Có phải cellphoneS bán máy cũ cho em?

melody23
27/10/2012 2:13Phản hồi: 10
trưa hôm qua em có đến cellphonéS thái hà mua 1 chiếc Sony Ion, em yêu cầu lấy hàng mới, ngồi chờ 1 lúc thì hộ đưa em 1 chiếc sony Ion, nói là mới cứng, và Sony Ion đc dán màn hình sẵn từ nhà sản xuất, máy cài sẵn bản 4.0, mở hộp ra thì chỉ thấy 1 tờ hướng dẫn thôi. tối qua trước khi đi ngủ em vào đặt báo thức thì thấy đã có cài đắt báo thức các ngày trong tuần là 6h, còn 2 ngày cuối tuần là 9h, nên em nghĩ máy này đã đc sử dụng. Bác nào có kinh nghiệm và đang dùng Ion xem máy này là hàng mới hay đã đc sử dụng và cellphoneS bán lại cho khách hàng
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

melody23
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 điều nữa là vừa bóc hộp máy đã cài sẵn tiếng việt rồi
cái đấy là do mặc định thôi bạn ak
melody23
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chưa dùng sony và and bao giờ nên cũng ko dám khẳng định bị lừa, nên mình muốn hỏi những ng có kn, nếu bị lừa bán máy cũ mình sẽ lên làm cho ra nhẽ, còn ko mình sẽ xóa topic đi ngay
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng vừa mua em P ở CPS đây bác,quả thật là mình nói mua máy mới nhưng cứ có cảm giác máy là hàng like new chứ ko phải mới 100% đâu.phụ kiện thì ko chuẩn,em mua máy bị tráo tao nghe ko đúng chủng loại đi kèm mây nè bác.
Sent from my LT22i using Tinhte.vn
melody23
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vẫn còn lăn tăn lắm, bác nào bóc hộp mấy em này thi tư vấn giúp bọn em với
zery199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo e nghĩ đó là like new đúng hơn. không 1 cái máy mới nào đặt sẵn báo thức. tiếng việt thì sony nào cũng có tiếng việt
melody23
ĐẠI BÀNG
11 năm
lúc em bật thì đã để chế độ tiếng việt rồi ý
wazza7b
ĐẠI BÀNG
11 năm
giả sử là hàng cũ thì bạn cũng ko đổi đc đâu lăn tăn làm j hên xui thoi
vt_studios
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy của em cũng đặt sẵn báo thức khi em khởi động máy rồi,các ngày trongn tuần thì là 8h30,2 ngày cuối tuần là 9h.Ngày tháng khởi động máy là năm 2000???Nhưng máy like new thì ko thể còn miếng seal màn hình và miếng dính NFC ở mặt sau đc,hơn nữa em check thì máy em mới sx ở tuần 39 của năm 2012,trong khi giờ mới là tuần 43-44 thôi.Nên em nghĩ vẫn có thể là máy mới nhưng khi nhìn đến phụ kiện thì chán chả buồn nói luôn.
Mua máy xách tay khổ là nhiều khi rõ ràng hàng like new nhưng thương gia cứ gắn mác brandnew, phụ kiện thì chuyên gia bị tráo (tráo loại rẻ tiền hơn hoặc tráo hàng lô vào). Cũng tại hàng Sony chính hãng đắt quá nên anh em mới phải mua xách tay. Thà cứ nói từ đầu là hàng likenew đi cho xong. Mà chỉ dựa vào mỗi cái báo thức thì cũng ko khẳng định đc like new hay mới tinh, vì thương gia đã định bán hàng like new thì khi nhập máy về họ sẽ reset về cài đặt gốc là như mới thôi mà. Giờ hàng điện tử trôi nổi, thật gỉa lẫn lộn, đến vàng SJC gửi ngân hàng còn bị tráo vàng nhái nữa là cái điện thoại. Cho nên đừng quá đặt niềm tin vào nất cứ thương gia nào nhé, buôn bán mà họ không có tiểu xảo thì không giàu đc đâu.
Mà hàng brandnew mới khui hộp ra cầm biết ngay ý mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019