Có Tinhtezer nào đã mua X7 ?

binhtp2001
3/7/2011 1:43Phản hồi: 65
Mình vừa bán C7 định mua lại X7 hoặc E7, đọc nhiều bài viết quá nên cũng loạn não. Các bạn nào vừa mua X7 xài thử cho mình 1 vài nhận xét nên mua không ?

Nếu không mua X7 thì mình sẽ mua HTC HD7 xách tay nhưng không biết hàng xách tay có ok ko nữa?

Mong nhận được giúp đỡ... Thks!
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banong
TÍCH CỰC
13 năm
Vưa bán N8 và lấy X7 màu bạc tại Mainguyen. Máy dùng sướng, màn hình to, chạy mượt. Chạy được các PM ^3. Tuy nhiên hiện nay trang OPDA đang tạm ngưng nên chưa có cer và k@y để hack máy. Cái video X7 trên tay là sai sự thật, vì thật sự máy khởi động rất nhanh, bàn phím to, dễ bấm, kg có phím gạt tắt máy.
vitcon75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá là bao nhiêu thế bác ?
em cũng mới coi x7 tại Mai Nguyên, không có gì để nói, đang chờ lương để mua một cái, giá ở Mai Nguyên là 9 triệu 990k.
Hoainam.
TÍCH CỰC
13 năm
mình rất kết x7.nghe nhạc hay màn hình rộng.chạy nuột hơn n8.ghét mỗi kái ko có video call.nếu bạn ko coi trọng video call thì x7 là sự lựa chọn đúng đắn
Mình đang cân nhắc đây... Nửa muốn làm cái E7 luôn vì mình dùng đt cho công việc khá nhiều nhưng cũng muốn fashion tí với X7.

Khó nghĩ quá!
thế thì N8 đi, sao phải nghĩ...hehe^^
namvuong77
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua N8 đi các bro , X7 mới ra đắt lắm ,giá dự đoán sau 3 tháng nữa là 8 triệu , hiện đang là 10 triệu .

N8 còn có 9,5 triệu thôi ~ X7 hiện tại ( camera 8 chấm thua n8 12 chấm , không chụp gần marco được ,fix focus thôi, không thấu kính calzess , ống kính góc hẹp hơn N8 ) .

X7 được cái nghe nhạc loa ngoài ngon nhất hiện tại , ai khoái nhạc hơn chụp hình thì mới nên mua .
Ruột cũng tương đương C7 chả hơn đc mấy nên e quyết định ko đổi X7 dùng C7 thôi còn vụ anna thì chờ tháng 8 là update chứ mấy chả ham hố vội😁
Khuyên bác ko nên sút e này vội làm gì cũng chỉ đc cái màn hình to, loa chưa biết to thế nào, cái thiết kế góc cạnh lạ mắt và đc cài sym anna trc chứ có nổi trội hẳn gì đâu trong khi mới ra mắt giá hơi đắt
Còn nếu bác thích thì cứ nhích thôi :p
x7 hơn được cái màn to , nghe nhạc hay còn gì

