Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có vẻ Store dành cho máy chạy 8.1 đã không còn hoạt động. Bạn còn xài máy Windows Phone?

Hassler
1/10/2018 15:2Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi 2013 rước con HTC 8x, đến 2016 rước em ss về xài, còn em 8X để làm kỷ niệm, đợt tết 2018 trộm nó mò vào lấy mất con 8X, đang lo lắng là không biết thằng trộm hay đứa nào lỡ mua có xài được không :oops:
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
vẫn đang dùng Lumia 1020 làm báo thức nên ko quan tâm đến app, store có die cũng cũng kệ mịa nó 😁
Xác nhận vẫn vào tải app vèo vèo. Lumia 430 wp 8.1
mrphanquyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tải sẵn app về mà lưu trên cloud thôi ae. ăn chắc
525 còn tải dc mà. Mícrosoft ác thật
Nói thật dùng android em chả dám vô web ....vì sợ banh con máy, còn cái 630 cùi chiến thoải mái sao mà vô rất vô tư mà máy chả sao hết
Tui vẫn xài Lumia 640xl đây...ko có đk đổi máy khác, và thấy nó quá là bền, xài > 3 năm rồi mà vẫn chạy ...phà phà, không nỡ ly hôn em này
@songthuong09 Mình bị một thằng khốn nạn nó đua mất,mà mình không thích xài đồ cũ của người ta nên mua một iOS một Android. Chứ nếu Mic bán máy mới mình mua ngay không lăn tăn
Đây này
Công nhận wp dùng mượt, mỗi tội app ít quá, game duy nhất mình chơi trên đó là asphalt 8.Nếu con 930 không bị đột tử chắc giờ mình vẫn còn cầm lướt lướt ấy chứ
giacay
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn đang còn em 1520 cất tủ 😁, thình thoảng lôi ra sạc pin
chienfz
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em còn dùng loại này không !?
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
đang xài 730 và muốn bệnh với nó luôn. =)))
Có máy WP nhưng chỉ sạc để nó sống :p
Dan.truong
TÍCH CỰC
5 năm
Con cai dt nokia wp nhung bị che đô máy bay tat sóng dt quai ko xai dc.
Có con 950 mới nguyên vì dùng 3 lần cộng vào khoảng 10 ngày dùng, máy dùng nóng. giờ để tủ thỉnh thoảng lôi ra ngắm.
chắc chỉ để làm vật chưng bày.
Đã chết
Vẫn còn cái 830, mà giờ lên store tải game chỉ thấy không tương thích
Đang dùng lumia 640xl win 10 dùng bình thường, cập nhật app và tải game bình thường. Win10 store thì nó liên quan đến universal app của Windows PC nên ai lên win10 phone thì vẫn sẽ dùng được
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@diepvien007_MTP tốc độ máy ok không bạn,để mình lên,còn win 8 thần thánh,mình 2 con 640xl
dangoc1307
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungcxn nhường lại cho mình 1 con bạn ới! Lỡ cho ông ngoại dùng " máy to chụp cây" rồi nên ko có máy chơi, lên win 10 nó chạy cũng ok lắm, chơi game đồ họa nặng như asphat 8, asphat extreme, morden combat 5 cũng ok lắm
@hungcxn Minh không chơi game nhiều trên máy này, về cơ bản là ok. TUY NHIÊN có thể do ram ít nên chụp ảnh bình thường không sao nhưng đôi khi chụp nhanh không lưu kịp là nó bị văng, chụp HDR thì 3 phát là liên tiếp là văng. Còn về đột mượt mà giật lác thì không có (không rõ bản 8.1 như nào mình mua về là lên win 10 luôn)
@diepvien007_MTP em chưa được trải nghiệm nhiều win 8.1 chứ cầm máy phát là up hết lên window 10 cho sướng. có cập nhật thường xuyên nên vẫn thích :V
hungcxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangoc1307 giờ nhường lại vài trăm nghìn đáng bao nhiêu bạn,để xài cho vui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019