Có thể bạn sẽ không còn mua thẻ nhớ, USB thương hiệu Lexar được nữa vì nó đã bị đóng cửa

Trung Dt
27/6/2017 18:16Phản hồi: 118
Có thể bạn sẽ không còn mua thẻ nhớ, USB thương hiệu Lexar được nữa vì nó đã bị đóng cửa
Micron Technology, công ty sở hữu thương hiệu Lexar vừa quyết định sẽ ngừng kinh doanh mảng bán lẻ các thiết bị lưu trữ di động. Tập đoàn này cũng cho biết họ có thể bán toàn bộ hoặc một phần mảng kinh doanh của Lexar cho một đơn vị khác. Trước mắt trong tương lai gần thì bạn sẽ không còn thấy sản phẩm mới của Lexar nào được ra mắt.

Lexar là hãng khá nổi tiếng trong lĩnh vực thiết bị lưu trữ cá nhân với các sản phẩm chủ yếu là thẻ nhớ, đầu đọc thẻ, ổ nhớ USB flash cung cấo cho người dùng cuối và có cả làm OEM.

Việc Micron Technology rời bỏ Lexar cho thấy công ty muốn tập trung vào những thế mạnh sẵn có của mình. Theo PetaPixel, các khách hàng lớn của Micron chính là Amazon và Google, các công ty đã mua nhiều bộ nhớ flash cho các thiết bị phần cứng của mình. Có lẽ đây là lý do Micron không cần đến mảng bán lẻ như Lexar. Tất nhiên thương hiệu Crucial vẫn sẽ tồn tại với các sản phẩm bán lẻ như RAM, SSD. Micron còn có một thương hiệu RAM hướng đến người dùng game thủ là Ballistixgaming.

Trước đó vào năm 2006, Micron Technology đã mua lại Lexar Media với giá khoảng 688 triệu USD nhằm đẩy mạnh các kênh bán lẻ. Năm 1996, Lexar được tách ra khỏi Cirrus Logic, công ty này được biến đến với những sản phẩm chip DAC trong các thiết bị âm thanh kỹ thuật số.

