Có nên quất xe máy điện Klara tặng vợ?

minhhdpro
4/5/2019 2:36Phản hồi: 73
Chuẩn bị rước gấu về rinh, nên em có ý định mua quà cưới tặng nàng coi như vừa nịnh vợ, cũng an ủi nàng khi mới về nhà ck. Lúc đầu em tính mua vàng, nhưng ngẫm kĩ lại vàng thì khi cưới kiểu gì chẳng được bạn bè, gia đình, họ hàng 2 bên tặng, h tặng nàng khác nào mang muối bỏ bể vừa tốn kém lại không mấy khi dùng đến. Cân đo đong đếm chán thì quyết định dồn tiền mua xe, vừa có cái đi lại, thỉnh thoảng mình cũng có cái mà "ké". Em ngâm cứu chán chê thì thấy có con Klara dạo này đang hot, định xúc nhưng lại khá phân vân vì hiện tại nó đang có 2 dòng khác nhau là bản acquy chì 30tr và bản pin lithium 50tr. Kinh phí hiện tại của em hiện tại có tầm 40tr thôi nên theo các bác có kinh nghiệm thì em nên lựa chọn loại nào hợp lí hơn để vợ xài?
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PortgasD.Ace
ĐẠI BÀNG
5 năm
có tí nửa mua bản pin lithium cho ngon bác
CuTiHeo
TÍCH CỰC
5 năm
@PortgasD.Ace Làm quả như này nhã nhặn
chồng đi hay vợ đi cũng đc
đang đc giảm 10tr đấy bác ạ

qtm07
TÍCH CỰC
5 năm
Sao ko mua vísion cho gọn
minhhdpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qtm07 E thấy độ gọn gàng thì 2 xe cũng rứa rứa nhau bác 😁 nhưng xe máy điện thì đỡ xăng, em thấy nhiều người đánh giá chi phí tiết kiệm, mỗi lần sạc đi đc 70 80km mà hết có mấy k tiền điện thôi ạ
@minhhdpro vài năm thay cục pin tính ra cũng không rẻ được nhiều đâu
qtm07
TÍCH CỰC
5 năm
@minhhdpro mỗi lần canh sạc tốn thời gian , trong khi xăng thì đổ trong 3p . Đó là ý kiến của mình .
minhhdpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qtm07 Em đọc thì có bác bảo có đặt thời gian sạc đc bác ạ, thấy bảo đi về mà sắp hết pin chưa lên sạc luôn mà hẹn 1,2 tiếng sau mới bắt đầu sạc, sạc đầy thì tự ngắt.
Đấy là e đọc trên fb thấy có bác nói thế, chứ em đang tìm hiểu mua chứ chưa thực tế ạ
condinon12
TÍCH CỰC
5 năm
e thấy ổn đấy, đi ngoài đường thấy khá nhiều Klara
Nikaidoh
TÍCH CỰC
5 năm
Yêu nước thì mua nhé O5Et4Xf.png
pipiyeu299
ĐẠI BÀNG
5 năm
40M thì mua Vision cho vợ nó đi cho sang, đi éo gì con xe đạp điện cùi bắp của thằng Vin
minhhdpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pipiyeu299 Em thấy nhiều người đi rồi đánh giá xe máy điện vinfast đi cũng ổn, đẹp mà kiểu tiết kiệm nhiên liệu, nhẹ nhàng hợp với nữ, vợ em nhỏ người đi xe này cho nhẹ thấy cũng hợp lý, em cũng đang tìm hiểu bác ạ
pipiyeu299
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhhdpro Vision đời mới cũng nhẹ, dáng khá đẹp và ổn cho nữ
Cá nhân mình thấy xe điện chỉ hợp với học sinh/người già ở thời điểm này thôi !
@pipiyeu299 xe chậm, yếu thì đúng chỉ phù hợp với học sinh thật, có lẽ vin nên đánh vào dòng xe dành cho học sinh thì hợp lý hơn
xe xăng mà táng chứ xe điện gía ngang xe xăng thì tiết kiệm được gì
t4kumj
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fRzzy. Dùng không hết công suất thì nó an toàn hơn dùng hết công suất ?
