[Có thể bạn chưa biết] Vì sao chúng ta lại bị sâu răng?

BaroTo
5/6/2019 7:45Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
Thời nay thì trẻ nhỏ nên dc chú ý ko là banh lun hàm răng
Thanks ad!
candycream
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình nghĩ sâu răng đi nhổ hay hút tủy là đau nhất, mà đau không bằng nỗi đau nhổ cái răng khôn...trước mình nhổ 3 cái, đau thốn. mỗi năm nhổ 1 cái là tiền triệu lên...ăn không được gì hết trơn...😔
Các bạn có thể tham khảo thêm cách chữa sâu răng hiệu quả bằng những cách uống các loại thuốc sau nhé: sâu răng uống thuốc gì
comoi94
ĐẠI BÀNG
5 năm
tất nhiêu là lười đánh răng rồi 😃
Htrc vừa xem video xong
Tnd_fuj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi chúng ta sinh ra thì không có Vi khuẩn (treptococus mutans) mà do những hành vi móm thức ăn làm trẻ bị lây nhiễm. 1 điều đặc biệt là treptococus mutans cần có bề mặt cứng (vd như bề mặt răng để bám vào và sinh sống) vì vậy trẻ em sơ sinh có vk này theo mình là chưa chính xác.
noob
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng hảo ngọt, mỗi ngày chỉ đánh răng lúc ngủ dậy, ngày dậy trễ thì bỏ qua luôn mà nhỏ giờ vẫn chưa có cái răng sâu nào 😁
@noob chưa đau hay đi khám không có sâu luôn vậy bồ ?
noob
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinluntit1010 Nhỏ h chưa đau răng bao h, 1 năm đi lấy cao răng 1 lần cũng chưa thấy có cái nào bị sâu.
@noob men răng tốt vãi 😆)
noob
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinluntit1010 Mình kiểu như lai gen alien ấy bạn, không hiểu sao cơ thể lại trâu kiểu vậy. Vd mình nhịn ăn 15 ngày vẫn có thể vác balo hơn 11kg lên đỉnh núi nhảy dù được, có thể thức trắng 4 ngày liên tiếp không thấy mệt, mỗi ngày ngủ 2-3 tiếng trong suốt 1 tháng, 4-5 tiếng trong suốt 3 năm vẫn không có dấu hiệu ngái ngủ hay mệt mỏi gì. Hiện tại 35 tuổi và vẫn đều đặn trả bài vợ 1 lần/ ngày, hôm nào rảnh thì 2 lần, đêm nào không có không ngủ được, phải quay tay cho dễ ngủ. Từ lúc mình nhớ được (tầm 7-8 tuổi chẳng hạn) thì mình chưa đi bệnh viện vì đau ốm bao giờ, chỉ 1 lần bị ngộ độc thức ăn do ăn tiết canh 3 lần / ngày 😁
@noob Đoán là bồ có tạng người nhỏ, ít mỡ . Tạng người vậy sinh tồn tốt vãi 😆)
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
May vừa trám lại chỗ sâu ở răng hàm ko thì nó vào tuỷ từ lâu rồi 😔
maithuy7802
ĐẠI BÀNG
5 năm
axit ăn mòn tạo ra con đường giúp vi khuẩn tấn công răng, gây sâu răng
ngày nào cũng đánh răng 2 lần ko thỉnh thoảng năm cứ sâu vài cái toàn phải đi hàn lại
Hữu ích!
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai không bit dùng chỉ nha khoa như mình ko, thấy nó cứ khó khó vướng vướng, và ko hiệu quả bằng Tăm nhọn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019