Cố tình ném iPhone 11 thật mạnh nhưng nhờ mang ốp Gear4 mà không sao

Nam Air
4/12/2019 8:44Phản hồi: 623
Cố tình ném iPhone 11 thật mạnh nhưng nhờ mang ốp Gear4 mà không sao
Xin chào anh em, đây là lần đầu tiên mình droptest điện thoại + ốp. Tuy không phải là điện thoại của mình nhưng cũng hồi hộp lắm, tuy lỡ bể người ta cũng chẳng nói gì đâu nhưng mình cũng ngại. Thật là vi diệu là sau bao màn hành hạ của mình chiếc iPhone 11 mang ốp Gear4 và miếng dán màn hình InvisibleShield vẫn không hề suy suyển, quá gấu luôn!

Mời anh em xem video!

Thông tin bên lề là cái video anh em xem không phải chứa hết tất cả các đoạn droptest đâu, trước đó mình đã drop mấy chục lần quăng quật nhưng không đưa hết vào video vì sợ dài quá anh em xem ngán. Cái kết rút ra được với mình là ốp bảo vệ Gear4 thật sự có tác dụng. Mình đã hoàn toàn bị thuyết phục.

Tuy bài droptest được bên zagg.dtr.vn tài trợ, nhưng họ không hề can thiệp vào quá trình test cũng như tính khách quan của bài viết, họ chỉ nhắn nhủ với mình là "anh cứ quăng quật mạnh tay vào" sau vài lần chùn tay thì mình cũng hăng hái hơn hẳn.

Mình đã thả từ các vị trí thông thường như từ túi quần, túi áo, đến các vị trí kinh dị hơn như thả cao 2 mét, quăng lên trời, ném xuống đất, ném xuống cầu thang mà vẫn không sao.

Đây là hộp đựng miếng dán InvisibleShield, miếng này giá 1.1tr đồng. Miếng dán cường lực cứng nhất của Zagg từng sản xuất.

Bên trong có đầy đủ phụ kiện giúp anh em dán cái màn hình được dễ dàng và chính xác nhất nhé. Quy trình dán sao thì anh em xem video mình có demo đó.

Dán xong rồi

tinhte_Droptest_gear4_7.jpg tinhte_Droptest_gear4_8.jpg tinhte_Droptest_gear4_9.jpg

Quảng cáo

Nhìn các góc trên dưới trước sau và ngang của điện thoại sau khi dán miếng dán InvisibleShield.

Case Gear4 là một thương hiệu nổi tiếng của Anh. Mình có cả chục cái, trên tay đại diện 1 mẫu thôi, hy vọng sau này có điều kiện giới thiệu chi tiết từng cái đến anh em.

Trên hộp có thông tin về vật liệu D3O, vật liệu này sẽ rắn lại khi có lực tác động, qua đó hấp thu lực và bảo vệ cái điện thoại của bạn.

Quảng cáo

Mình dùng mẫu Battersea để droptest, mẫu này đẹp với lòng màu cam, bề ngoài hoàn thiện nhựa cầm ôm tay.

Sau khi dán màn hình, gắn ốp vào vuốt thấy sướng hơn

Mặt lưng cái ốp đây

Kết luận sau khi droptest:
Mình đã hết sức ngạc nhiên về khả năng bảo vệ điện thoại của ốp Gear4. Mình đã bạo hành em nó, ném quăng quật đủ kiểu mà máy vẫn như mới, còn cái case thì xước nhẹ chứ cũng chẳng cũ đi gì cả.

Điện thoại vượt qua các bài test từ thấp đến cao đến rất cao, Mình đã tung lên độ cao hơn 4m điện thoại rơi xuống vẫn bình an vô sự.

tinhte_Droptest_gear4_20.jpg tinhte_Droptest_gear4_22.jpg
Đây là hình chụp ốp + điện thoại sau khi droptest

Bản thân mình cũng đang dùng ốp cho điện thoại iPhone, (nhưng chưa phải ốp Gear4). Mình quan niệm là dùng cái gì kỹ thì dùng được lâu. Mình cũng nghĩ rằng ông nào bảo cái điện thoại dăm ba chục triệu đã là gì mà phải kỹ thì toàn là bốc phét. Thử rớt bể xem có xót hay không là biết ngay.

Ông nào xui bạn không dùng ốp, đến lúc bạn rớt bể ông đó cười trừ hay cho tiền bạn mua điện thoại mới 😃.

Nói chung cuộc sống mỗi người, ai thích gì làm đó, mình thì thuộc team dùng ốp nên cứ dùng, và việc tự tay hành hạ điện thoại drop test các kiểu, thì cái ốp Gear4 này thực sự đã làm mình muốn dùng.

Bài viết này được zagg.dtr.vn tài trợ, nhưng họ không can thiệp gì vào nội dung cũng như quy trình test của mình. Mình cám ơn nhà phân phối DTR đã cho mình cơ hội chơi lớn như vầy.

Nhắn gởi đến các nhà phân phối ốp khác nếu muốn tài trợ tinhte.vn làm droptest xin cứ mạnh dạn tìm đến nha, mình thích lắm 😁

Minigame tặng ốp lưng Gear4

À nhà phân phối DTR cũng muốn tặng 03 cái ốp lưng GEAR4 dành cho nhiều loại iPhone khác nhau (xem danh sách tại đây) để anh em Tinh tế trải nghiệm. Anh em nào không thích chờ thì vào đây để mua ốp lưng nhé.

