Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cổ phiếu của Apple lại tiếp tục sụt giảm, đạt mức thấp nhất trong vòng 3 tháng gần đây.

Hassler
13/11/2018 2:47Phản hồi: 486
486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrHz
CAO CẤP
5 năm
Trước kia mình cũng có comment tại sao nhiều người bỏ ra hơn 30tr để mua 1 cái đt chỉ để nghe gọi, chụp ảnh, lướt fb? Khi mà có rất nhiều máy dưới 10tr làm đc. Nếu mọi người dừng lại để thắc mắc câu hỏi đó thì sẽ có nhiều người nói ko với iPhone
mrHz
CAO CẤP
5 năm
@lekhanhtrung123 Mình đang nói đến những tác vụ nghe gọi, chụp ảnh, lướt fb, game... vì đó là những thứ mà mọi người hay xài đến, rất nhiều máy dưới 10tr bây giờ đều chạy rất mượt những tác vụ đó. Còn bạn muốn 4k thì những máy Android tầm 15tr là có đủ rồi. Apple đang bán sp quá cao so với giá trị mà nó mang lại
@Mr HUzG thì mình cũng đưa ra những khía cạnh của việc chụp ảnh, game đấy, đúng là máy 10tr cũng làm đc những chuyện đó nhưng trải nghiệm so với máy 30tr là như thế nào (so với note9 thôi cũng đc chưa cần xsmax), còn lập luận như bạn thì chắc mấy thằng mua bmw nó ng* vì vios cũng có những chức năng tương tự
@ngoinhala xin lỗi bạn chứ mimix 2s chỉ đc thiết kế đẹp hơn chứ những cái còn lại tuổi gì hơn iphone? Quay video tiếng nhỏ, chống rung kém hơn, chơi game lag hơn, k mượt mà, màn hình kém hơn, thời gian hỗ trợ ngắn hơn....
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
@ngoinhala fan tầu thì biết cái gì
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
5 năm
Là 1 Fan của apple tôi xin chia buồn cùng hãng, nhưng apple nên xem đây là 1 lời cảnh tỉnh cho việc đã áp 1 mức giá khá chát cho toàn bộ sản phẩm của mình.
@Tuankts2.0 Có cầu thì có cung, thích thì cày chén nó thế thôi bro. Chi mà buồn
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
5 năm
@Sfvnthanh Thích nhưng ko cuồng bạn ạ. Mình nghĩ đây là lúc apple nên nhìn nhận về giá 1 chút
TinNghia
TÍCH CỰC
5 năm
Chẳng qua là giờ có táo Trung Quốc, táo bơm thuốc, táo ngâm thuốc các loại nên táo quê phải chết thôi. Giờ hình sin đang đi xuống. Hóng ngày tàn của một trái táo.
Amazon giờ là cty nghìn tỷ duy nhất
@vn_ninja Amazon cũng giảm rồi. Chưa lên lại.
Hi vọng XR sẽ xuống giá như 5C để múc 1 em về pair với aw4.
Có aw4 mà không có ip không xài được.
Ờ thì chiến lược giá cao, con xr mà bán gần 800$, macbook air 1200$.
@Fatcat88 ipad pro mới giá kinh dị kìa, ngay cả fan táo họ cũng chọn macbook làm được nhiều việc hơn thay vì mac pro chỉ để vẽ, mà muốn vẽ phải mua cây pen riêng giá cũng chát.
