Combo tinh chỉnh để dùng Galaxy S7, S7 Edge, S6, S6 Edge tốt hơn

Duy Luân
25/3/2016 22:38Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nút back bên trái mới thấy nó bị ngược
Xin lổi chủ topic nhé . Mình dùng rất nhiều dt rồi . Tất cả các máy android phím back đều nằm bên phải nhé . Đó là tối ưu nhất rồi . Chỉnh lại chi vậy . Còn DPI chỉnh lại có ngày hư mắt thêm thì có .
Nút back bên phải là đúng so với người châu á rồi.
bb8800_hp
TÍCH CỰC
8 năm
Cám ơn mod quá trc giờ xài lg phím back tay trái chuyển qua sam sung ngược tay quá .tới giờ này mới biết có app này
longoanhi
TÍCH CỰC
8 năm
cảm giác thiết kế s7 thụt lùi so với s6 thì phải chỉ có cái viền cong ở đáy máy là đở cứng hơn ở note 5
Rất Bình Thường 😃
Phím back bên phải là hợp lí chứ ạ! Đa số người dùng thuận tay phải mà!
haipro98
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình test trên s6 edge không tìm được mục .displayscallingactivity mod ơi 😔(
gtr_271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haipro98 Bạn lên 6.0.1 mới có nhé
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
Có cách nào đổi luôn được phím số gọi đi như hình dưới đây sang bên trái không ạ?
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì quen back bên tay phải, chuyển qua dùng Sony cũng phải Mod chuyển back qua phải mới chịu đc. Thiết nghĩ bài viết áp đặt suy nghĩ nhiều quá
dinhchungcm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước giờ mình ghi nhận kiến thức, khả năng diễn đạt, nội dung bài viết của Duy Luân.
Nhưng gần đây mình hơi nghi ngờ là bị ngộ nhận.
Mà thực sự là Duy Luân chỉ dịch, hoặc phỏng dịch các bài Review chứ không thực sự test, trải nghiệm rồi đưa ra cảm nhận, đánh giá của mình.
Hy vọng là cảm nhận của mình sai.
Chắc thằng này thuận tay trái
@sonnguyenpro Mình ít khi nào mình comment lại lắm, vì mình biết mình ngu, nhưng mình nể nhất mấy thằng ngu mà biết comment
@thinhphat9999 Vì mình ngu nên mình không hiểu thím đang nói gì cả
@sonnguyenpro đang hướng về tên thuận tay trái
@thinhphat9999 :mad:
kidokito
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết chỉnh show all app on screen nó nằm chổ nào trên s7 không ạ? Mình vào gg label mà k thấy
kidokito
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết chỉnh show all app on screen nó nằm chổ nào trên s7 không ạ? Mình vào gg label mà k thấy
ai giúp mình cách chỉnh cuộn trang xoay tròn lặp lại trong samsung s7 với, nó chỉ cuộn từ trang đầu đến trang cuối, ko cho cuộn xoay vòng tròn. Thank you.
pro1909
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng khổ với cái phím " Back" của SS nằm bên phải. Hay cầm đt tay trái vì đi xe máy nên ưu tiên phím " BACK" bên trái.
Sam nó làm nút back bên trái là có lý do cả các bác à.
1. Đa phần ae đều quay tay phải à nhầm dùng = tay phải
2. Ae nào dùng máy sam thì chắc cũng đa phần dùng trình web internet mặc định của nó. Ae để ý cái nút back của trình này đặt bên trái ngay trên nút đa nhiệm. Nên khi lướt web ae dùng 2 tay đều ok. Ai tay trái thì dùng nút back của web. Ai tay phải thì dùng back vật lý. Dẫu biết là nút back của web chỉ dùng dc khi lướt web và ko phải ai cũng dùng cái trình mặc định đó.
Nhưng cũng đa phần dùng back khi lướt web là chính.
Đó là suy nghĩ của e. Nên mấy lần định đổi mà thấy cũng ko cần lên để nguyên dùng dần giờ cũng quen
@Thaimeobn0907 Phím back của Samsung ở bên phải mà bạn.
Bên trái là phím đa nhiệm.
Mình dùng cứ để vậy thôi.
Trước đây dùng Lumia 1520 thì phím back ở bên trái, nhưng chuyển sang Samsung thì không gặp vấn đề với thói quen này.
vulosefwf
ĐẠI BÀNG
7 năm
e cám ơn bác @Duy Luân nhiều lắm ..e s6 edge của e bị chạm nút " đa nghiệm " e dùng pm của bác off nó đi giờ dùng ok rồi ..rất cám ơn bác
@vulosefwf bạn dùng phần mềm gi vậy.có thể chia sẻ cho mình dc k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019