Có vẻ như Mobifone đã phủ sóng 4G khắp SG?

Discussion in 'Mạng di động' started by Airblade14, 5/7/17. Replies: 255. Views: 52,191.

Airblade14
Theo dõi

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi Airblade14, 5/7/17. Trả lời: 255, Xem: 52191.

Chia sẻ

1. mimosa1805

mimosa1805
    Hôm rồi đi du lịch ở Nam Du. Ra biển đảo mấy anh Mobi, Vina mất hết sóng, Riêng anh Viettel vẫn hiện 4G mới ghê. Có thể nói là VT phủ sóng 4G gần như khắp cả nước rồi

2. knight2255

knight2255
    Cập nhật: Q9 có, Bình Chánh có, Q6 chưa có -_____-

1. mieumiu1701

mieumiu1701 Thành viên

mieumiu1701
      mieumiu1701 @knight2255 TP HCM: quận 1,2,3,5,7,9,10,12, Bình Chánh, Bình Tân, Củ Chi, Cần Giờ, Gò Vấp, Hóc Môn, Nhà Bè, Tân Bình, Thủ Đức có 4G hết rồi nhé

2. ntgcmlfu

ntgcmlfu
      ntgcmlfu @mieumiu1701 có theo quận thì tất nhiên, còn thường phường thì hên xui, theo khu phố thì còn hên xui hơn nữa lol, cái mobi từ khi tách ra khỏi vina èo uột hẳn

3. quocviet.6681

quocviet.6681 Thành viên

quocviet.6681
    Các bác chửi mobi nặng quá
    Cơ nhưng mà em ủng hộ.
    3G còn không xong thì nói đếch gì tới 4G
    Ở Tân Bình, ngay Etown chuyển qua LTE Only là không có sóng
    3G xài 10k/ 1.5 GB thì chậm như rùa bò, chập chờn trong khi gói 600 MB 1 tháng thì nháy là hết
    Ức chế vãi
    Từ ngày mua AVG đâm ra tệ

1. mieumiu1701

mieumiu1701 Thành viên

mieumiu1701
      mieumiu1701 @quocviet.6681 Giờ các nhà mạng cứ cạnh tranh nhau từng vạch sóng, từng mm sóng luôn, cứ sóng nhà mạng nào khỏe là đè sóng mạng kia rồi ngược lại thôi.

4. hoangtainguyen

hoangtainguyen Thành viên

hoangtainguyen
    đây là 4G Mobi của mình ở Hà Nội. Download khá ngon nhưng Upload hơi cùi

File đính kèm:

1. mieumiu1701

mieumiu1701 Thành viên

mieumiu1701
      mieumiu1701 @hoangtainguyen Mới đang chạy thử nghiệm thôi, chưa chính thức cung cấp dịch vụ mà bác.

5. ducps2

ducps2
    Mình dùng gói M120 trước là 3G bữa ra sân bay cũng lên đc sóng 4G

6. Linh Cher

Linh Cher Dự bị

Linh Cher
    Bình Thạnh chưa có :((

7. vietchapmach

vietchapmach
    Em ở Hải Phòng, và ở đây cũng có 4g rồi nhé. hì

8. Đ.Sĩ

Đ.Sĩ Thành viên

Đ.Sĩ
    Ai nói bạn là bóp băng thông xuống chỉ còn 1Kbps (minh chứng)?. Từ thủa GPRS cũng không đến nỗi chỉ có 1 Kbps

Để dùng được 4G chỉ phụ thuộc vào 3 yếu tố: 1. Máy có hỗ trợ 4G; 2.Đã đổi sang sim 4G và 3.Đang ở khu vực có sóng 4G của nhà mạng. Còn gói cước gì không quan trọng, cứ miễn hội tụ đủ đồng thời cả 3 yếu tố trên thì khi đó máy sẽ sử dụng được 4G[/QUOTE]

1. mieumiu1701

mieumiu1701 Thành viên

mieumiu1701
      mieumiu1701 @Đ.Sĩ [/QUOTE]
      Băng thông xuống chỉ còn 1Kbps tương đương là ngừng kết nối internet rồi bạn nhé. Các gói data 4G này tương đương như các gói cước data giới hạn dung lượng của 3G sử dụng hết dung lượng miễn phí của gói là ngừng kết nối mạng.

