Có thể dùng sạc iPad hoặc MacBook để sạc nhanh hơn cho iPhone: an toàn, đừng lo chai pin

Quang Thái nè
7/10/2018 10:59Phản hồi: 324
324 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa xúc con Anker Powercore Fusion 5000, vừa sạc cho ipad, iphone vừa làm luôn pin dự phòng. Đảm bảo an toàn, đáng đồng tiền bát gạo
khanh1810
TÍCH CỰC
6 năm
hêhe sạc iphone vẫn vứt trong hộp 😁
toàn dùng củ sạc 5 port của anker vs 1 củ ipad ở văn phòng :D
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
Bài này là tác giả nghĩ vậy thôi chứ sự thậy thì ông tác giả này không biết cái đet gì về điện tử! Ùh biết được cái link của apple chứ!
Nên hiểu như vầy:
1. Sẽ tìm ở đâu đó 1 link xe SH có thể chạy được 120 km/h trong điều kiện đủ an toàn. Thực tế xe sẽ bền nhất khi chạy ở 40-60 km/h.
2. Ông tác giả này ấu trĩ nặng và kiểu điếc không sợ súng, khả năng tối đa của thiết bị thì không bao giờ là tốt nhất được.
3. Tôi cũng không thích giải thích theo kiểu chuyên môn, nên có thể nói ngắn gọn là pin khi sạc sinh nhiệt càng nhiều thì càng hại pin thôi.
Có vài vị sẽ lao vào, mua đt để nó phục vụ mình hay mình phục vụ nó (không bàn về vấn đề này, mỗi người tự quyết định). Và tức nhiên Apple không có động lực giữ pin giúp chúng ta làm gì sau thời gian bảo hanh hay sau 3 năm đâu.
@cobalacobala Bản thân bài này là trích dẫn là từ Apple, mà Apple thì chắc cũng thuộc Cty ở nước ngoài chứ nhỉ ?
Hay là bản thân Apple đã bỏ qua các điều kiện nguy hiểm lung tung này nọ, chả buồn test gì cứ thế mà bán kiếm tiền chơi, mà nếu thế thì lại không đúng với kiểu ở nước ngoài không chấp nhận kỷ thuật lom com, suy luận khơi khơi.
Mà nói đúng ra là suy luận khơi khơi chính là bác cmt bài này ấy chứ, lý thuyết là thế, tuy nhiên khi hỏi ra thiết bị Apple ở mức nào thì cũng im ru, tiếp tục 1 tràng lý thuyết trên trời dưới đất mang tính chất chung chung và rồi thêm cả sự thật của bác, không ứng dụng cụ thể vào sản phẩm đang nói tới, thế thì chả phải thuộc dạng lom com rồi sao. Chứ lý thuyết chung chung thế này thì các máy laptop dùng cục sạc 87W-100W, chắc nổ banh xác từ lâu rồi ấy chứ, vì số nó to quá mà.
À mà nhân tiện cho hỏi bác là cấp dưới của bác kia hay sao, mà nick lập mới có 2 tháng, comment thì cũng ít, mà cứ comment là y như rằng là để góp vui cho bác kia thế ?
cobalacobala
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibinguyen Apple có nói như bài nói đâu, bài này đọc link của họ rồi suy luận ra. Trong chừng mực nào đó dùng chung đc và đủ an toàn nhưng không có nghĩa là tốt. Bạn kém thật đấy, laptop nó được thiết kế sạc dòng cao 4-6A thì sạc chứ có gì đâu (bạn
thử gờ vào pin xem nó cũng âm ấm, nếu bạn dùng cục lớn hơn thì sẽ nóng hơn).
@cobalacobala Thế nên em mới hỏi là chừng tốt của thiết bị Apple là ở đoạn nào, thì cũng không có câu trả lời.
Em thì kém thật mà nói thẳng ra là ngu trong vụ này lắm, đã ngu mà còn gặp ngay mấy comment, ngắn gọn, gì mà dòng lớn, phóng hồ quang, hỏa hoạn, cháy nổ, rồi lại sinh nhiệt càng cao càng hại pin,..... nghe thấy kinh quá nên phải đi hỏi cho kỹ nè, mà hỏi kỹ thì mới biết thông minh thì toàn lý thuyết sách giáo khoa chứ sản phẩm thực tế thì cũng khả năng hiểu biết cũng chả khác gì em cả.
Mà tiêu đề bài này bảo dùng được, Apple cũng bảo dùng được, có gì đâu nhỉ ?
@bibinguyen Chắc họ là nhân viên thay bình acquy xe mô tô thôi! Hí hí hí!
X-one
TÍCH CỰC
6 năm
UBS-C to lightning gắn vào macBook hay màn hình LG Ultrafine, 45P là 80% cho cái X.
tuvdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào biết cái chân củ sạc ipad có thể mua ở đâu được không? Em có cái củ bị cháy mất chân, củ bình thường giờ muốn thay cái chân khác mà ko đc
Re0
CAO CẤP
6 năm
đang chơi Titan cho em 6S cũng tạm tạm nhanh , chắc dung lượng ít nên nó sạc cũng nhanh đầy
pokevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Re0 Dùng sạc titan thì mình khuyên bạn bỏ đi nhé. mình thử 3 cái iphone trên cục sạc titan di động thong minh tặng thì bị loạn cảm ứng khi dùng 2 điểm trở lên
Re0
CAO CẤP
6 năm
@pokevn ô, thế à , mình còn cục sạc cho ipad zin , nhưng thấy cục titan cũng ok , hai điểm trở lên thì thấy vẫn ok, thế không biết nó có hơn mấy cục lô kia không bạn nhỉ .
pokevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Re0 nó ko loạn liên tục đâu. phải để ý mới thấy. nhưng có khả năng làm loạn cảm ứng thì sẽ có thể gây hỏng cảm ứng. tốt nhất ko nên dùng
Re0
CAO CẤP
6 năm
@pokevn ok , vậy mình sẽ quay lại ngay với cục sạc zin cho ipad , thank bạn nhaz
Mình sài Anker IQ USB cắm sạc
Mình cài app Asus AI Chager trên Macbook Pro chạy Windows Bootcamp sạc iphone rất nhanh và ổn định. Mọi người dùng thử xem
Thời này có pin dự phòng rồi. Hơi đâu mà ôm cái sạc tường 😁. Nên mua cục sạc tường và cục pin dự phòng hổ trợ sạc nhanh, ôm pin đi cho nó nhanh
Mình thích dùng sạc iPad, hiện tại vẫn chưa có vấn đề gì
Giải pháp cho bác nào k muốn chi 35$ cho cap type C - Lightning của Apple 😁
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sieu_nhan Tốc độ khác j củ sạc iPad đâu vì cáp kia ko phải type c lightning chuẩn
VTP21
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng sạc iPad cho iPhone từ rất lâu rồi, nhanh hơn đáng kể. Mà tiện bài này sao thớt không nói luôn vụ sạc cáp của bên thứ 3, co chứng chỉ MFi thì sao nhỉ? @uit.edu
@tran quang vi Nếu sạc cáp có chứng chỉ MFi thì dùng ngon chứ sao bác. Mình toàn xài cáp bên thứ 3 có MFi thôi, cái cáp theo máy từ lúc mua vẫn nguyên trong hộp, củ sạc thì lúc dùng củ iPhone, lúc thì củ iPad 😁
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài 1 ngày chẳng hết được pin nên tòan cắm qua đêm
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Cục ipad theo máy ngon hơn cục ipad chính hãng ở fpt bán nha ae. Mình xài cục ipad theo máy xạc cho con 7+ từ 20% vào zoom hình chả thấy giật gì mà cắm củ ipad mua ở fpt 600k cắm lúc pin 20% vào zôm hình giữ nó bị giật, phải lên cỡ 60% nó ms hết. Cục anker cũng giống vậy. Bực ghê phí mất 600k mà vẫn ko yên tâm. Ae nào có định mua thì nên kiếm dc củ theo máy
Đang dùng combo này USB-C to lightning & Anker PowerDelivery 30W. Lên nhanh như ăn cắp:

