Có nên up rom cho B7320 6.1 nguyên bản các bác Pro cho 1 lời chính xác

thanchau08
31/7/2010 7:59Phản hồi: 33
Mình xài Windows lâu rồi nhưng mới mua con B 7320 này có vài ngày thôi. Theo kinh nghiệm của mình với Windows trên Pc thì khi M$ ra cái gì mới thì chớ có dại mà up ngay mà dính đủ bug. Ví dụ như từ WinXp lên SP1 từ Sp1 lên Sp2 v.v.v. Cứ phải chờ 1 thời gian sau thì M$ mới chữa gần hết bug để máy chạy tạm ổn mới update được. Nhưng bên WinPC thì mọi chuyện đều dễ vì có gì ko vừa ý thì ghost lại 1 phát là xong còn trên Win mobile này mình tìm mãi không thấy bản flash rom của máy hiện tại nên cứ băn khoăn mãi không biết có nên uprom lên 6.5 không. Có bị các lỗi gì lớn không vd bị đứt cuộc gọi, phần mêm quan trọng không cài được v.v.v

Ở thời điểm này đã là khá lâu từ khi bản flash rom chính thức của sam sung ra đời nên chắc nhiều người trải nghiệm 6.5 nhiều rồi
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lucid_lynx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dung 6.5 trên B7320 thấy Ok ổn khắc phục một số lỗi trên 6.1, không hề có xung đột phần mền gì cả mọi cái đều thấy ôn và thậm chí tốt hơn
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng em này cũng đã lâu rồi, từ hồi mới ra. Nói chung về hình thức giữa 6.1 và 6.5 không có gì khác nhau. Khi cài 6.5 thì có thêm một số phần mềm của Microsoft. Chạy ổn định và pin được lâu hơn (vào mạng nhiều cũng được hơn 2 ngày).
up di ngon đây minh dung dc 6 thang thấy oke hết
5320AM
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình chẳng thấy đứt cuộc gọi ở đâu cả,bạn mình gọi cho mình cả ngày,bác lên trung tâm bảo hành mà up,đừng tự up,mất 1h thôi.úp đi bác,máy chạy ngọt hơn,ít lổi hơn 6,1.cảm nhận thấy phần tin nhắn máy thông minh hơn 6,1,pin lâu hơn 6,1,ie của máy có active x,chuột ảo.
win 6,5 hơn 6,1 ở nhiều chổ,bác vào đây xem sẻ rỏ:
Code:
http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/meet/version-compare.mspx
ko cài được phần mềm quan trọng là sao....?
úp máy sẽ fix bug cho bác,đừng nghe mấy người trên mấy trang wed bảo rom 6,5 của b7320 lổi này lổi nọ,thiểu số bị thế thôi,hoặc do họ tự up rom.
xài và cảm nhận sẻ thấy máy rất tốt sau khi up rom
thanchau08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank cac bác nhiều. em đã tự uprom cho máy rồi. Ko biết mình up có giống trung tâm bảo hành up ko nhưng ko thấy lỗi gì chỉ thỉnh thoảng trình quản lý contacts bị đơ thấy trắng xóa hay là tại mình có nhiều số điện thoại quá ?. Mình vừa lưu danh bạ trong sim vừa lưu danh bạ trong điện thoại nên hơi bất tiện không biết làm thế nào cho danh bạ gọn bây giờ
5320AM
ĐẠI BÀNG
14 năm
danh bạ gọn là chỉ hiển thị danh bạ trong máy chứ ko hiển thị damh bạ trong sim phải ko,settings->phone->all calls->call options->bỏ dấu tích show sim contacts.nhưng chỉ có 1 bất tiện là mổi lần reset hay tắt máy là dấu danh bạ trong sim lại hiện ra lại,lại phải chỉnh lại.rất khó chịu
thanchau08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác quá. Mình cứ nghĩ là phải tìm trong danh bạ chức năng đó.Nhân tiện cho mình hỏi dùng trình duyệt web nào trên con B7320 là ngon nhất nhỉ.