Mời anh em comment dưới bài để bốc thăm nhé. Anh em có thể share bài này lên mạng xã hội giúp mình để mình được viral nổi tiếng, cám ơn anh em :D

Thể lệ chơi:
  1. Comment sản phẩm ốp lưng hoặc miếng dán màn hình mà bạn đang sử dụng, hoặc là đang không sử dụng cũng được.
  2. Ngày 12/12 mình sẽ bắt đầu quay game và công bố kết quả.
Update Kết quả Game :
623 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng iP8 với Ốp của Energizer 😃
Tudzi55
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dũng N3D Đang dùng iP8+ không dán không ốp ;)
nemesistan
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh kiểu nó thế, từ lúc dùng điện thoại tới giờ, chưa bao giờ tốn tiền mua ốp. Máy trần như nhộng luôn
Argosin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đến sợ mấy thanh niên không xài ốp cho điện thoại cứ thích tỏ ra thượng đẳng 😃.
Feragon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dũng N3D Combo y hệt cho ipx
thieutinhte
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ dán màn hình và để trần máy trước giờ, cũng đã nhiều lần phải xót xa và ước gì có ốp ngon để đỡ 😁
Lesorman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thieutinhte nhưng mà mang ốp thì cầm nó không có sướng, thôi cầm trần rồi xài kỹ kỹ vậy :D
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ad ơi sao không tặng cả miếng dán ạ? Huhu, mình vừa mua cái ốp Gear4 rồi - Hóng miếng dán màn hình :mad::mad::mad:
@rep_rom ốp Gear4 này có dày nhiều không bạn
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangtainguyen Mình thấy dày thì không quá dày, ốp chống sốc mà - chỉ tổ cái iphone pro max hơi quá khổ thôi =))
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vi_Thang Mình nghĩ tuỳ cá nhân, vì dùng ốp lưng cũng có yếu tố thẩm mỹ & thị hiếu từng người (bảo vệ thì bảo vệ nhưng vẫn phải đẹp, xấu quá thì kinh lắm xài hông vô)
Ốp Gear4 được cái mỏng và nhiều màu để lựa á
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chym sâu Nó có lồi xíu (mà không lòi thì lúc rớt máy thì lòi mắt ếch mấy cụm camera luôn bạn ơi)
Còn cái chéo chéo là chỗ nào ta? :v
Mình đang dùng Case iFace + miếng dán màn hình rẻ tiền được tặng !
Mình đang dùng ốp UAG và ốp Spigen, nhưng sau đợt droptest này sẽ xài ốp Gear4 vì thấy ngon
Đang xài ốp UAG (fake) kèm miếng dán chống vân tay cho X Chiến thắng.gif
PS: thế nào mà comment buổi sáng của mình trong topic này bị remove rồi ta, vi phạm gì chăng?
Đeo kính.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Screen Shot 2019-12-05 at 16.21.14.png
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 chắc tại công kích admin xaolone hay đại khái thế nên bị xóa ;)
Kendu86
TÍCH CỰC
4 năm
Đưa mình ném xem bể ko. Sợ cong toát luôn đó. Hehe
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@Kendu86 ốp lưng để bảo vệ máy trong các trường hợp va đập mạnh trong khi dùng điện thoại bác ném vào tường hay đập xuống đất thì ốp nào chịu nổi
tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
Đẳng cấp đặt tít
@tichuot215 Chỉ là thiếu chữ
ở đầu thôi mà bác
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tichuot215 😆) quảng cáo tí thui mà
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
Cái tiêu đề nghe cứ kiểu gì ấy nhỉ o_O
Tao chọi vô tường mà nó ko sao ..tao đền cho cái Pro max ..dám chơi hok
@Bão Sài Gòn Thì nó quẳng cáo thôi, rớt thì không sao thật nhưng mà rớt quài nó cũng mát dây bà tưng thôi, giống đội nón bảo hiểm xịn mà té đập đầu xuống đất vài lần coi não nó phọt ra mồm không haha
@caffeinezzZ @@
@Bão Sài Gòn Ông cố tình phá thì nói làm gì, khôn như ông ở quê tôi mà không xích vào ex nó bắt hết rồi
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nịnastorm Nó nói đúng mà.
Bài viết tiêu đề cũng ghi là CỐ TÌNH còn gì.
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn Bác chơi ác vậy ngta quảng cáo nhẹ nhàng thôi mà
Ip xr, ốp uag, miếng dán cường lực dpf hay pdf gì ấy ko rõ.
tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
Kingkong nhé, khá êm
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tichuot215 Quá ngon mà bác
Cứ droptest như thế này máy nhanh đi lắm.
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lexuancuong95 Đc tài trợ lo gì bác
Apache08
ĐẠI BÀNG
4 năm
Iphone 8 Black Ops Elementcase + cường lực CellphoneS.
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Apache08 Cạch Cellphones từ lâu r
Qc trá hình chăng.
@Võ Thành Quân Trá hình đâu, quảng cáo rõ ràng như thế mà baỏ trá hình
sdvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nịnastorm Thì một ông tài trợ để quảng cáo, ông kia có sản phẩm để dùng để viết bài, diễn đàn và người đọc có thêm thông tin.
Cộng sinh thế này tốt chứ.
khunnic
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Võ Thành Quân Chắc chứn rồi
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@sdvn thêm cái mọi người biết thêm chất lượng thực tế của sản phầm
hacrot3000
TÍCH CỰC
4 năm