Trước mình có đi thử con xe điện tầm hơn chục chai cách đây gần 10 năm đã thấy nó chạy mượt vl rồi, không lẽ con này cùi hơn con xe điện đó. Đi xe điện được cái cảm giác nó nhẹ nhàng và mượt mà.
Còn đi xa thì mình đã nói con này phù hợp đi trong phố mà, không lẽ đi trong phố ngày 100km ko đủ?
Ngày mình đi chưa tới 20km đã thấy xa rồi 😔
Muốn xa thì lựa mấy con Fz chạy cho xa ^^
Mấy con chưa thấy nhiều của bạn thì mình không biết chứ con Klara này mình thấy chạy đầy mà @@!
@t4kumj thế ngày nào cũng sạc hả bạn, cứ thử lâu lâu hết điện giữa đường xem, lúc đó lại giá như đi xe xăng thì ...
xe điện bạn thấy chạy mướt nhưng mướt so với cái gì, xe đạp hả
xe không đi được quá 80 km, khoảng cách đó là xa hả bạn rất nhiều người thường xe máy bằng khoảng cách đó có sao đâu
con klara này bán được do nó được pr mạnh và đầy của bạn là bao nhiêu
t4kumj
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fRzzy. Thì từ đầu mình đã nói xe hướng tới người đi trong phố thôi mà, nhất là phụ nữ đi làm, đi chợ hàng ngày. 100km chắc phải đi được 3- 5 ngày.
Còn muốn đi phạm vi ngoài thành phố thì cứ lựa con xe đi được xa, chiếc xe này không nhắm đến những người 1 ngày phải đi trên 80km đâu bạn 😔 Nó giống như mấy chếc 4b gầm thấp nó không hướng đến mấy bác ở quê đi đường đất :(
Lúc hết xăng cũng khác gì lúc hết điện ?
Bạn cứ chạy thử xe xăng và xe điện sẽ thấy, tay ga nó rất êm, khi chạy cũng nhẹ nhàng, nó không có cái cảm giác nặng nề như xe xăng. Mình cũng ko biết diễn tả sao nhưng đại loại là cảm giác vặn ga nó nhẹ + với khi xe chạy sẽ không bị máy gằn gằn như xe xăng.
Mà mình hỏi thật bác đi xe máy điện bao giờ chưa, hay bác nghĩ nó giống mấy chiếc xe đạp điện ?
@t4kumj đi được 3-5 ngày thì sao,1 lần đổ xăng có khi còn đi được cả tuần chỉ cần hết điện giữa đường 1 lần rồi thấy
xe nhắm vào những người không chạy ra ngoài thành phố là mất đi 1 lượng tương đối lơn khách hàng rồi đấy
lúc hết xăng chỉ mất 2 phút đổ xe bạn có thể chạy thỏa thích, hết điện sạc 15 phút chạy được bao xa, trong khi so số lượng trạm sạc với cây xăng đi bạn, chưa kể mấy "cây xăng" di động nữa
nó êm nhẹ nhàng hơn xe xăng là đúng, nhưng nó cũng yếu hơn rất nhiều bạn ạ, rất nhiều người không thích đi xe yếu lại mất đi 1 mớ khách hàng tiềm năng nữa, tôi từng đi xe điện được vài km và không muốn đi nữa
Xăng tăng giá, cấm xe máy. Vin ra xe điện, xe bus 40 - TG0OxM9.gif
@Lửng Mật điện cũng mới tăng, mà cầm là phải cầm cả xe máy điện nữa chứ vì lý do đưa ra là tắc đường mà
Thần kinh mới bỏ 50 củ ra mua con xe đầy lỗi. Xe điện cũng dc nhưng tránh cái Kraka ra. Mua bản pin Lithium ấy.
dashboard
TÍCH CỰC
5 năm
@MoonlightSonata Nhà em mua Klara bản lithium đây, chạy ngon ơ bác ạ, đi êm sướng phết mà, đường vắng em cũng vít 50km/h chứ đùa.