Rơi tiếp cho bà con mua giá tốt ... mày ăn dầy quá đó...
ps: Thật tai hại khi một cty thành công là nhờ bộ phận marketing ..khi đó những người liên quan trực tiếp đến dự án sẽ ra rìa... Job từng nói như vậy
Dương2014
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hãng nào chả thế lên xuống là chuyện bình thường thôi
SángNC2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá lệ thuộc vào một hay một vài sản phẩm thì thế thôi, Apple đã không còn là công ty sáng tạo nhất nữa rồi.
http://cafef.vn/microsoft-ru-bo-qua-khu-bang-cach-xay-duong-cho-ke-khac-tien-vao-tuong-lai-20181113154916336.chn
kyuxu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày trước ko tai thỏ thì còn đẹp,nhưng mình ko dùng iphone,dù là các dòng cũ đã xuống giá vì ko thích IOS,nhưng mà bây giờ nhìn cái tai thỏ ngu học vãi.
tjendung
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ko bất ngờ với thông tin này. Gần đây mình có ý định nâng cấp iP SE của mình lên đời mới hơn, có vài option rất cân não như sau:
- Xs, Xs Max quá chát so với những gì nhận đc;
- Xr màn hình và viền dày xúc phạm người dùng;
- X pin quá cùi;
- 7 plus, 8 plus pin trâu nhưng quá to so với màn;
- 6s plus bị lỗi tróc sơn nên hơi phân vân;
- Dòng 6/7/8 pin ko đủ đáp ứng.
Nói tóm lại vẫn ở lại bản cũ. Thú thật bây giờ mình đã mất thiện cảm dần với Apple
@nbnbnb2112 thôi mẹ sài tiếp con SE cùi mía của mẹ đi 😃 kiểu như mẹ ăn sáng cũng phải suy nghĩ coi có vừa ngon bổ rẻ và hoàn hảo hay ko 😃 nhịn nhe
@nbnbnb2112 X pin cùi? Nó trâu hơn con se thì chê cái gì nữa? Còn thím hình như chỉ đọc review để đưa ra kết quả thì phải? Thích con nào thì quất con đó thôi, còn smp hoàn hảo như thím nói thì đợi khi nào đô rê mon ra đời thì sẽ có nhé
tjendung
TÍCH CỰC
5 năm
@lekhanhtrung123 Nhìn vào thực tế đi mấy bố. Nói để thấy giờ nó đéo còn phải cái gì quá ngon lành như trước nữa hiểu ko. Ngu còn thích thể hiện cái cc gì
@nbnbnb2112 Nhu cầu như của ông thì có mấy đời trc cũng chả ưa đc con iphone nào cả, mà thôi chắc t k phải người đi tìm smp hoàn hảo như ông nên chắc k hiểu đc
“Sau thông báo trên thì cổ phiếu của Lumentum đã giảm cực sâu, mất đi 1/3 giá trị, một cú đánh mạnh vào hãng này khi tổng giá trị tài sản của họ giảm từ khoảng 405-430 triệu đô xuống còn 335-355 triệu đô, khoảng 80 triệu đô đã ra đi chỉ vì thông tin này....”
===> giá cổ phiếu hàng ngày thì chỉ là thị giá, chả liên quan gì tới tài sản công ty
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ác khẩu trù ẻo.
Vậy cả cái thị trường chứng khoán toàn các thiên tài phân tích thị trường họ mù à mà bạn sợ 1 vài câu ác khẩu.
@haohaovcl thì itinhte cũng như apple chuyên đổ thừa, stock rơi đổ thừa ác khẩu, lỗi thì tại người dùng. còn thành tựu thì của apple.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
5 năm
Câu chốt itinhte thấy rõ 😆
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Đứng top lâu quá dễ làm nó ngủ quên lắm. Cho nó phế mấy mùa nó mới tỉnh.
Thịnh và suy chẳng ai cưỡng được. Nhưng bây h chưa phải là lúc thịnh của apple. Nếu tim cook bằng lòng với những gì đã có thì apple mới suy còn ko thì vẫn chưa thịnh được
up209d
TÍCH CỰC
5 năm
Không làm chậm iPhone cũ đc nữa thì bão hoà là đúng rồi
Hoa hô... giảm mạnh vào cho ae seeder dc dịp vui.. 2 năm nay ko dc vui ko ngóc dc đâu lên đây này
Giá quá đắt. 1000 đô cho con XR, 1300 đô cho con xs, 1400 đô cho con xs max.
Mà chỉ có con xs max là đánh để mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019