9. digikei

digikei
    Tức cái là đi đâu cũng có, về HCM thì chỗ có chỗ không

1. ntatuan

ntatuan
      ntatuan @digikei Chắc là mobifone chừa khu vực trung tâm ra đợi kết quá đấu giá băng tầng 2600MHZ rồi lắp trạm với băng tầng này cho đạt hiệu quả cao :D

10. ttt358

ttt358
    làm cách nào đổi từ 4 chấm hiện sóng ra con số vậy nhỉ?

11. cuthang1992

cuthang1992
    4g Mobi Bình chánh đã có đc 1 tuần. Nhưng chỉ 1 cọc hoặc mất sóng
    Lại quay về 3g
    Thua xa viettel

12. Mr Gil

Mr Gil
    chưa bàn đến 4g, mỗi lần về quê chỉ có thể dùng mạng 3g viettel, vinaphone gần như ko có sóng, ko load nổi 1 trang fb.
    Giờ có 4g, đi từ quê đổ vào chưa thấy khi nào rớt mạng 4g viettel. Nói chung độ phủ sóng vs ổn định thì mobi vs vina ko bao giờ theo kịp cả.

1. mieumiu1701

mieumiu1701 Thành viên

mieumiu1701
      mieumiu1701 @Mr Gil Tùy theo từng khu vực thì sóng nhà mạng này khỏe, mạng kia sẽ yếu và ngược lại bạn ạ. Nếu đi nhiều như mình cứ phải chơi quả 2 - 3 mang luôn ý chứ. Nhưng mình vẫn dùng MobiFone nhiều nhất vì tại chỗ mình sóng MobiFone là ổn định nhất.

2. dautaysam

dautaysam Dự bị

dautaysam
      dautaysam @Mr Gil Độ phủ sóng thì Viettel ok hơn nhưng về độ ổn định thì kém nhất luôn. Bạn cứ thử xem mấy lần bão xem, mới mưa to Viettel đã tịt ngúm rồi, bão mấy ngày cũng mất liên lạc luôn. Đợt ấy 3 ngày liền m ko thể liên lạc được với gia đình số Viettel, trong khi đó Mobifone thì cứ reng reng vèo vèo.

13. truongtuanthinh

truongtuanthinh Thành viên

truongtuanthinh
    Quê em P3 Q11 hõng có sóng 4G dù nhà kế bên tháp sóng.

14. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

duongtunglam
    Tui ở Q5 TPHCM nè, ipad xài Sim Mobifone 4G nhưng vẫn hiện sóng 3G chứ có lên được 4G đâu?

1. anhtu3496

anhtu3496
      anhtu3496 @duongtunglam lúc có sóng 4g là nó hiện lên 4g hay LTE vậy bác

2. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

duongtunglam
      duongtunglam @anhtu3496 iOS hiện LTE, android thì có máy hiện 4G, có máy hiện H+

15. titani

titani
    Đang xài Mobifone, gói 12M70
    Hôm thứ 2 đi coi phim ở Galaxy Quang Trung check đt thấy hiện 4G rồi.
    Hiện tại đang ngồi ở văn phòng, góc CMT8 với ĐBP, hiện sóng 4G speedtest được 7.2Mbps Down và 2.01Mbps Up. Đến lạy với Mobifone. Mà số dùng mười mấy năm, chẳng lẽ đổi.

1. Giotnang.cuoicung

Giotnang.cuoicung
      Giotnang.cuoicung @titani Cần Thơ quê em giờ đi đâu cũng có 4G hết bác ạ

16. minhhaiaka

minhhaiaka Dự bị

minhhaiaka
    Tốc độ mạng Internet 3G 4G mobi là củ chuối nhất. Chất lượng cuộc gọi thoại thì chất lượng hơn vịt.