Mà hàng xóm em đi Klara phiên bản aquy chì cũng thấy khen đc mà, rẻ hơn 15 củ
NamNhan777
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác đến 766 Võ Văn Kiệt, Phường 1, Quận 5, Hồ Chí Minh thăm khám, uống thuốc xong rồi suy nghĩ trước khi mua nhé.

Như bác em nghĩ phác đồ điều trị khoảng 3 tháng là khỏi bệnh.
@NamNhan777 có thế mà cũng bảo người ta tt
stunvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fRzzy. Bị bệnh về trí óc thất thường cũng vào đây nhé.
thịc khổ dâm hay sao mà đòi chi*ch cái xe điện
grozar
CAO CẤP
5 năm
Không nhé bạn.
Cứ làm con cúp cánh én, tàn tản lại ngon.
Frank0919
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang có km này bác thớt, còn 40 củ, đủ xèng đấy 😁 nữ đi xe điện cho thanh tao 😆)))
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/vin-fast-tang-100-ty-dong-cho-15000-khach-hang-chung-tay-giam-o-nhiem-moi-truong-20190412095101150.htm
múc luôn rồi rì viu anh em chơi
Quất bản ắc quy về độ pin du g lượng cao như Tinh tế đã có bài, kinh phí vẫn rẻ hơn mua bản pin mà quãng đường đi đc xa hơn + xe nhẹ hơn.
monka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haichin Nhà em đang dùng con Klara phiên bản ác quy, nói chung chạy êm mượt bác ạ, kiểu đi đường thành thị thì quá ổn, hợp lý cho các bà các mẹ các chị em gái, đi lại nhẹ nhàng, thanh mảnh 😁
Ox em bảo đợi đi hết 5 bình thì độ pin vi vu cho chuất
pinata
ĐẠI BÀNG
5 năm
50tr thì mua mẹ grande hay sh mode mà đi cho sướng
Tả Ngạn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pinata Xe này thích hợp cho nữ giới bác ạ, thanh mảnh nhẹ nhàng, đi cũng nhanh phết dĩ nhiên ko thể sánh với độ bay của xe ga hay xe số vì nó là xe máy điện mà, hay cái đợt nào có lụt lội thì e này đc chưng dụng hahaa em gái em cũng mua 1 chiếc đợt cuối năm ngoái, đến giờ dùng vẫn thấy mượt chưa thấy lỗi vặt j
Xe thích hợp kiểu đi làm công sở, đi chợ, đi học, đi lại loanh quanh, e thấy ok mà
Ngu mới đúc đầu vô mua cái xe này. (trừ những thằng giàu nhé )
leelee111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tiến Đạt 09 so tính năng của con klara này với mấy con xe điện khác đúng là quá kém, mua vì tò mò thích lạ còn được chứ mua vì tiện lợi tiết kiệm thì chẳng hơn mấy xe điện khác dù giá đắt gần gấp đôi
@xuanhung19869 Tóm lại quan điểm tôi thế này, xe này ai nói đi tiết kiệm hơn xe xăng, đâm đầu vào mua là ngu. Tr tiên là mất giá khi bán lại, thứ hai là giá bán mới k đúng với giá trị của nó, thứ 3 là tuy tiết kiệm nhiên liệu hơn xăng nhưng sau vài năm hoạt động phải thay pin, vậy thì đâu có tiết kiệm mấy??
Còn ai đó mua xe này chỉ vì thích đi xe điện, k ồn ào, k ô nhiễm môi trường hay thích trải nghiệm thì k có ý kiến.
@leelee111 Quá đúng rồi. Xe này quá mắc so với giá trị của nó
leelee111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tiến Đạt 09 thực sự là nếu thích đồ điện người ta có thể mua 1 chiếc xe điện với giá chỉ hơn 1 nửa mà tính năng tương đương

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019