Có nên sử dụng dòng Zenfone?

Lê Vũ Vi
2/11/2015 4:45Phản hồi: 20
Chào mấy bác.

Em trước giờ dùng Winphone. Giờ muốn chuyển sang Android dùng thưr xem thế nào. Bên Winphone thì độc quyền Nokia ròi, còn qua đây tùm lum hãng. Sony, Samsung, LG rồi còn mấy em Asus, Oppo,... gì gì nữa.
Với tầm giá khoảng 5 - 7tr thì nên mua con nào, hãng nào?
Em đánh giá cao cấu hình và pin trước. Vì là con trai nên cũng ko cần gì ngoại hình, vỏ đẹp gì cả. Ưa nhìn là đc rồi.
Em có đọc các topic trên mạng thì thấy khen Zenfone nhiều. Bác nào đã dùng thì cho em lời khuyên với. Hoặc tư vấn các dòng khác cũng được. Nói rõ ưu - nhược điểm giúp em nha.

p/s: em thuộc dạng ít thay đổi. đã cuồng dòng nào là dùng suốt mấy năm luôn á.

😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu mua mới thì có zenphone selfie chíp snap 615 8 nhân 1.5 ram 3G pin 3000 hay zenphone 2 bản dùng chíp intel atom Z3580 2.3 ram 4G pin 3000 hai con này của asus thì mới ra thuộc loại trâu bò và cũng khá hoàn thiện trong tầm giá 7 củ. hay còn G3 CAT6 chíp snap rồng 805 4 nhân 2,7 pin 3000 em này thì cấu hình trâu nhưng viên pin 3000 có vẻ hơi yếu so với màn 2k của nó. nếu mua likenew thì có note3 là đáng giá nhất note 3 thì khá hoàn mỹ chạy chíp snap rồng 800 hay exynos 5420 pin thì 3200 .......... tuỳ bạn có thể tham khảo
@~google~ mình mua chính hãng thôi bạn ơi. còn con nào khác của LG, Samsung ko?
@Lê Vũ Vi chính hãng thì bác quất zenphone đi tầm 7 củ có samsung j7 chính hãng nhưng ram yếu lắm 1.5 thôi, chiến game thì yếu ....... chọn zenphone 2 ram 4G ý chiến game tốt
@~google~ Okeee cảm ơn bác nhé. Hết tháng lĩnh lương là quất 🆒😁:D:D
5-7 tr thì có zenfone 2 bản 5.5 inch Full HD, cấu hình mạnh RAM 4Gb, bộ nhớ trong 32/64 Gb, pin 3000, có hỗ trợ bộ nhớ online, thiết kế cũng hợp nhãn đấy chứ 😆 thấy thằng bạn xài khá ok, game ghiếc gì cũng vô tư :3
@quocnguyen0123 Hỗ trợ bộ nhớ online là sao vậy bác?
@Lê Vũ Vi Đây bác, theo như em biết: 100GB lưu trữ trên Google Drive (2 năm) => free 😆))
Hỗ trợ thẻ nhớ tối đa 128GB
5GB lưu trữ trọn đời trên ASUS WebStorage
😁 tầm trung giờ nhiều lắm, nhưng e cũng nghĩ zenfone ok vì dù sao cũng của asus. Mới ra dòng laser lấ nét căng cực đó bác, không thì tiển lên con zen2 ram 4gb, trâu bò của trâu bò đó 🆒🆒🆒
Em vừa mua con Laser hôm qua nè thím. 24 giờ sử dụng thì chưa có lỗi lầm gì hết, trơn tru. Thấy update quá trời là yên tâm không bị bỏ rơi như anh Sam rồi. thím có bạn gái thì mua con Selfie, còn mua cho thím thôi thì Zen 2 mà tiến hành nha. Ram 4GB thôi ko còn gì bàn cãi.

Klq cho em khoe cái vỏ con Zen Laser mới mua tí 😆)
@Minionskakashi cho xin cái review sơ bộ về con laser đi bác ơi 😁
@Minionskakashi con laser bác bản 5 or 5.5 inches vậy? pin xài sao bác cho xíu review với
@quocnguyen0123 5.5" ấy bác. bản 5" pin hơi còm nên em quất bản này luôn. lần đầu xài đt mà ko lo tụt pin 😆 sáng h em sạc đầy đi học có lôi ra nhắn tin mà giờ còn 86%
Dạo này đi đâu cũng thấy Zenfone. LOL. Lũ fan này bị cuồng giống kiểu iFan ròi à???
@shopphukiendt cuồng gì bạn 😃 ngta xài thấy tốt ngta nói, chứ nếu nói như bạn thì những ai khen samsung cũng là fan cuồng, khen oôp cũng cuồng vậy à?
@shopphukiendt thành phần phá hoại của hãng nào thế này 😁
@shopphukiendt Thôi đừng có gây war nha cha nội. Tui thích tui mua tui xài ròi review đàng hoàng nha.
Mod ban mấy ông trẻ trâu này giùm đi :mad::mad:
Thôi vậy là ổn ròi đấy. Em cũng ra trải nghiệm cũng thích rồi. Sẽ quất con Laser 5.5"
@Lê Vũ Vi kinh nghiệm của 1 thằng sửa đt là khuyên bạn đừng mua zenphone
main yếu. dễ die. khó sửa. chất lượng thấp so với giá tiền
nên mua lg hoặc samsung hoặc iphone
chân thành
@tuoitrengu113 Dòng mới gần đây cũng bị vậy hả bác?
@Lê Vũ Vi mấy con mới ra thấy cấu hình này nọ, đánh giá hiệu năng cũng tốt lắm mà, như con zen 2 bản RAM 4Gb, zen selfie này nọ nè. mình thấy mấy con trong tầm giá của nó mấy con được như nó. không tính hàng xách tay nhé :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019