có thể dùng ổ nào cho nas

chila
25/5/2016 2:40Phản hồi: 12
tình hình là em định mua con wd my cloud miror cho công ty,vì cty cũng nhỏ tầm 10 người thôi,nhưng em định mua ổ rời thêm vào mà dòng wd thì nhiều loại cho em hỏi tí là nên dùng cái loại nào tốt cho nas ạ,còn 1 câu hỏi nữa vì nas có hê điều hành và cấu hình thì liệu cái tốc độ quay của ồ cứng có bị ảnh hưởng hay phụ thuộc gì không ạ
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rbow1203
TÍCH CỰC
8 năm
ổ tốt cho ná thì dùng wd red có vòng quay 10.000mrp
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rbow1203 red thì chỉ có 5400 lấy đâu ra 10k vậy thím, 10k thì chỉ có ổ wd velociraptor
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rbow1203 10k chỉ có wd velociraptor thôi thím
em chỉ hỏi là cái tốc độ khi gắn vào ná có bị phụ thuộc vào cái nas không thôi
rbow1203
TÍCH CỰC
8 năm
@chila theo mình thì chỉ phụ thuộc vào ổ gắn trong thôi,về nas thì ổ red chạy ổn định và bền nếu muốn nhanh hơn có thể mua loại back hoặc màu vàng dùn gcho dât nhưng ổ back có vẻ là không ổn định khi dùng cho nas
zaynlee361
ĐẠI BÀNG
8 năm
nas thì dùng wd red là ổn định vì sao ổn định là do nó có có tốc độ vòng quay tự động để tiết kiệm năng lượng,với thời gian hoạt động 24/7 phù hợp co nhiều người truy suất
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu dùng sẻver thì bạn buid rời có thể tốt hơn đấy
Jazmine_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm

cái này tích hợp sẳn ổ red tốc độ ổn định không phải lo bác
NAS nên chọn ổ cứng WD red. Tốc độ 5400 thôi nhé. Không ảnh hưởng gì đến việc sử dụng của bạn đâu.
Ngoài chọn lựa WD, bạn có thể chọn thêm dòng của Buffalo. Độ ổn định rất cao, tốc độ nhanh.
https://buffalohn.com/product/ls220de-ap/
https://buffalohn.com/product/ls421de-ap/
tốt nhất dùng wd my cloud bảo hành lâu hoặc dùng cái bufalo của nhật

cũng đang tính làm 1 cái my cloud của wd :rolleyes:
Đang muốn kiếm con router nào gắn được ổ cứng nas như con xaomi 1tb các bác tư vấn giúp mình để mình lưu trữ phim cho mấy con smartbox trong nhà với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019