Có vẻ như Mobifone đã phủ sóng 4G khắp SG?

Mạng di động, 5/7/17. Trả lời: 247, lượt xem: 46,106.

Airblade14 Airblade14

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi Airblade14, 5/7/17. Trả lời: 247, Xem: 46106.

Chia sẻ

1. bmmb

bmmb Thành viên

Dừng lại đi Thanh Ngân78 em nhé.
    Anh không biết em thật sự là khách hàng, vì thấy hài lòng quá, yêu Viettel bọn anh quá hay em là đồng nghiệp của anh mà lại nói thế này?
    Nhưng em ạ, Viettel ai đã dùng rồi sẽ biết, không phải nỗ lực quá đâu em.
    Nếu là đồng nghiệp mà em phải làm vậy thì inbox giúp anh đơn vị em làm, sếp nào yêu cầu em làm việc này em báo anh để giao ban Tập đoàn anh sẽ nêu ý kiến.

2. bmmb

bmmb Thành viên

Có cần phải chứng minh không? Đừng để đến lúc anh tìm ra em là ai, nếu là nv chính thức anh chụp luôn thông tin trên TTNS thì xấu mặt đó nhé.
    Hay là để anh gửi luôn thông tin cho anh hungnm?

3. babythanh

babythanh Thành viên

con này bị cuồng điên....

1. Frangela

Frangela Thành viên

Frangela @babythanh Không đâu bác ơi, bác ấy chắc chắn là nhân viên của viên của Viettel rùi. Mình là dân miền nam và cả nhà mình đang dùng Mobi, đang đợi cuộc gọi của bảo hiểm coi ra sao mà chả thấy

1
      babythanh thích nội dung này.
  4. Đ.Sĩ

Đ.Sĩ Thành viên

Các bác cứ tranh luận gay gắt rồi đã phá nhau quá làm gì. Tùy quan điểm mỗi người ở từng thời điểm, từng khu vực khi sử dụng dịch vụ của các nhà mạng để mà có các quan điểm riêng.
    Với quan điểm cá nhân của mình thì:

Ở thời điểm hiện tai:
    1. Dịch vụ 4G Viettel đang phủ sóng rộng và tốt nhất, dịch vụ thoại cũng tốt nhưng chưa nhất
    2. Dịch vụ thoại ở những nơi có sóng thì chất lượng thoại của Mobifone tốt nhất. Tuy nhiên vùng phủ sóng của Viettel lại phủ rộng khắp hơn
    3. Tin nhắn Quảng cáo của nhà mạng (rác từ nhà mạng) thì Viettel nhiều nhất, Tin nhắn rác (không phải của nhà mạng) thì Mobifone nhiều nhất. Gmobile ít tin rác nhất.

Ở thời điểm quá khứ (trước khí có 4G): Thì dịch vụ 3G của Mobifone có tốc độ ổn định nhất.
    Dự đoán tương lại: 4G của Mobifone tại những khu vực có sóng 4G cũng sẽ có tốc độ ổn định nhất (còn hiện tại thì chưa ổn định)
    Còn về vùng phủ sóng các kiểu, các thể loại thì trong rất nhiều năm tới Viettel vẫn dẫn đầu.

Còn các bác đừng chê tại sao Mobifone hay Vina,... không đầu tư công nghệ hay mở rộng vùng phủ sóng giống như Viettel. Nó có lý do cả không phải muốn là được đâu. Nên nhớ Viettel là tập đoàn của quân đội, nên quyền lực và những ưu ái không phải bàn cãi. Thậm chí khi lắp đặt trạm ở nhưng khu vực điều kiện địa hình khó khăn, VT có thể huy động bộ đội trợ giúp

PS: Mình sử dụng gần như tất cả các nhà mạng nên không có thiên vị ông nào hết. Mobifone cho công việc. Viettel gọi cho 1 số người dùng mạng Viettel + phòng thân để cần thoại hoặc 3-4G khi đi vùng sâu xa không có sóng của nhà mạng khác, Vina cho vợ, Gmobile tỷ phú gọi cho nhóm gia đình. Vậy nên phải 2 máy 2 sim :)

babythanh thích nội dung này.
  5. babythanh

babythanh Thành viên

Ừ...vậy thôi bợ đít vịt tiếp đi.

6. babythanh

babythanh Thành viên

uhm...cứ ủi vô phao câu vịt đi.

7. thienth

thienth Thành viên

Thấy hiện 4 g sài lát chuyển qua H+, bị vậy miết. Nó không ổn định! Đang thấy căng căng khi mua sim 4g để sài thay mạng có dây!