5320AM
ĐẠI BÀNG
14 năm
cảm nhận chủ quan của mình thì mình hay xài opera mobile 10 cho wifi,operamini 5,1 thì gprs vì tiết kiệm,nhanh,wifi thì càng ngon,còn opera mini 5 beta cho win mobile thì bị lổi bàn phím nên ko xài.vì vậy đối với mình 2 em đó ngon nhất
bạn dùng trình duyệt web vào địa chỉ
Code:
m.opera.com
để tải opera mobile 10 trước cài vào máy,sau đó vào other download option download opera mini 5,1 về.opera mini 5,1 khi tải về sẻ nằm trong application->java,bạn vào chạy đợi 1 lúc nó load màn hình lần đầu khởi động xong thì xài ngon,lưu ý khi chạy giả lập java thì ko ấn phím home ra ngoài vì java sẽ ngừng chạy gây lổi opera mini 5,1
ngoài ra còn có Ucweb
Code:
http://www.uc.cn/English/download_v.shtml#index
bạn vào đây mà tải về máy mà cài,cái này mình cài bị lổi font ko biết bạn cài có bị ko.
Skyfire có thể chạy web có flash nhưng sao mình cài nó báo ko hổ trợ địa điểm bạn có thể xem thêm ở đây
Code:
www.skyfire.com
chúc bác vui,xài và cảm nhận xem em nào ngon nhất nhé
Sau khi uprom 6.5 máy mình sử dụng sim mobi gọi ở chế độ 2G lúc được lúc không. Trong khi ở chế độ 3G thì gọi bình thường nhưng vẫn bị lỗi tự động ngắt cuộc gọi nữa chừng giốngnhu7 win 6.1. Mình lấy sim viettel bỏ vào thì thấy gọi bình thường. Mình ra trung tâm mobi đổi lại sim mới cũng không giải quyết được vấn đề. Sim mình gắm vô máy khác sử dụng vô tư.
Đem lên trung tâm bảo hành samsung 180 paster cài lại win 6.5 cũng không giải quyết được. Cài lại win 6.1 cũng bị lỗi như trên.
Bực mình quá, chắc phải đổi con này thôi
5320AM
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn thử tùy chỉnh lại xem setting->band selection->chọn gsm 900/1800 nếu xài 2G,còn 3G xài WCDMA
tiếp tục settings->networks->networks secletion->manual.nếu ko được là máy b7320 có vấn đề với sim mobi rồi.buồn quá
Bảo hành thay mới mainbaord nên bây giớ ok rối
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thay main là sao hả bác, bác nói cụ thể đi. Sau khi thay màn hình của bác còn bị nhạt 1/2 ở trên sau mỗi lần gọi nữa ko.
wolfgluck
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã xài 6.5 đc 4 tháng. ngon lành cành đào và chưa thấy lỗi gì. pin ngon hơn và 3G hok kiểm soát nổi luôn vì quá nhanh:p
Tềnh hềnh là em cũng vừa mới xúc con này, nhưng mà cắm cái thẻ nhớ bị dính virut vào là nó cứ bị tắt nguồn, phải tháo pin ra rồi khởi động lại mới được, nhưng mà có một lần không lắp thẻ nhớ vào mà vẫn bị như trên, em mang ra viettel thì nó format lại. Bây giờ đang format tiếp cái thẻ xem có việc gì không. A cay quá, mới mua đc có gần 2 ngày. Mà sao pin con này củ chuối quá, có nên up lên 6.5 không các bác, pin nó thế nào, chứ cái tình trạng này xem 3g 15p là hết pin. Lần đầu tiên dùng WM nên chẳng biết cái quái gì,. biết thế này chơi symbian cho rồi.
thanchau08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu 15 phút xem phim 3g mà hết pin thì mình cam đoan là bạn mua phải con máy có pin đểu. Nên đi mua con pin mới đổi đi.Ngay cả khi rom 6.1 mình dùng 3g wifi liên tục cũng phải gần 1 ngày
Làm sao để SAmsung B7320 đọc vào mạng mà không bị lỗi font?