Nguồn: petapixel
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một thuơng hiệu mình hay xài
Hiện vẫn còn thẻ của của lexar.
Giờ chuyển sang xài gì đây anh em
@nguyenfenice xin bỏ qua 😁
mình thích pro hơn
tức là brand nào làm chuyên vụ gì đó thì xài brand đó. mấy vụ chụp ảnh này không đùa được, hỏng một cái là đuối
@cuhiep dễ j hỏng bác, thẻ samsung pro 10n bh mà lo j, e dùng trc h chả hư cái nào😃
@cuhiep Mua thẻ ss nhé.
@novavn Pny có vẻ rẻ nhất trong đám có tên tuổi mà công ty nằm ngoài Tàu.
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
đang xài lexar 64gb cho máy ảnh mà sao đút vào laptop rất lâu nhận thẻ,phải rút ra đút vào laptop nhièu lần rồi để yên đó 30p nó mới đọc dc thẻ,vậy là do lap hay do thẻ vậy các anh em ?
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice chắc phải mua đầu đọc thẻ nhớ vậy
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@OxJade bác thử trên máy tính khác xem, nó mà nhận ngay thì do máy, đoán được do thẻ hay máy tính thì khó do cả 2 khả năng đều có thể bị
@OxJade e k0 mua đầu đọc thẻ, e mua thẻ ms lun, theo e là tại thẻ (TH máy e)😃
bdt195
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade có lẽ do lap đó, mình cũng từng cắm cái lexar 16gb vào cái hp đang dùng nhưng không load được, cắm sang cái vaio cũ hơn thì ok, nhưng lại chỉ đọc được 😁
hơn 5 năm rồi không đụng vô thẻ nhớ cũng không có chơi máy ảnh nên càng không.
Đồ Lexar tốt, mấy cái thẻ nhớ chả bao giờ thấy "bỗng dưng bị chết"
thach273
TÍCH CỰC
7 năm
@sskkb xin lỗi bạn chứ dòng 1000X rất dễ bị chết
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 năm
@sskkb Mình bị 2 thẻ lexar rồi, thẻ 32Gb vs 16 Gb k bền như scandisk .
@sskkb Bạn không dùng máy ảnh nên không thấy thôi
đang xài 1 em 32GB cho điện thoại, thấy hài lòng
envyxps
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái USB đầu tiên của mình là Lexar 😃
bt_mis
ĐẠI BÀNG
7 năm
@envyxps Cái này cả chục năm rồi chứ chẳng chơi. Của bạn bao nhiêu MB?
envyxps
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bt_mis 128 MB thôi bạn, usb lúc đó đắt đỏ kinh khủng 😁
Mình không nhầm đợt đó usb cũng mới xuất hiện ở VN chưa lâu
mua hàng lexar trữ thôi 😁
Syter
TÍCH CỰC
7 năm
@mrlongtt Chi vậy??
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
M thấy nhiều ng xài hãng này hay kêu bị chết đột ngột khi dùng để chụp ảnh. K biết sao?
@canhcutnamphi Thế sao giờ nó chết luôn vậy bác
@shensai_1 nó là thằng tốt nhất rồi bác ạ. mình chụp ảnh nhiều nên chỉ dùng thẻ Lexar thôi
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@canhcutnamphi 😁 bác lấy thông tin ở đâu cung cấp đó ạ ? " tốt nhất thị trường " , vậy cái nào là nhì hả bác ?
@canhcutnamphi Thấy bác Peter Pham bảo dòng Lexar này hay chết đột ngột lắm. Bác ấy bh chuyển sang dòg khác rồi. Lên amazon Nhật thì bọn lexar cũg ko phổ biến bằg hãng khác
Mua cái SD 64GB cho máy ảnh...chụp được vài tháng tèo thẻ nhớ. k tức cái thẻ hư mà tức mất hết hình =.=/ cạch lun lexar
chờ đợt thanh lý đại trà của Lexas
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Thẻ nhớ máy chụp hình, đầu đọc thẻ, USB của Lexar hết. Hơi buồn khi nghe tin
dẹp tiệm là đúng, mình xài Sandisk xưa giờ không bị sao, vừa mua Lexar xài được vài tháng hư cmn luôn... 😁
Ngay cả bác Peter Phạm cũng khẳng định Lexar thua Sandisk về chất lượng! :D
@vinhphucng25 Peter Pham của bác chỉ là một người dùng bình thường, không dùng nhiều thiết bị (quanh quẩn máy chụp hình), bác dựa vào đâu để coi đó là "tiêu chuẩn"?
@PressnHold ủa mình đâu nói "tiêu chuẩn" nhưng cá nhân mình đã trải nghiệm độ bền của thẻ Lexar & hàng chục cái khác của bác Peter Phạm nữa rồi cũng đủ thấy rồi. 😁
hoanlkpr
TÍCH CỰC
7 năm
@PressnHold Mình lần đầu tiên xài máy ảnh thẻ lexar 32Gb 1000x vs 1 thẻ 32 Gb 95 mb scandisk pro thẻ lexar mua cùng lúc vs nhau. Thẻ lexar bị chết chưa dc 1 năm,thẻ scandis đã xài hơn 24 tháng mà chưa có hiện tượng lưu chậm.
Về mặt trải nghiệm tư nhân mà nhiều người than phiền thì sản phẩm k tốt .
Syter
TÍCH CỰC
7 năm
@PressnHold Dùng thẻ nhớ hơn 6 năm nay cũng thấy thế, thằng Sandisk về tốc độ không hơn được Sony, Lexar hay Transcend nhưng về độ bền thì lậy luôn. Mình có con thẻ Sandisk dùng từ 2011 tới năm nay nó mới chết vì quên xài khoảng 1-2 tháng. Chứ nó vào máy giặt không biết bao nhiêu lần rồi mà chả sao.
3 năn rồi mình ko hề xài tới usb và thẻ nhớ
đúng là thương hiệu lớn cũng khó tránh khỏi phải suy tan...từng rất thik lexar vì chất lượng
Thằng này dẹp là đúng, thẻ toàn lỗi!
Còn nhiều thương hiệu khác chất lượng cao mà lo gì, Strancend, Sandisk, Samsung, .....
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Thẻ nhớ thì SS mà xài 😁
THẻ SD, Thẻ CF, Đầu đọc thẻ trước giờ chỉ xài Lexar vì ngon, xịn, tốc độ khủng và giá cũng hợp lý nữa. Ôi giờ em biết mua cái gì đâyyyy
Smurf:v
TÍCH CỰC
7 năm
Lexar nổi tiếng về thẻ flash như thế rồi mà còn muốn tập trung vào gì nữa bây giờ...hay là nói cho sang để
bán có giá, kiểu như sang lại nhà hàng khách quen nườm nượp 😆))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019