8. tranha_honor

tranha_honor Thành viên

Phu song toan sg cai cc xuong long binh 2g con ko co lay j 4g

9. tranha_honor

tranha_honor Thành viên

Tôi thây bạn cũng có khác j.tôi chưa chủi ai nha . Ban thử xem lại mình đi

10. Maraton

Maraton Thành viên

Các bác nói quá, tui đang ở quận 1 mới đo hồi sáng test thử hơn 50Mb đây này

1. Frangela

Frangela Thành viên

Frangela @Maraton Vậy là trung bình thui, em đang ở Cần Thơ đo được gần 60Mb, cũng của mobi nè bác

2. binhmafia94

binhmafia94 Thành viên

binhmafia94 @Frangela EM ở quận 2 mobi cứ 4g 1 lúc lại nhảy về 3g

11. denis_o

denis_o Thành viên

Các bác cho em hỏi, em vừa mua cái sim dùng 1 năm 4G , mỗi tháng 4GB dung lượng của Mobifon , mà về cắm vào máy thì chỉ hiện 3G ( đang ở q11 làm ) . e hỏi tổng đại thì đúng đây là sim 4G . Hỏi đại lý bán thì nó nói tùy nơi nó mới phát 4G . nhà e bên tân bình về cũng chả thấy .Các bạn có KN nào ko ? e dùng ip7

1. trieuvinh1286

trieuvinh1286 Thành viên

trieuvinh1286 @denis_o Đơn giản vì Mobifone sóng 4G chưa phủ sóng khu vực nhà bro. Tân Bình, Gò Vâp cũng chẳng có miếng 4G nào.

2. knight2255

knight2255 Thành viên

knight2255 @denis_o Trước tiên bạn ktra xem đt đã ưu tiên dùng sóng LTE (4G) chưa? Nếu rồi thì tùy khu vực, những quận trung tâm thì ít quận nào có 4G Mobifone lắm nhưng quận ngoại thành thì nhiều, bạn có thể qua Bình Chánh, Bình Tân, Q9,.... để kiểm tra :rolleyes:

3. ntatuan

ntatuan Thành viên

ntatuan @knight2255 Mobifone sao mà phủ sóng 4G kỳ lạ quá, quận trung tâm lại ko ưu tiên phủ trước mà lại ưu tiên phủ sóng ngoại thành trước :D

4. knight2255

knight2255 Thành viên

knight2255 @ntatuan cái đó phải hỏi doanh nghiệp đó rồi :rolleyes:

5. denis_o

denis_o Thành viên

denis_o @knight2255 phần cài đặt đã cài đặt 4G rồi, cái này là cơ bản rồi .^^ , hay cửa hàng lòa mình, Sim 4G nhưng tài khoản chỉ được 3G 1 năm ta

12. Engadget

Engadget Thành viên

Cần Thơ quê em giờ phủ sóng 4G gần như full rùi

13. Frangela

Frangela Thành viên

Giờ nhà mạng đang cho đổi sim 4G miễn phí đó các bác. bác nào chưa đổi thì đổi đi nha

1. camara Thiên Phú

camara Thiên Phú Thành viên

camara Thiên Phú @Frangela Đúng rồi bác, kM này kéo dài đến hết năm nay lận. Khi đi nhớ mang CMND thẻ sim và đúng chủ máy đó

14. conan261190

conan261190 Dự bị

Đang dùng gói c90 mobi mỗi ngày 2gb tốc độ cao và gói 4g 1 năm viettel mỗi tháng 4gb tốc độ cao. Nói thật mobi như shit v. Hối hận khi đk c90

15. amazonmini

amazonmini Thành viên

Gói C90 thì phải thuộc đối tượng mới đk được, em cũng đang dùng, gói tự gia hạn luôn lại được ưu đãi gọi nữa

16. dungsaigon257

dungsaigon257 Thành viên

Bình Tân không thấy sóng 4g, chuyển qua vina thì có, hối hạn khi mua sim :(

rok thích nội dung này.
    1. rok

rok Thành viên

rok @dungsaigon257 mình cũng dang phân vân mua cái sim 4g mobi or vina cho tablet mà thấy mobi trên đt mình ở cv lê thị riêng cũng chả có 4g , ko biết vina ok hơn ko ?

2. dungsaigon257

dungsaigon257 Thành viên

dungsaigon257 @rok khuyên bạn mua viettel mà xài.

17. lythoitran

lythoitran Thành viên

Đăng ký 4G mà chỉ thấy hiện 3G . Ở trung tâm Q1 mà cũng vậy , ra quận 5 hay các quận khác đều thấy 3G lâu lâu mới thấy 4G nhưng không nhiều .

1. camara Thiên Phú

camara Thiên Phú Thành viên

camara Thiên Phú @lythoitran Em ở quận 1 full 4G mà bác, bác có check máy lại chưa ?

18. Makizakys

Makizakys Dự bị

Bây giờ là tháng 12 năm 2017, mình mới mua sim 4G Mobi C90, trước đó có tìm hiểu trên trang của Mobi thì nói là đã phủ sóng 4G TPHCM nhưng đến khi kích hoạt gọi lên mới được thông báo là Tân Phú chưa phủ sóng 4G, giờ phải sài 3G. Chán!

19. rok

rok Thành viên

mình cũng dang phân vân mua cái sim 4g mobi or vina cho tablet mà thấy mobi trên đt mình ở cv lê thị riêng cũng chả có 4g , ko biết vina ok hơn ko ?

20. danghai789

danghai789 Thành viên

Khá là chán với 4g mobifone. Mình ở Bình Thạnh mà chẵng bắt được 4g, thằng bạn xài vinaphone kết bên thì lại có. Tốn hết 70k 1 tháng chứ ít gì :|

Chia sẻ

Đang tải...