17. shuchanglove

shuchanglove
    Tại Huế, ở trong nhà nên đc 2 vạch à :)))
    Đang tải IMG_0459.PNG…

18. flower81

flower81 Thành viên

flower81
    mỗi nhà mạng có 1 thế mạnh riêng về dịch vụ. Nhà cháu kinh doanh nên dùng đa mạng. Theo cá nhân cháu dùng thì thấy các nhà mạng đang im lìm trong cuộc đua. Riêng viettel thì tung hô cả mấy tháng nay trên tivi 4G, băng rôn khắp nơi mà có sử dụng được quái đâu. Đây là cháu đang ở giữa thủ đô chứ k phải miền ngược đâu mà bảo có núi đá cản trở sóng . Thôi thà cứ như anh vina với mobi chậm mà chắc thì lại ngon ý

19. dautaysam

dautaysam Dự bị

dautaysam
    Mình thấy bạn đang suy bụng ta ra bụng người rồi đó! Bạn đừng vạch áo cho người xem lưng nữa bạn ah! Có lẽ nào bạn bị ép doanh số nên phải làm như vậy?
    Mình là người tiêu dùng nhé, không phải người nhà mạng như bạn đâu. Mình dùng cả 2 số Viettel và Mobifone, số Mobifone dùng trước còn số Viettel dùng sau, nhưng cũng khá lâu rồi. Ngày đấy dùng Viettel bởi bạn mình nó làm Viettel và bị ép chỉ tiêu bán sim (có lẽ bạn cũng đang bị thế đúng không?) nên nó gạ mình dùng, lấy được số khá đẹp nên đến giờ mình chưa bỏ.
    Lẽ ra mình sẽ không bỏ số Viettel đâu nếu mình không đọc được đoạn bạn viết ở trên.
    Dùng Viettel 1 ngày không dưới 3 cuộc gọi mời mua bảo hiểm, làm thẻ tín dụng... Có khi cả phòng mình ngồi bị họ gọi lần lượt một loạt --> NV Viettel có lẽ đã mang bán số của KH cho họ chăng? Chứ làm sao họ có hết số gần như cả phòng mình?
    - Mobifone: Phủ sóng không rộng khắp đến các vùng cao nhưng chất lượng cực tốt với những vùng có trạm sóng của họ.
    - Viettel: Hầu như cả Việt Nam chỗ nào cũng có sóng, nhưng chất lượng vô cùng tồi.
    Bạn cứ ngẫm lại mà xem, mỗi lần mưa to, nhất là bão, Viettel hoàn toàn tê liệt. Trong khi đó Mobifone mạng cứ veo veo chả bị làm sao.
    Viết ra thì còn nhiều lắm, nhưng như thế mình nghĩ bạn cũng đủ hiểu rồi.
    Chúc bạn huy động được nhiều người xóa sổ các mạng khác đổi sang Viettel để bạn khỏi phải lo áp lực chạy doanh số hàng tháng bạn nhé!

1. Maraton

Maraton Thành viên

Maraton
      Maraton @dautaysam Em like cho bác 1 vé, nhờ bác nói em thử tìm thì thấy đúng là n bài viết của bác ấy đều liên quan đến kể tội Mobifone, vinaphone mà chỉ tâng bốc Viettel. Đúng là chỉ tiêu có thể làm thay đổi cái tâm của 1 con người. Mới hôm trước mình có xem đoạn clip giải thể bưu cục do nhân viên làm sai đạo đức nghề nghiệp, rất ngưỡng mộ. Giờ thì đâu cũng vào đấy

20. dautaysam

dautaysam Dự bị

dautaysam
    Thế tại sao bạn phải ra sức nỗ lực khuyên người khác bỏ Mobifone để dùng Viettel? Người tiêu dùng họ thông thái lắm bạn ah, không cần phải ra sức nỗ lực khuyên họ bỏ như thế đâu.
    Mình ví dụ nhé: Có 3 ông Nghệ An và 5 ông tỉnh khác, 3 ông Nghệ An bảo Bác Hồ là người quê Nghệ An, 5 ông kia bảo không phải, Bác Hồ là người Hà Tĩnh. Vậy theo bạn lúc này đa số vẫn đúng phải không?

1. Engadget

Engadget Thành viên

Engadget
      Engadget @dautaysam Thôi kệ đi bác ạ, không ngẫu nhiên mà Mobi được bình chọn là nhà mạng được được chăm sóc khách hàng tốt nhất đâu. Cũng nhờ bác ấy quảng cáo Viettel nhiều quá nên em thử vô google gõ mấy chử mà nó hiện như hình đính kèm đấy.

File đính kèm:

File size:
        162.9 KB
        Xem:
        0
    2. heromanVIP

heromanVIP
      heromanVIP @Engadget Ạch, ghê thế lên máy chủ google luôn à?

Chia sẻ

Đang tải...