Có nên update cho iphone 5s quốc tế từ IOS 8.4.1 lên 9.3.1

huynh6688
5/5/2016 14:30Phản hồi: 11
Chào anh em, mình đang xài iphone 5s quốc tế, mình đang do dự không biết nên update từ IOS 8.4.1 len 9.3.1 không? Pin có cải thiện hơn hay không mấy bạn?

Với mình định bấm update trưc tiếp từ iphone mình luôn, như vậy có làm mất dữ liệu không ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pradab
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên đi bác , rồi ta cùng hối hận , ta cùng chưởi rủa , ta cùng hóng JB lên bằng OTA không mất dữ liệu jav của bác đâu nhá
vkind
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pradab 5s chứ có phải 5 đâu mà hối hận ! 8.4.1 có còn cơ hội được jb nữa đâu , tốc độ same same nhau trong khi lên mới trải nghiệm những cái mới , ở 8.4 thì còn phải suy nghi chứ 8.4.1 thì lên tọt nhé ! Còn nữa muốn máy đạt hiệu quả tốt nhất thì ko nên up qua OTA , mình khuyến khích up theo kiểu đưa về DFU + shift restore là an toàn nhất !
Update trực tiếp từ iPhone (OTA) ko mất dữ liệu nhưng chỉ ... có tác dụng nếu máy bạn chưa Jailbreak, nếu JB rồi thì báo lỗi 😃

Mà 5s lên ko mượt lắm, hơn nữa cũng chưa có JB nên dùng hơi tù - khuyên bạn là ở yên 1 chỗ nghe ngóng tình hình 🆒
huynh6688
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mà mình không có thích JB máy, lên xai mượt không ? Pin ntn mấy bác
taicracker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huynh6688 Lên đi bạn, xài mượt, Pin ổn tùy bạn xài ntn thôi. ios 9.3.1 chạy ok trên 5s bạn nhé nói chung rất mượt
laptopbt161
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm giác như nhau.
Độ mượt thì như iOS 8.4.1 tốc độ cũng như iOS 8.4.1 chỉ có điều pin ăn hao hơn iOS 8.4.1 thôi 😁
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
8 năm
không thích JB thì lên luôn chứ chờ j bác ^^.
Em lỡ lên và giờ đang lót dép hóng JB dài cổ
còn em vẫn nằm yên chừng nào có Jb 9.3.1 lên cũng còn kịp
huynh6688
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đưa về DFU + shift restore là làm sao bác? Hướng dẫn giúp mình với, up DFU có mất dữ liệu không ?
@huynh6688 DFU Mode là đây bạn này 😃

Sau đó 1 tay bạn nhấn Shift trên bàn phím PC/Lap (Dùng Mac thì ấn option), 1 tay kích chuột vào chữ Restore ở trên iTunes để trỏ đến đường dẫn chứa Firmware ipsw bạn down về trước
-> Nhưng cách này sẽ mất dữ liệu, máy sạch sẽ nên bạn có thể chọn Shift + Update nhé ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019