nói chung là mình thấy bộ phụ kiện theo N8 cũng là bộ phụ kiện chuẩn , sạc nhanh ( mình nhìn qua có vẻ sạc của x7 không phải là sạc nhanh )
N8 có cổng HDMI , c7 và x7 không có
tai nghe của x7 giống n8 tốt hơn tai nghe c7 ( tai nghe rât hay , nghe nhiều không đau tai , nghe không điếc tai như các tai nghe khác , có chức năng chống rối )
thực ra 3 đt là 3 sự lựa chon hoàn toàn khác nhau
N8 ( dòng đỉnh cao của nokia )hoàn toàn thiên về media : nghe nhạc quay phim , chụp ảnh , xuất ảnh ra màn hình lớn
e7 ( phát triển bình thường ) thiên về doanh nhân : bàn phím full , kiểu dáng đẹp , màn đẹp
c7 ( dòng điện thoại đơn giản nhất của nokia , hướng tới người dùng ) nữ tính , gọn gàng , nghe nhạc chán nhất
X7 : thiên về giải trí : màn to , kiểu dáng hoành tráng , đáng tiếc là không có HDMI ,thấy mấy bác ở trên khen nghe nhạc hay ( sr vì em chưa được cầm bao giờ )
và cuối cùng : có thể có nhiều người ghét số 7 và số 4 ( quan niệm của người trung quốc và nhiều người bây giờ )
Mình mới mua X7 tại Viễn Thông A màu đen giá 9tr999. Cảm nhận là chạy mượt và nhanh, nghe nhạc va xem ảnh và Video hay và nhanh hơn X6( tại vì minh đang xài X6). So sánh thấy khác biệt nhiều lắm. Đang xài X6 mà mua X7 về cầm X6 thấy nản lắm. Các bạn nào có ý định mua X7 thi mua đi máy xài rất Good.
Mấy bác cho em hỏi cảm ứng của x7 thể nào.có nhạy,đa điểm không mấy bác
Cảm ứng của X7 đa điểm rất nhạy. Chơi game rất Good..
sao k bác nào mua bên hoanghamobile nhỉ? thấy bên đó đề giá có 9tr120k
mainguyen quag cao tot ma...nen nhiu nguoi tim mua...web hoagha nhin thay nan..😔:(:(
Tại thấy đó rẻ hơn hẳn. Tính lần sau mua máy mới thì wa đó. Cứ máy ổn thì xúc thôi chứ quan trọng j quảng cáo bác.
Thế chất lượng âm thanh thì sao hả mấy bác?khi mở loa hết cỡ thì có bị rè hay không?.nếu tốt thì chắc chắn em sẽ múc chú này
hồi nãy mình wa bên mainguyên thấy có người hỏi mua x7 . Đứng dòm ké àh
hix. X7 ko có AF, tiếc...😔:(:(:(
hoanghamobile o HN mà bạn. Mình ở TP.HCM nên phải mua giá đó thui. Về loa ngoài nghe to va rõ hơn X6 1 chút, nghe = tai nghe thì X7 nghe to và hay hơn. Mặc dù tai nghe giống nhau WH 701. Mình test kỹ lắm rồi, ko uổng tiền khi mua X7. N8 chỉ hơn X7 chụp hình thôi, còn lại thua X7 hết. mặc dù 2 cái giá tiền xấp xỉ nhau.:smoke:
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ăn tiền là chỗ cái ống kính đấy bạn ah, còn X7 thì màn hình to hơn, và có cái loa nghe hay thui, bạn nói hơn hết là sao, cấu hình vẫn vậy, tại X7 chạy anna nên nhanh hơn là điều hiển nhiên, nếu N8 cập nhật lên thì cũng vậy thui.
Bạn nói thế cũng đúng nếu bạn là 1 người thích chụp ảnh. Còn mình là người thích nghe nhạc, xem phim, lướt Wed và chơi Game nên mình chọn X7. Mình thấy kiểu dáng X7 đẹp, màn hình rộng, máy cầm chắc tay, về giải trí tốt hơn N8.
Hehe e nói thật là e cũng ko muốn đổi C7 sang X7 thật sự cấu hình chả hơn đc bao nhiêu có bác nói C7 nghe nhạc chán nhất áh xin lỗi chứ e cắm cái tai wh-701 vào thì cũng chả kém ai đâu ..... bass bủng đập tưng bừng. Màn hình to có vẻ sướng nhưng mà rồi lại đốt pin thôi bác ợ mà e thì vốn ghét cái kiểu pin chết trong máy từ con iphone 2G rồi đi thay pin đến khổ, còn cái loa thì e công nhận là C7 thua ==" khoản chụp ảnh cũng chỉ ngang cơ C7 chứ mấy có lên đc AF đâu
Chờ nâng cấp lên anna rồi thử so sánh lại mấy cháu này sau chứ X7 đã lên anna trong khi mấy cháu kia vẫn còn đang sym^3 thì so sánh cũng chưa đc công bằng cho lắm
chanhsd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật ra e xài cả 3 con C7, N8 và đang xài X7. Pin thì X7 em có cảm giác ít hao hơn, mặc dù em k kích hoạt chế độ tiết kiệm pin. Do mà hinh X7 thật sự đẹp hơn nàm hình N8 và C7, nhất là no ko bị lỗi hiển thị màu đen như đa số N8 đều bị. để độ sáng màn hình ở X7 50% = N8 để ở mức sang 100%.

Về chụp hình thì x7 chụp đẹp hơn c7 nhiều. Chụp xa thì x7 khoảng 85% so với N8.

Thiết kế phía sau của X7 rất xấu, như đt Tàu.

Tuy nhiên, em thik X7 hơn, do mà hình hiển thị màu đen đẹp.
2 tuần trc e vừa nhích con X7 :x màu đen :x nói chung là ok.màn to nhìn sướng.hơi khó dùng hơn các dùng trc như N8,C7,E7 nhưng X7 là dòng máy mình nghĩ là sẽ thời trang và hầm hố cho các bác sở hữu chúng.cầm N7 chắc hơn các máy kia.e k khoái E7 lăm.vì trượt ngang.k cẩn thẩn là đt đi viện luôn.e dán màn hình mua ở 18 Điện Biên Phủ tất cả vào 10tr.

---------- Post added at 05:40 PM ---------- Previous post was at 05:36 PM ----------

k bị rè đâu bác ạh.yên tâm là hay như bác cắm tay nghe.
bạn nên mua x7 vì con hd7 chạy window mà bạn mình có 1 cái chạy window7 mình thấy không mấy ấn tượng lắm.
công nhận là mặt sau của X7 xấu 😔
nhưng e đã nhanh tay bổ sung ốp rồi 😁
nên ko dễ j nhìn thấy :D
nhìn xa cũng như nhìn gần
chưa ai dám chê :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119