1%-50% 1 phút lên 2%
50%-80% 1 phút lên 1%
80%-100% 2 phút lên 1%

Nó rất thích hợp cho việc đang cần đi gấp mà hết pin. Còn xin lỗi pin chai tớ dek quan tâm. Tớ cần sạc nhanh còn đi làm việc, thời gian của tớ là quý nhất, để đi kiếm tiền lên đời máy 😆) chứ ko rảnh ngồi lo giữ pin. Viên pin mới của X có $29 trong TTBH rẻ bèo ko đáng quan tâm.

@Rainwalker cục anker này mã gì vậy bác ? e ko thấy vn có bán nhỉ ?
@barrettroyal Cục này mình mua ở Mẽo. Cuối tháng 10 Vn mới bán bạn ơi, giá bán lẻ vn là tầm 750k. Dùng phê lắm.
Re0
CAO CẤP
6 năm
@Rainwalker nhìn cục này quá phê .
@Rainwalker e cũng đang cần 1 cục ntn mà tìm ko có, đành chơi sdp anker 2 ổng y như cục này =]]
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
Từ ip5 đến bây h cục sạc theo máy vẫn nguyên seal trong hộp. Trc h toàn dùng sạc ip bằng cục của ipad. Từ 2012 đến h.
Nếu muốn sạc nhanh hơn nữa thì xài thêm Siêu Tốc Độ Sạc Nhanh của Siri Shortcut này. Bảo đảm 30p hơn 50%
https://tinhte.vn/threads/noi-chia-se-nhung-shortcuts-cua-siri.2855961/page-2#post-52372012
tim90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xạc không dây có làm chai pin k các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019