Có thể Samsung Galaxy Note 7 sẽ được bán lại ở Việt Nam với pin nhỏ hơn

sonlazio
21/2/2017 8:17Phản hồi: 354
Có thể Samsung Galaxy Note 7 sẽ được bán lại ở Việt Nam với pin nhỏ hơn
Thông tin từ Hankyung, kênh thông tin của Hàn Quốc cho biết rất có thể Samsung sẽ bán những chiếc máy Galaxy Note 7 refurbishied được kiểm tra kỹ lưỡng và thay pin có dung lượng nhỏ hơn ở một số quốc gia, chẳng hạn như Ấn Độ, Việt Nam hay thậm chí là Hàn Quốc. Gọi là thiết bị đổi trả (refurbished) nhưng thực chất có lẽ đây sẽ là những chiếc máy mới, chưa được sử dụng, tái sử dụng lại bo mạch, màn hình, các linh kiện, đồng thời thay thế khung kim loại cũ và những viên pin mới an toàn hơn.

Có lẽ những phiên bản Note 7 này sẽ không được bán ở Châu Âu hay Mỹ, những khu vực đòi hỏi rất nhiều thủ tục rắc rối để có thể xuất hiện trở lại. Thông tin cho biết pin của những máy mới có thể là 3000 hoặc 3200mAh thay vì 3500mAh như trước kia. Hồi tháng trước thì Reuters đã thông báo về điều này, và ZDNet Hàn Quốc cũng cho biết việc bán các thiết bị đã chỉnh sửa này sẽ giúp công ty tránh những rắc rối về môi trường với chính phủ.

Sau khi thu hồi khoảng 98% tổng số Note7 đã bán ra thì Samsung đã dùng khoảng 200 ngàn máy để tìm nguyên nhân cháy nổ. Hiện họ có khoảng 2,5 triệu máy Note7 sẵn sàng để bán dưới dạng 'refurbished'. Không chỉ giúp Samsung thu về một khoản lợi nhuận nhất định mà động thái này còn giúp họ tránh những chi phí về môi trường với lượng máy tồn kho lớn như vậy.

Tham khảo: Hankyung, ZDNet Korea

Update: Samsung VN đã bác bỏ tin đồn này
http://ictnews.vn/the-gioi-so/di-dong/samsung-viet-nam-bac-bo-tin-don-se-ban-galaxy-note-7-tan-trang-149475.ict
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythanh90
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu giá nó khoảng 10M thì cũng thích đấy 😁 chả tội gì ko xài
kumperssor
TÍCH CỰC
7 năm
@duythanh90 Nói nhỏ thôi ông. Để anh sam làm giá đó.
@duythanh90 Cứ rẻ rẻ là múc, cùng lắm thì đeo găng bảo hộ thân thể rồi xài, ahihi.10M mình cũng sẽ hốt 1 em chơi, ahihi:p:D:D:D:D:p
@duythanh90 Biết đâu rẻ hơn đấy. SS sẽ nghĩ rằng đây là cách để chuộc lại lỗi lầm mà bán với giá như cho :v
@duythanh90 Với giá đó thì ss dùng note 7 giết hết đàn em của mình
Ss ko dại mà bán phá giá vậy đâu
Chủ tịch ss cần một liều thuốc an thần hơn một cuộc đi săn vớ vẩn thế này!
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngaythu6-lamuor Giá trị nhiều lắm đó bạn. Biết và khắc phục nhưng vẫn phải vơ bèo vạt tép. Với họ cũng tìm hiểu thị trường để bán chứ không phải bán bừa. Nếu thực sự máy chỉ lỗi do pin thì bán lại sẽ làm hài lòng nhiều người lắm đó
Ôiiii, lại nữa à? [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
rẻ đi em sẽ hốt
dimota
ĐẠI BÀNG
7 năm
10 củ là ôm được. 5 củ thì bom cũng ôm 😁
ST610
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dimota Bác ôm ko? E còn cỡ 50 cây ở nhà
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dimota Vào để lai :D
Mà con này nếu bán giá tốt thì sẽ thực sự cân nhắc.
Chưa rõ thông tin bao giờ bán nhỉ ...
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dimota Đến phải login like cho thým
Vaycungduoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dimota Bác này giống hệt e
ga2gro
ĐẠI BÀNG
7 năm
VN đc ưu tiên bán hàng thải độc hại để thử nghiệm trước 😁
giobienvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ga2gro Sao gọi là thải độc hại? Bạn đọc bài và có hiểu được nhũng gì trong bài hay phán bừa?
tomcat007
TÍCH CỰC
7 năm
@ga2gro Và thêm Ấn Độ nữa chứ, chắc cảm thấy Formusa còn chưa đủ liều.
Lại lấy người dùng làm thí nghiệm...Coi thường tính mạng khách hàng 1 cách không thể hơn được nữa...Thấy tội cho người Việt, cứ thấy rẻ là ham...rồi ôm hận.

