Colorful ra mắt SSD SL300 và SL500, sử dụng 3D NAND flash, dung lượng đạt 640GB

QuanNDD
24/3/2018 12:9Phản hồi: 72
Colorful ra mắt SSD SL300 và SL500, sử dụng 3D NAND flash, dung lượng đạt 640GB
Tại sự kiện vừa diễn ra hôm qua, công ty Network Hub phối hợp cùng Colorful giới thiệu đến người dùng hai dòng SSD mới là SL300SL500, hướng đến nhu cầu lưu trữ cá nhân. Đây cũng là nhóm sản phẩm được ứng dụng một số công nghệ lưu trữ tiên tiến, đạt sự tương thích và độ tin cậy cao, phù hợp với các nhu cầu khác nhau của người dùng.

Colorful 1.jpg

Thiết kế SL300 và SL500 theo dạng thức ổ cứng 2,5 inch, hỗ trợ giao tiếp SATA 3.0 và độ mỏng chỉ 7 mm nên tương thích với hầu hết các dòng laptop hiện nay, kể cả ultrabook và ultrathin. Về mặt kỹ thuật, SSD của Colorful sử dụng chip nhớ 3D NAND được đóng gói dạng BGA (ball grid array), cho phép mở rộng mật độ lưu trữ nhiều hơn trên cùng kích thước chip.

Colorful 2.jpg

Bên cạnh đó, việc kết hợp dòng vi điều khiển Silicon Motion SMI-2256 với 4 kênh truyền dữ liệu trực tiếp, không chỉ tiết kiệm năng lượng, cải thiện hiệu suất đọc ghi ngẫu nhiên cũng như tối ưu hiệu năng khi sử dụng. Cụ thể tốc độ đọc ghi dữ liệu tuần tự của mẫu SL300 120GB, 128GB và SL500 256GB có thể đạt đến 500 MB/s và 400 MB/s. Các sản phẩm khác có tốc độ thấp hơn một chút tùy phiên bản cụ thể.

Colorful 3.jpg

Cũng tại sự kiện, Colorful cũng giới thiệu mẫu SL300 Spring L.E như một phiên bản đặc biệt với sắc hồng, phù hợp với các bạn nữ, đồng thời tạo điểm nhấn cho những bộ máy cần thể hiện cá tính.

SL300 hiện có các mức dung lượng từ 60GB đến 160GB trong khi các sản phẩm dòng SL500 phong phú hơn, dung lượng từ 240GB đến 640GB. Sản phẩm hiện đã bán ra thị trường Việt Nam thông qua nhà phân phối Network Hub, chế độ bảo hành 3 năm.

