Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Coffer, chiếc hộp theo phong cách giải đố như trò The Room mất gần 2 năm để hoàn thiện

Hassler
29/1/2019 5:31Phản hồi: 62
Coffer, chiếc hộp theo phong cách giải đố như trò The Room mất gần 2 năm để hoàn thiện
Chắc trên Tinhte cũng khá nhiều anh em đã chơi các phiên bản của trò giải câu đố The Room. Gần đây anh chàng Seth Gould ở North Carolina đã cho ra mắt 1 chiếc hộp theo phong cách giải đố này. Seth đã mất gần 2 năm để thiết kế, rèn và dựng lên Coffer, một chiếc hộp có thể coi là 1 kiệt tác hiện đại về sự tuyệt hảo trong cấu tạo cơ khí.

Tất cả quá trình chế tác đã được ghi lại bởi nhà làm phim Jesse Beecher, từ những bước nhỏ nhất như tạo các ốc vít, lò xo đến các bước lắp ráp để có được chiếc hộp này. Theo Seth thì anh chàng lấy cảm hứng từ những tác phẩm hại não của các thợ khóa thường làm trong khoảng thế kỉ từ 17 đến 19. Tuy nhiên Seth không copy and paste hoàn toàn mà có những sự thay đổi theo phong cách hiện đại hơn, giúp sản phẩm Coffer là 1 thứ độc nhất vô nhị, và anh chàng cũng tự hào là các bước xử lý và các câu đố ẩn bên trong sẽ khó và phức tạp hơn những thứ mà chúng ta đã thấy trước đó.

Anh em có thể xem độ tinh xảo của chiếc hộp Coffer dưới đây

Coffer không phải để bán, nó chỉ được tạo ra để thỏa mãn thú vui của Seth, bởi vậy chúng ta chỉ có thể ngó qua video để trầm trồ ngưỡng mộ trình độ chế tác của nó mà thôi. Anh em có thể xem Coffer ở video ngay dưới đây

Tham khảo Seth Gould
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baoon1995
ĐẠI BÀNG
5 năm
kể ra làm được cái hộp giống y sì game thì tuyệt quá 😁
@baoon1995 ko tưởng :D
DoraIToan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baoon1995 Hộp này nó có yếu tố ma thuật rồi bác ơi khó làm dc
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
@baoon1995 Game gì vậy bác ơi?
Naruto007
TÍCH CỰC
5 năm
@xmaxspeedx The Room nhé bác, cực hay luôn
Thích thặc
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Má ơi! Còn hơn cả két sắt nữa! 😁 :D
anhnicoline
ĐẠI BÀNG
5 năm
xuất sắc, nhìn mà ghiền
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn chỉ thấy 1 cái hộp làm ra từ cả đống chất xám
Ơ rủi bỏ vàng vào đây chắc cướp chỉ có đập ra :V
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
@Hồ Trung Nhân Lâu ko dùng quên cách mở là cũng phải đập ra rồi.
Video quá xuất sắc. Làm ra cái này thứ nhất phải có đam mê, thứ hai phải có trình độ tay nghề, thứ ba là có đầy đủ đồ nghề, dụng cụ.
bộ óc đúng là siêu phàm.
parrot
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sư phụ từ hành tinh nào đến vậy???
Chuất
Rất rãnh rỗi .. game này công nhận chơi hay
đồ chơi chất quá 😁
😁 Căng thật =)))
Vãi cả 2 năm mới hoàn thiện
Quan trọng là mất bao nhiêu h để làm trong 2 năm hay 1 tháng làm đc 5 ngày
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@băng tải hai tín Bạn làm đc 1 năm đi rồi nhờ tinh tế đăng bài, lúc đó còn nổi tiếng hơn thằng đó nhiều 😁
@ufdb Tỉme đó để mình đi kiếm tiền có phải hay hơn ko
Tinh tế chỉ đễ giải stress thôi
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@băng tải hai tín Mỗi người mỗi sở thích, mỗi người mỗi mục đích, nếu họ ko làm thì làm gì có cái để mình xem khi giải trí. Mà phải công nhận là người ta giỏi khi làm việc của người ta, chứ ko phải mình thấy nó ko có ý nghĩa đối với mình thì mình chê dở.
@ufdb Có ai khen ai chê gì ko
Ara Bơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thím Cook vừa than phiền là Macpro đến cái ốc vít bọn Mỹ nó cũng ko làm được kìa 😆 Cái này hàng Tàu nhái ko biết bao giờ mới có đây
@Ara Bơ Bạn sang TQ vào 1 số bảo tàng, họ có trưng bày rương thời nhà Thanh cũng có hệ thống khoá phức tạp ko kém đâu
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
5 năm
siêu quá!
Nongata
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thèm nhỉ. Thích chơi mấy trò giải đố như này thế
@Nongata Bác chơi cái trò machinarium với trò riddlord ấy, khó vl.
white_3n
TÍCH CỰC
5 năm
@liên minh công nông Trò Riddlord thì mình chưa chơi chứ công nhận cái Machinarium khó thiệt. Nhiều pha nghĩ mãi không ra phải lên youtube xem walkthrough 😆))
Nongata
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liên minh công nông Mình thì chơi cái paradox cube escape. Cũng khó lắm. Mấy lần toàn phải xem youtube. Bạn thử xem
phong_hue
TÍCH CỰC
5 năm
Đỉnh cao cơ khí!
o.HYN.o
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ôi, nhìn đã mắt thật, đỉnh kout

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế