Có vẻ như Mobifone đã phủ sóng 4G khắp SG?

Nam Air
5/7/2017 7:54Phản hồi: 255
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viettel đã phủ khắp mọi miền quê, hỏi tại sao Mobi và vina luôn hít khói
Mobifone là nhà mạng cùi bắp nhất VN thời điểm hiện tại, cùi từ dịch vụ đến chăm sóc khách hàng. Hà nội 4G chỗ có chỗ không
nonamen79
ĐẠI BÀNG
7 năm
ở ngay giữa Q5 còn chưa có 4G mà 😆
datpx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài này có vẻ quảng cáo à.
Mình đăng ký thử Mobifone 4G từ thời đầu tiên, vẫn dùng gói DP120.
Mobifone có cái là 4G là 4G thật chứ ko treo đầu dê bán thịt chó như bác vịt-teo là 3.5G cắm sim vào chỉ lên được LTE còn Mobifone là 4G.

Nhưng có vẻ mình đã sắp hết kiên trì vì sóng 4G của mobifone rất chập chờn, mạng 3G cũng rất chậm.
😔
ngocsonak
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì dùng Vinaphone, sóng 4G đã phủ gần hết SG kể từ sau Tết.
dobao6789
ĐẠI BÀNG
7 năm
các nhà mạng ở việt nam có mỗi viettel là thông cáo chính thức cung cấp 4G nhưng mà như hạch ý. ở đây có mống nào clone viettel thì inbox cho em e cho số để hỗ trợ em nhé.Phản ánh cái sóng 3G đến nửa năm nay méo giải quyết. Phát phiền
4G mobi Hà Nội ngon rồi. E di chuyển hoàn kiếm- hà đông- cầu giấy đều ok các bác ah. Hnay e đổi sim còn được miễn phí nữa. Thế là tiết kiệm được bát phở sáng roài ;)
đăng kí có được đâu, báo đài thì nói ra gói 4g, lên đăng kí thì nói chỉ cho một số thuê bao nhất định, nhãm như cứt, chính thức bỏ luôn số mobi đéo xài nữa, mẹ làm ăn như chợ búa, đã ra gói cước mà chỉ có 1 số thuê bao được dùng, trong khi mình dùng số mobi đã 10 năm, tháng nào cũng nạp card 2,3 trăm ngàn mà còn k dc vào loại được quyền dk gói 4g, như shit
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@annguyen31891 Chưa chính thức cung cấp dịch vụ, mới thử nghiệm nên chỉ có dải sim theo quy định được đăng ký thôi (Theo em hiểu là theo dải có seri sim được cung cấp từ bao nhiêu đến bao nhiêu đấy thì phải) ;))
cayowl
TÍCH CỰC
7 năm
Bình Thạnh (Nguyễn Hữu Cảnh) và Phú Nhuận (Phan Xích Long) em ở 2 chỗ này thường xuyên và thấy 4G mobifone có từ mấy tháng nay rồi, nhưng tốc độ thua xa Vinaphone. Ảnh dưới em test hồi mới đổi sim Vina 4G về dùng