Xem thêm một số hình ảnh tại sự kiện

Colorful 4.jpg

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang xài SSD của Colorful 128gb mua có 850k nhưng rất ngon đọc/ghi 400/180MB/s giá rẻ mà tốt.
@@habu@ Bảo hành 3 năm mà bác 😆) chạy mấy tháng rồi bác win 7 khởi động 7s à 😃)
@zozolozozove E dung ssg adata 120bg sp580 mua 980k dùng cũng ngon phết. mỗi tội main h61 nên giảm mất nửa hiệu năng của con ssd.
picpochp3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@habu@ tôi dùng hơn 1 năm hàng xách tay rồ đây, vẫn y speed NSX công bố
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zozolozozove Cách đây hơn 1 năm con adata sp550 cũng có 850k, h lên 1tr3, vl
Bác mua ở đâu thế
@jeno243 mua ở shopee bác
Bác tìm giúp em cái link 240gb xem giá thế nào. Em thấy 120gb hơi thấp mà giá đó quá ngon rồi
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@zozolozozove à chắc giá mỗi hãng sx khác nhau 😁
@zozolozozove Cảm ơn bác để em xem đặt hàng. Hà nội hơi xa nên chẳng biết bảo hành sao. Nhưng giá này xài đủ 3 năm thì lời quá rồi
@cyberat vô tư đi bác em trong TP.HCM cũng mua ngoài đó nè ship 3-4 bữa là lấy, phí ship 15k (giao hàng nhanh) và miễn phí.
@zozolozozove vẫn còn 1 chuyện đang suy nghĩ nữa là cái ổ cứng toshiba trong máy là 500gb, nếu mua cái 200 gb này thì xài norton ghost clone disk thì nó không cho do lệch dung lượng, mà nếu copy hết mấy cái phân vùng recovery,... gì gì thì chả còn bao nhiêu trống để lưu "bài tập về nhà"
SL300 mới mua hồi trước tết, chạy tạm ổn. Tốc độ ghi chỉ dc 120mb/s
@nospecial có chắc hông hay chỉ là chém gió ?? https://tinhte.vn/threads/quick-review-colorful-sl300-128gb-ssd-3d-nand-gia-re.2753815/#post-51272050
dòng này bây h mới giới thiệu chính hãng, giá khá tốt không biết độ bền thế nào? ai dùng rồi xin cho ý kiến
bigbangn91
TÍCH CỰC
6 năm
@J_Android Ưu điểm là rẻ nhất ( nếu ko tính mấy con kingston lởm). Còn nhược là datasheet trên trang chủ colorful.cn (chính gốc tàu khựa) ko có gì cả: ko biết nand gì, của ai, controller ra sao, tính năng phụ như nào...?
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
Laptop mình có luôn cổng M2 và đã lắp SSD sata qua M2, nhưng không biết làm cách nào để biết mainboard có hỗ trợ M2-PCIe không. Mã main là HP 83A3.
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@solarbizz Có hỗ trợ m2 sata3 nhé bác.
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
@Qqwardwr Vậy là không hỗ trợ SSD M2 PCIe hả bác?
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blogkien Uk. Mấy con sp nvme giá phải ít nhất từ 20 củ trở lên. Với lại tùy hãng nữa.
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
@solarbizz Mình có lắp SSD M2 rồi ạ, nó có khe M2 😁 Có điều, M2 thì có 2 loại, 1 là Sata 3 chỉ giới hạn tốc độ, 2 là PCIe - tốc độ cao.
vupicaso
TÍCH CỰC
6 năm
Các b cứ mua ssd samsung cho e, đắt hơn nhưng yên tâm và chất lượng thực tế sử dụng rất tốt, 860 evo hoặc 860 pro là ngon !
fedora_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vupicaso @All thanks các bác, em order trên lazada luôn, giá có rẻ hơn memoryzone, nhưng bù lại chỉ bảo hành 3 năm các bác ah.
vupicaso
TÍCH CỰC
6 năm
@fedora_ Ssd Samsung thì ko lo đâu b ơi, e đang dùng 1 em 850 evo gần 2 năm rùi, vân chạy phà phà như lúc mới mua, 860 thì chắc chắn càng ngon hơn, hàng chính hãng thì cứ yên tâm mà dùng thôi bác !
sihuan95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vupicaso SSD Samsung thì còn th nào qua. Hôm km Lazada 860 EVO 250gb bên mình đẩy đi có 1tr9 (nếu có mã). Quá thơm cho các bạn trẻ và bán tổng cộng hơn 200 con =))
vupicaso
TÍCH CỰC
6 năm
@sihuan95 Huhu sao e lại ko biết chứ, mua để dành khi nào 850 hỏng thì thay, giá quá ngon !!!!
Tiêu đề và trong bài đều nói dung lượng đạt 640gb mà thấy có hình 1TB là sao nhỉ các bác ?. Hay nó là dòng khác
saiback
CAO CẤP
6 năm
Mới chuột bạch mở 1 con ra thấy dùng NAND Sandisk là oke rồi.

saiback
CAO CẤP
6 năm
@hâc1396 NAND có tên các hãng lớn là oke rồi (sandisk, samsung, toshiba, hynix, micron, intel), NAND mà ko có thương hiệu mới đáng lo.
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
Mới nuốt con 120G giá 1 củ 4 của kingmax thấy khá ổn và bảo hành tại đại lý. Để coi độ bền xem thế nào.
viaipi
CAO CẤP
5 năm
@Ethanol giờ mua mới có 400k, so với giá 1 củ 4 thảm hại thật
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng con colorful này rẻ thật 128gb có 900k , tốc độ test rất nhanh , BH cũng 3 năm mà ko biết bền thật không ?
mangmt
ĐẠI BÀNG
6 năm
128 mua có hơn 700, rẻ vãi, đang dùng rất ổn.
Hãng này giá rất mềm luôn nhỉ
@Naruto_Xboy ừm chuyên sản xuất linh kiện PC với giá bình dân
và cũng phục vụ iCafe , quán Internet Cyber là chủ yếu nhưng có hiệu năng tốt
Cách nay 2 nắm set up máy cho mircon. Lúc đó họ bắt đầu chu trình 3DNand. Đi trong Fab Micron slide của TV chạy liên tục.
Bây giờ bắt đầu phổ biến. Mốt có điều kiện làm em 1TB.
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
6 năm
sài SSD Samsung xong thấy mấy con này giá vẫn chưa thơm với chất lượng của nó
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyen0101 Chất lượng như nào? Mình test nó 400, 500mb/s ?! Có độ bền thì phải chờ vài năm thôi @@
@Nguyen0101 Dân gaming thì SSD ko phải là ưu tiên hàng đầu, thậm chí còn sau cả mấy cái phím, chuột gaming, vỏ case, fan LED ) SSD loại thường cũng được, rẻ mà hiệu năng đủ dùng là tốt rồi, nên colorful là quá phù hợp rồi
Mình dùng ssd Adata 128GB trên main H61 khởi động win7 mất 10s
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ssd trong đầu mình mặc định là SAMSUNG :v ₫ang dùng cả sm961 521Gb và 850 evo 500GB khá ngon.
@Qqwardwr Dân gaming thì SSD ko phải là ưu tiên hàng đầu, thậm chí còn sau cả mấy cái phím, chuột gaming, vỏ case, fan LED 😆 SSD loại thường cũng được, nên colorful là quá phù hợp rồi 😃
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Purge Haha , mình cũng vậy, cứ headphone, mouse , keyboard ,mousepad trước đã. Ssd để sau :v
ufdb
CAO CẤP
6 năm
vào chỉ để xem còn hình gái ko 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019