếu tiền .
nếu xài ip8 thì nên lên, x thì ko nên
Theo mình nếu có đk thì nên nâng cấp lên Xs Max cho máu!
Thích ra iphone SE mới thôi, còn xem phim giải trí thì mua máy không có tai thỏ xem cho đã
@neomilanista SE chính là Xr đó
c2cancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnew2128 Bạn nhầm nhé, SE là dành cho 1 bộ phận người dùng vẫn thích màn hình nhỏ, máy gọn và cấu hình mạnh. XR màn hình còn to hơn dòng Plus.
@c2cancer Uh nhầm thật
Ý t là xr là cái iphone C ;)
@vietnew2128 cũng chả phải là C đâu, chắc thím thấy nó nhiều màu nên nghĩ vậy 😁
chứ về cấu hình, màn hình,thiết kế nó chả kém j mấy con cao cấp đâu
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Theo mình thì sự chênh lệch không cần thiết lắm, nếu bác cần màn hình to thì nên lên XS Max, còn không thì thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019