[Có thể bạn chưa biết] Liệu có sự sống khác tồn tại trong hệ Mặt Trời?

BaroTo
23/10/2019 19:5Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gagarose
TÍCH CỰC
4 năm
Thế còn hành tinh Na miếc không thấy đề cập đến à bác chủ topic ơi 😃
gdyoon
TÍCH CỰC
4 năm
tại sao con người cứ phải quy chụp cho sinh vật ngoài hành tinh cần nước và oxy để duy trì sự sống nhỉ, nếu nó có thể duy trì bằng 1 dạng nguyên tố mà con người chưa khám phá ra thì sao
vẫn chỉ là phỏng đoán, nghiên cứu từ xa. Giống như bạn alo cho bác sĩ, cháu đau chỗ này, cháu đau chỗ kia. Bác sĩ phán bị abc....nhưng chắc gì đã chính xác.

Khi nào các nhà khoa học đặt trên lên đó, khoan, lấy mẫu, xét nghiệm ra thì lúc ý mới tin.
Chứ vẫn chỉ là phỏng đoán, ....thì chả tin lắm.
Vũ trụ bao la, sự sống chắc chăn tồn tại. Nhưng sự sống của họ có thể định nghĩa khác mình, sự sống của họ có thể chỉ là tạo ra các sóng giao động, hay a b c x y z nào đó, mà k phải là tế bào, hay hô hấp, .....

Chắc mình với họ chưa cùng hệ quy chiếu nên chưa ngồi nói chuyện đc với nhau ae nhỉ?
phong15972
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực sự thì phần lớn những thứ ngoài vũ trụ hiện tại đều là giả thuyết. Sự sống tồn tại trong hệ mặt trời có thể có. Nhưng để nhìn được thì chắc thế hệ này khó có cửa
Mình nghĩ là có.
Chu du bể vũ trụ 1 ngày đc 1 năm as thì khám phá đã luon.
Khi mô tới đó dễ dàng rồi tính
Nói chung chưa chứng minh dc cái gì đó bay nhanh hơn ánh sáng thì phải chấp nhận là chúng ta ko bay đi đâu hết hoặc ai bay tới chúng ta cả.
Ngay cả UFO gì đó chỉ có chính phủ nó biết còn thực hay ko thì cũng chịu.
Tóm lại chỉ là nghĩ là thôi.
Lớn hơn nữa thì vượt quá khả năng con ng hiện tại:
Xác xuất thôi, chắc chắn là có
con người chỉ tìm hành tinh có điều kiện sống phù hợp với mình, chắc gì phù hợp với người ngoài hành tinh . Trái đất từng có 1 thời kỳ các sinh vật dùng nito để sống và xem oxi là chất độc hại.
Sự sống ngoài hành tinh nó không nhất thiết phải theo quy chuẩn của trái đất. chằng cần nước và các nguyên tố cơ bản như trên trái đất. cứ đem cái tiêu chuẩn của mình rồi áp đặt lên cái chưa biết. hài
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có lẽ có nhiều định nghĩa về sự sống, chúng ta chỉ là một trong rất nhiều dạng của sự sống chăng? chúng ta đang nghiên cứu để tìm sự sống giống chúng ta, tìm ra nơi có thích hợp cho sự sống của loài người. Có thể ngay cạnh chúng ta có một sự sống nào đó mà con người ko có giác quan nào cảm nhận được. có nhiều hiện tượng siêu nhiên ko giải thích được, chúng ta đang gọi là Ma - ghost, những tín hiệu đó có thể là họ đang liên lạc với chúng ta thì sao... suy nghĩ lung tung quá rồi 😁
Vũ trụ bao la thì chắc chắn phải có
Hôm qua vừa xem có dải ngân hà cách 12 tỷ năm ánh sáng kìa :v.
Xem trên discovery, mấy nhà khoa học bảo tìm thấy nền văn minh ngoài trái đất khó như cầm cung đứng bên này vũ trụ bắn vào cái bia ở phía bên kia. Hy vọng là tìm thấy sự sống thì dễ hơn 😃
duyvankm
TÍCH CỰC
4 năm
Biết là thế nhưng ngặt cái mỗi lần bay từ đây sang đó chắc hết mẹ nó đời người
thông tin hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119