mình mới dùng con B7320, vào mạng mà bị lỗi font nên không biết làm thế nào?lên mạng download phần mền tahoma.cab về mà không cài được! bạn nào biết thì chỉ giúp mình với! trước mình dùng con Nokia 3110c vào mạng đọc báo ầm ầm, vậy mà nâng đời lên con này lại chịu thua (mình vẫn đang dùng WM 6.1)!😢
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vào link này tải file font.rar về giải nén, cài 2 file ppc với hhvn ấy, reset lại máy là ok
http://www.mediafire.com/download.php?p5dcrihvd7ljzf2
cảm ơn bạn nhiều nha:bounce:
xickdu
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bác ơi con này up lên 6.5 vẫn là stand hay lên được win pro thế mấy bac @@. em đang định tăm con nè mà nghe nói win stand chạy được ít phần mềm nên hơi nản
long_bamboo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Wins pro cho máy cảm ứng mà bác. ^^ Bác cứ up lên 6.5 đi, tất cả đều ổn hơn là bác dùng 6.1. Em dúng mấy tháng nay rồi thấy nuột lắm. Ít phần mềm thì có ít hơn Pro nhưng mà vẫn đủ đáp ứng được nhu cầu của bác. Bác có bao h dùng hết các phần mềm bác cài không ah hay chỉ để đấy có khi đến lúc thay máy cũng chỉ động vào có 1 hay 2 lần. ^^ Bác múc đi, giá hợp lý cho những tính năng khủng
Có cái đang phải gửi em máy đi bảo hành vì lỗi sóng yếu quá, toàn mất thôi, hẹn các bác t4 em report tình hình. Rất bị thích cái phong cách phục vụ của Samsung nhé, rất nhiệt tình và nhanh.
huyentrang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chào bạn,
Tôi có 2 bản Rom gốc (6.1 và 6.5) của SS B7320, nên đã cài thử đi và thử lại 2 bản này và có nhận xét như sau:
- Bản 6.5 khởi động mày vàng cam, còn bản 6.1 màu xanh lá cây.
- Bản 6.5 từ lúc on cho đến lúc vào màn hình stanby lâu hơn bản 6.1 là 12 giây.
- Bản 6.5 có themes màu sắc đẹp hơn 6.1 một chút, thí dụ màn hình sliding màu xanh đen đẹp hơn màu xanh lá của 6.1.
- Về sóng thì 2 bản mạnh như nhau (vì nó chỉ phụ thuộc vào phần cứng).
- Các thứ khác như: wifi, bluetooth, connection,gps,... hoạt động như nhau.
- Phần mềm 6.5 thêm vài thứ như: Marketpla, MSN Money, Microsoft My Phone,... có người cần có người không, riêng mình thì nó dư.
- Về thời gian pin thì với cùng một setup: độ sáng, âm lượng, wireless, gps,.... thì 6.1 sử dụng lâu hơn một chút (máy mình 6.5 được khoảng 68 giờ cho 6.1 và 62 giờ cho 6.5).
- Up rom đều dễ dàng cho cả 6.1 và 6.5.
Cuối cùng thì tùy thích từng người, với mình 6.1 thì hữu dụng hơn vì những chương trình phần mềm thêm của 6.5 mình không khai thác được.
Huyen trang
rontre
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn có thể share bản rom 6.1 lên cho mọi người đc không?
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác huyentrang cho e rom 6.1 gốc với nhé e đang muôn up lại, cảm ơn bác nhiều.
nguyensyngoc[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Share em bản gốc 6.1 và 6.5 với 😔 Máy em trước IMEI 354240030464972 sau khi máy bị lỗi, táy máy up firmware 6.5 lại thử thì thấy IMEI đổi thành 1 IMEI khác :(
Trước cũng dùng 6.5 nhưng update bằng phần mềm software update, bị lỗi nên mới phải up bằng cách khác. Bác có thì share em với nhé.
Mail: luzmin9x[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Cho mình hỏi 1 tí. Mình đã tự up rom con b7320 từ 6.1 lên 6.5 nhưng nó có cái dở là lướt web hơi tệ: chữ thì to, màn hình thì thu nhỏ lại nếu zoom thì màn hình trang web đó nó cứ nằm qua 1 bên rất xấu và khó đọc, khó sử dụng, rê con chuột thấy chạy chậm quá, Mà khi khởi động thì thấy màn hình màu cam + với chữ Window thôi không thấy ghi 6.1 hay 6.5 gì hết. Zậy là sao hả các bác. Bác nào biết cách nào giúp cái trình duyệt web giống như con 6.1 thì giúp mình với cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019