Vina 10k được 2GB lận đó bác
Mới thử Quận 8 đã có.
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shopchinhhang TP HCM có gần hết rồi bác a: quận 1,2,3,5,7,9,10,12, Bình Chánh, Bình Tân, Củ Chi, Cần Giờ, Gò Vấp, Hóc Môn, Nhà Bè, Tân Bình, Thủ Đức
lilw
TÍCH CỰC
7 năm
@mieumiu1701 Mình quận Tân Bình, gần khu chung cư Bàu Cát (P10,11,13,14) có thấy tí sóng 4G nào đâu bạn =.=
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tw2ts Bác đã đổi sim 4G chưa? Để sử dụng được mạng 4g bác cần có sim 4G+ thiết bị hỗ trợ 4G+ sóng 4G tại khu vực đó nữa nha. Mà nhiều chỗ sóng Vịt teo nó khỏe toàn đè chết sóng Mobi luôn bác ạ
lilw
TÍCH CỰC
7 năm
@mieumiu1701 Mình đã xài 4G ở khu Q.1 lâu rồi, chỉ có về khu TB là k thấy sóng đâu cả.
MSRKen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi 1 chút là nếu như gói cước 4G rẻ nhất (70k) hết dung lượng tốc độ cao 4G thì máy có được chuyển về 3G tốc độ thấp không các bác ? Hay là bị ngắt hẳn kết nối internet luôn ạ ? Có gọi nào trọn gói như ngày xưa MIU70 không các bác nhỉ ?
Đ.Sĩ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MSRKen Nếu là các gói MIU, MIU90, BMIU là các gọi không giới hạn dung lượng, thì khi hết DATA tốc độ cao thì nó về tốc độ tầm 2,4999G 😃 Vì bị bóp băng thông lại,
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đ.Sĩ Mấy gói 4G này thì khi sử dụng hết dung lượng gói hệ thống thực hiện hạ băng thông xuống tốc độ 1 Kbps, tương đương ngừng kết nối internet luôn bác ạ
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MSRKen Mới chạy thử nghiệm nên chỉ có các gói giới hạn dung lượng thôi. Mấy gói 4G này khi sử dụng hết dung lượng miễn phí, hệ thống thực hiện hạ băng thông xuống tốc độ 1 Kbps, tương đương ngừng kết nối mạng luôn ( vậy đảm bảo không phát sinh cước ngoài gói) Còn nếu bạn muốn thì vẫn dùng được các gói cước 3G trên sim 4G được nhé.
Em xác nhận Bình Thạnh chưa có các gần như tất cả các khu vực, vừa qua Thủ Đức, q9 4G đầy cây :3 :3 :3
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongvo90 TP HCM: quận 1,2,3,5,7,9,10,12, Bình Chánh, Bình Tân, Củ Chi, Cần Giờ, Gò Vấp, Hóc Môn, Nhà Bè, Tân Bình, Thủ Đức có 4G hết rồi. Bình Thạnh chắc đang lắp trạm ạ ;))
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi nào chuyển mạng giữ số, tao lập tức bỏ mobilfone.
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mạng mobile phone 4g như shit, nhiều lúc có sóng éo vào dc, bố láo cái là lúc sắp hết gói internet ko báo và trừ thẳng tiền vào tk gốc, dùng viettel ngon hơn nhiều
mr dinh
TÍCH CỰC
7 năm
Đã dùng sim mobi và bẻ cạch đến già. Không biết giờ ra sao nhưng trước dùng toàn tin nhắn blabla suốt ngày. Nhất là sau khi nạp thẻ cào. Dùng Viettel thấy chơi đẹp hơn, cho chặn quảng cáo không cần thiết. Đừng hỏi vì sao mobi lại mất khách.
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr dinh Mobi cũng cho chặn tin nhắn quảng cáo chỉ nhận tin nhắn KM ngày vàng nhé bác. TC gửi 9241 từ chối nhận tin quảng cáo. Chỉ đăng ký nhận thông tin về tin nhắn khuyến mãi của Mobifone và chặn tin quảng cáo đến điện thoại của mình thì: DK KM gửi 9241
pokemon1403
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình ở Hóc Môn chưa thấy 4G Mobi, Viettel thì có 4G. Làm ở phường 7, Q.3 thi ko có. Nghe đâu khu Kỳ Đồng Q3 mới có 4G
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm rồi đi du lịch ở Nam Du. Ra biển đảo mấy anh Mobi, Vina mất hết sóng, Riêng anh Viettel vẫn hiện 4G mới ghê. Có thể nói là VT phủ sóng 4G gần như khắp cả nước rồi
knight2255
TÍCH CỰC
7 năm
Cập nhật: Q9 có, Bình Chánh có, Q6 chưa có -_____-
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@knight2255 TP HCM: quận 1,2,3,5,7,9,10,12, Bình Chánh, Bình Tân, Củ Chi, Cần Giờ, Gò Vấp, Hóc Môn, Nhà Bè, Tân Bình, Thủ Đức có 4G hết rồi nhé
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mieumiu1701 có theo quận thì tất nhiên, còn thường phường thì hên xui, theo khu phố thì còn hên xui hơn nữa lol, cái mobi từ khi tách ra khỏi vina èo uột hẳn
Các bác chửi mobi nặng quá
Cơ nhưng mà em ủng hộ.
3G còn không xong thì nói đếch gì tới 4G
Ở Tân Bình, ngay Etown chuyển qua LTE Only là không có sóng
3G xài 10k/ 1.5 GB thì chậm như rùa bò, chập chờn trong khi gói 600 MB 1 tháng thì nháy là hết
Ức chế vãi
Từ ngày mua AVG đâm ra tệ
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocviet.6681 Giờ các nhà mạng cứ cạnh tranh nhau từng vạch sóng, từng mm sóng luôn, cứ sóng nhà mạng nào khỏe là đè sóng mạng kia rồi ngược lại thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019