Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cổ phiếu tăng 6%, Apple quay trở lại vị trí công ty nghìn tỷ USD

zyzy1908
1/5/2019 15:23Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple quá khôn ngoan, họ luôn cho ra các sản phẩm bền nhất, minh chứng là đã gần 10 năm rồi con Iphone 5 mình vẫn xài ngon lành, nên họ không cần làm Iphone giá rẻ vì đã có một lượng khổng lồ các hàng cũ, hàng xài rồi bán lại nhưng vẫn còn rất tốt hoàn toàn đủ khả năng đánh bại tất cả các sản phẩm của hãng khác. Nghe có vẻ không đúng nhưng sự thực là họ đã để chính người dùng định giá các thiết bị của mình và nhờ đó đã đạt doanh thu khủng.
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@tichchu2203 Ip 5 ra mắt năm 2009 hả bạn.
von04111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tichchu2203 Apple luôn tốt hơn Android là vậy
von04111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tichchu2203 Điện thoại Android mãi mãi không bao giờ có được đẳng cấp như IOS.
đúng câu : phong độ là tức thời,đẳng cấp là mãi mãi .
@binhminh1977 Bác kháy vậy khổ bạn ý, nó ra mùa thu 2012. Chậm 3 năm thôi mà 😁.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
Có mỗi cái vấn đề này mà lên top hết mấy lần ...
mấy cái này làm thế nào để đầu tư nhỉ
Một đất nước đã có tới 4-5 Công ty có giá trị nghìn tỉ, hỏi sao nó giầu. Ước gì đất nước mình cũng có một cái
@hypous mượn tạm cái ảnh của Cuhiep. Ngoài ra tầm 500 tỉ còn mấy cty khác nữa. Nhìn ảnh có hiểu không hay phải chỉ tận tay?
@Daviddv9prada Trong ảnh của cuhiep thì thậm chí không có cty nào nghìn tỷ =]]] Ok
@hypous Bác bắt bẻ câu chữ thì chịu rồi. Ý mình chỉ hình tượng và mơ ước vn có ngày nào đó có một Cty như vậy. Còn nghìn tỉ hay sấp xỉ thì ngày nay nó lên mai nó xuống nhưng giá trị của nó đối với nền kinh tế mới đáng nói.
@Daviddv9prada Mỹ mới có 3 công ty từng đạt nghìn tỷ là Apple, Microsoft, Amazon, bác nói 4, 5 công ty là sai. Mà bác nói sai thì mình nói bác nói sai 😁 Đoạn sau thì mình hiểu ý bạn rồi
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết chừng nào mấy công ty công nghệ vượt qua được mấy công ty năng lượng và tài chính, năm ngoái apple hình như hạng 11
@hiệp sĩ kanzaki Chú em ấu trĩ vừa vừa thôi, chừa đường ngu cho người khác. Anh đã bỏ công ra dạy mà chú còn chày cối được.
Anh chỉ đang dạy chú về những con số thực tế, cách người ta tính giá trị một công ty. Còn việc cái gì mua được và không mua được thì trình nào chú em nói chuyện với anh?
@hiệp sĩ kanzaki Mà chú em chắc cỡ 15-16 tuổi, thì lo ăn học đi, cố lên đời còn dài
@nguyentrong18 Haha anh ra trường đi làm 5 năm rồi em, mà cố học bài để thi tốt nghiệp cho tốt em nhé,đừng mua điểm giống thí sinh sơn la thì chết
@hiệp sĩ kanzaki Già mà ngu vl
DeronNgoc09
ĐẠI BÀNG
5 năm
OMG
Hôm qua ae antin vừa cào phím chửi sp cùi, lỗi đủ thứ, cn lạc hậu giảm doanh thu - apple sập tiệm đến nơi. Hazzz thế mà giờ nó lại lên nghìn tỉ. Suy đi suy lại cái câu seeder càng dìm apple càng lên càng bán tốt mãi mãi đúng ae nhỉ? Khổ thân bọn nó mọt kiếp cào phím ko lương. Ok ahihi
@Dong_ho_the_ky_com Hội ăn lương thì:
- Làm nhân viên Samsung
- Có anh, chị, em, bà con cô bác đang đứng băng chuyền Sámsung
- Có bà bác đang bán cơm cho công nhân Sámssung
- Có ông chú đang kinh doanh phòng trọ cho công nhân Samsung
- Có thím tám đang bán tạp cho công nhân cty Samsung
- Có chú 3 bán nước mía gần cty Sámsung...
@Dong_ho_the_ky_com Đã bảo vong nó ám và nghiệp nó quật lại còn, anh em bên tuyên giáo ss nên đi chùa ba vàng thì tốt hơn là gõ phím
@Pisces.Mist Ba vàng đóng cửa rồi e là hơi khó... chắc nghiệp cào phím còn dài lắm bạn
@QuanLyNhaNghi Còn khoản đóng thuế cực lớn cho nc việt nam nữa nha. Khoải đó mới to nha ^_*
tqt8688
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tại VN để chơi chưng skhoans nước ngoài thì làm thế nào các bạn chỉ giúp nhé.
lee0803
TÍCH CỰC
5 năm
@tqt8688 bác đừng nên tham gia trong khi không thể tự mình tìm hiểu 🆒🆒
vinh0203
TÍCH CỰC
5 năm
Steve Jobs giỏi, nhưng Tim Cook biết mkt hơn.
@vinh0203 Được mệnh danh là thiên tài về chuỗi cung ứng, không phải là chỉ là marketing
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi bay hơi mấy trăm tỷ mình có comment bảo sẽ sớm lên lại thôi, nhiều bạn chửi lại “lên bằng niềm tin của itinhte và các ifan”, à ừ đúng là lên bằng niềm tin thật 😁
giờ hy vọng nền tảng game của Microsoft ăn nên làm ra vào năm sau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019