Mà Sam bán ở 2 thị trường VN và ÂĐ là hợp lý, có sự cố cũng dễ bịt miệng thế gian. Chứ bán ở Mỹ hay Châu Âu...sự cố sao bịt miệng đc truyền thông...Anh Sam thâm và nguy hiểm quá.
@ho xuan phu Bác lại phai giai thích vơi bác ấy ah??? Chua biết bác ấy là ai sao? Ai mua , khen hang hang khác ngoài Apple la bác ấy căn het
coxfire
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Đấy là phần sau của câu chuyện. chứ phần đầu và là gốc vẫn là sự kiểm duyệt và quy định về chất lượng sản phẩm (cư dân mạng hay gọi là độ khó tính) và khả năng tiêu thụ (phân cấp sản phẩm)
@son_tayninh thì ra là đê ô gờ hay cắn càn, loại này ko chơi
ocaidet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Ở vn về mặt trận truyền thông và pr hay dìm hàng đối thủ có seeder lo hết r nhé
hai tmt
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu dưới 12 củ sẽ cố gắng làm 1 e để xem hên xui thế nào... nghe đồn những người cố tình ko trả lại vẫn đang rất " tự hào " vì ... chưa bị làm sao : )
@hai tmt
Họ tự cập nhật khóa máy sao
hungsisvn
TÍCH CỰC
7 năm
5 củ bán 10 hôm hết sạch
SeAx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungsisvn 5 củ ko kịp đặt đâu chứ ở mà 5 hôm bác
Đọc bài mà buồn cười ! Châu Âu tiêu chuẩn ngặt nghèo không được bán nên tống về mấy nước đang phát triển để vớt vát lại tiền, đúng kiểu cái hố rác của toàn thế giới
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Rách còn bày đặt 😆).
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Mạng người ở các nước này rẻ như heo, gà, chó,... mà luật để bảo vệ Người Tiêu Dùng thì có nhưng phải nổ đúng COCC thì mới vào cuộc quyết liệt. Thế đấy !
Vn, Ấn bỏ uổng bán dc vì quá dễ dãi. Đảm bảo giá cũng ko dễ chịu gì đâu, xài hàng lỗi giùm mấy a Châu Âu
davidboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@takun92 Nó giống như kiểu xe hơi nhập về VN ấy cụ nhỉ chỉ có 1 hoặc 2 túi khí và các chức năng hỗ trợ an toàn đều bị cắt bỏ...vì ở VN tính mạng con ng chỉ là thứ yếu.
@davidboy
Ừa. Ng ta sx ntn đều báo rõ
Nhưng tiền là của mình mà bác 😃 có tiền có quyền mua hay ko mua. Chứ ai ép bác mua mấy cái xe đó ko 😃
VN cứ ham rẻ thôi. Nên chả tính đến gì ngoài "cứ bớt đi tiền ít anh mua".
Vấn đề nằm ở chỗ hãng không xử lý vụ loạn cảm ứng màn hình và reset Note7 thì lại thêm 1 bê bối không đáng có nữa ngay thôi. Tưởng thay pin mà giải quyết được vấn đề à!
hoaico
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Ss đâu ko mời bác này về làm cố vấn nhỉ! Nếu biết mà mời sớm hơn chắc ko xảy ra vụ pin rồi!
neich_it
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy thánh phán nổ đâu rồi? Em nó lại xuất hiện kìa. Vào quang bom thôi.
=))
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
mấy thanh niên suốt ngày nhai đi nhai lại cái câu cháy nổ đâu cả rồi. 😁 vào gây war đi chứ. mọi ngày thấy hăng lắm cơ mà.
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@tung2050 Hahha sao lại tự đi hạ thấp bản thân vậy bác.
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@tuann2 sự thật là trong cái topic này đang có kha khá người tự hạ thấp bản thân, đặc biệt là bạn với một ông nữa còn tự khẳng định với tôi là 2 bạn đang làm điều đó đấy. 😁
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@tung2050 Hahha thôi đành cho bác 1 like.
yeuvothuat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tung2050 cấm bán rồi ở đấy mà bán nhá.
duytran79
TÍCH CỰC
7 năm
Đẩy hàng tồn thôi,chứ s8 ra đến nơi rồi ai ngó note7 nữa
Cách đây 2 tháng có ông e làm samsung bảo note7 vẫn sx và sắp đc bán ra mình ko tin😃
Giờ chắc nó nói đúng😃
Đính chính lại
Vừa alo cho thằng e trên samsung nó xác nhận là note7 ko bán nữa mà tiêu hủy hết😃
tuananhdb
TÍCH CỰC
7 năm
@duytran79 Dòng S Không có liên quan đến khách hàng dòng Note mấy đâu bác ơi 😃)
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@duytran79 nếu note7 bằng nữa giá s8 thì thẳng tay phang con note7. Ý kiến mình là vậy
@duytran79 vậy nói như s7 ra không ai nhớ tới note 5 quá
@duytran79 S8 dự tính 20 chai. Con này bán tầm 10-12 tr thì ngon lành
mykenty
ĐẠI BÀNG
7 năm
samsung chơi đẹp lắm nổ lại có tiền, cơ mà mua về phai~ mặc áo giáp cho em nó kèm bình cứu hỏa mini
giobienvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mykenty Chắc gì đã có tiền ôm em nó, trước giờ toàn xài đt Tàu mà cũng bày đặt nổ
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm
Dự là 13-14 củ = note 5 hiện tại
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n3.9592 note 5 giờ có 10.490.000 tại hoàng hà thôi .
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
ngon.. rẻ thì ok
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
tầm 7 củ là nhấc ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế